Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Historia ya marehemu Shekilango

Discussion in 'Jukwaa la Historia' started by JokaKuu, Oct 11, 2009.

  1. J

    JokaKuu Platinum Member

    #1
    Oct 11, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,785
    Likes Received: 991
    Trophy Points: 280
    Hivi kuna yeyote amewahi kujiuliza Shekilango ni nani mpaka barabara kubwa jijini DSM ikapewa jina lake?

    Naomba mwenye historia na wasifu wa Shekilango atuwekee. Naamini siko peke yangu ambaye hatuna taarifa zake.
     
  2. A

    August JF-Expert Member

    #2
    Oct 11, 2009
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,670
    Likes Received: 212
    Trophy Points: 160
    nacho kumbuka alikuwa waziri na alikufa akiwa njiani toka uganda kwenye ajali ya helokopta, hivyo alikufa akiwa kazini enzi za mwalimu, baada ya vita vya kumuondoa nduli iddi amini.
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Oct 11, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Halafu haya majina ya shekilango na shemhando ni hayo hayo ya kilango na mhando

    wasambaa zamani walikuwa wanafikiri mtu kuitwa sheikh ni title ya ujiko
    so wakaanza kuongeza sheikh kwenye majina yao.

    Yaani mhando ikawa sheik mhando
    kilango ikawa shekilango
    lukindo ikawa shelukindo n.k

    sasa ndo imekuwa hivyo.
     
  4. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #4
    Oct 11, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Na shetani je?
     
  5. A

    August JF-Expert Member

    #5
    Oct 13, 2009
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,670
    Likes Received: 212
    Trophy Points: 160
    Alikuwa waziri wa nchi ofisi ya waziri mkuu na alifariki 1980 akitokea Entebbe Uganda, na ndege iliangukia Arusha, unaweza kusearch Hussein Shekilango nafikiri unaweza kupata data zaidi.
     
  6. IronBroom

    IronBroom JF-Expert Member

    #6
    Oct 13, 2009
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 524
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    I thought this was a serious question........ipo kona ya jokes kuleee ama ndio miafrika?Au udumavu?
     
  7. Mwawado

    Mwawado JF-Expert Member

    #7
    Oct 13, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 998
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0

    Kaka Joka Kuu,
    Mzee Hussein Shekilango aliwahi kuwa Mbunge wa Korogwe na Baadaye alikuwa waziri Wa Nchi Ofisi Ya Waziri Mkuu anayeshughulikia mambo ya Utawala (Nafikiri utakuwa unawafahamu watumishi wa namna hii).Mzee Shekilango alikuwa mtu wa karibu sana na Rais Nyerere (RIP) na Waziri Mkuu wa wakati huo Mh.Edward Sokoine (RIP).

    Ilikuwa mwezi May/1980 Mzee Shekilango pamoja na watumishi wengine wa serikali na Wanajeshi wa Jeshi la Ulinzi walipata ajali ya ndege huko Arusha na kufariki.Mzee Shekilango na ujumbe wake walikuwa wanasafiri kwa ndege ndogo kutoka Arusha kwenda Entebbe.Ikumbukwe kuwa kipindi hicho tulikuwa katika vita na Utawala wa Amin,na inasemekana Mzee Shekilango alikuwa ametumwa na Rais kwa kazi maalumu huko Uganda.

    Sina Ufahamu ni nani alipendekeza Jina la Barabara ile ya Shekilango (Mwenge/sinza) lakini Shekilango anahesabiwa kama shujaa,kwa sababu alikufa kazini na katika shughuli za Vita vya Kagera.Mtoto wa Kiume wa Marehemu Shekilango alikuwa mmojawapo ya wanachama wa CCM 19 walioomba Ubunge wa Korogwe -Magharibi katika Uchaguzi Mkuu wa 2005.
     
  8. Binti Maringo

    Binti Maringo JF-Expert Member

    #8
    Oct 13, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 2,805
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    wow this is interesting i never though ile barabara ya shekilango imewekwa kutoka na umaarufu wa mtu...Nimefurahi kujua hii....

    Bravo aliyeleta hii mada!
     
  9. Y

    YE JF-Expert Member

    #9
    Oct 13, 2009
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 448
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ukitaka kujua zaidi nenda seaview mama shekilango yupo huko..
     
  10. D

    Darwin JF-Expert Member

    #10
    Oct 13, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 908
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hey The Boss,
    My mom is msambaa and my daddy is half Irish half dutch.

    Taarifa yako sio ya kweli.
    Wako watu wanaitwa Lukindo mpaka leo, and what I can remember is that, Lukindo is called Ukindo in Kisambaa
    Wako watu wanaoitwa Kilango mpaka leo.

    She in kisambaa is [ a son of ]

    See this, Maukindo
    A daughter of Ukindo.
     
  11. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #11
    Oct 13, 2009
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,854
    Likes Received: 2,360
    Trophy Points: 280
    Mkuu,

    Huu ndio twaita ubahau. Ujifunze kwa kutaka kujifunza hasa.

    Uende taratibu mkuu.
     
  12. October

    October JF-Expert Member

    #12
    Oct 13, 2009
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 2,147
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    This is very surprising! I thought you came into this world through evolution. Kumbe na Darwin amezaliwa kama binadamu wengine!!!!
     
  13. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #13
    Oct 14, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135

    Mkuu Wasambaa tulikua tuna weka "she" siyo "sheikh". Na huko kuweka "She" ni kwa mtu ambae anaoa msambaa. So Mhando akimuoa msamba inawekwa "she" anakua Shemhando.
     
  14. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #14
    Oct 14, 2009
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nani mkweli hapa?
     
  15. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #15
    Oct 14, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    mie hapa nashangaa kumbe kila kitu kina maana yake

    na mandela road samora zina maana gani ?
     
  16. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #16
    Oct 14, 2009
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mh bibie hata hizi nazo?
     
  17. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #17
    Oct 14, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Hizo nimeuliza kwa nini ziliitwa hivo

    Hiyo Mandela ni rais wa SA alikuja TZ wakaita barabara Mandera Or

    Na Samora - Ni Sababu Ya samora wa Msumbiji or kuna maana nyingine

    aulizae ataka kujua ??:)nijibu basi kimei mie niko huku Bariadi village kwa kina Kanumba
     
  18. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #18
    Oct 14, 2009
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hizo zote ni Heshima Waliopewa hao wa asisi wa mataifa ni kuwaenzi wapigania Uhuru ndo maana hata ukienda Zimbabwe, Namibia, kuna nyerere road huko! by the way Bariadi village hakuna salooni inayoweza kutengeneza unywele huo bibie! teh teh
     
  19. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #19
    Oct 14, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    thanks u make ma Nyerere day
     
  20. D

    Darwin JF-Expert Member

    #20
    Oct 14, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 908
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mhando
    Kilango au kisambaa chenyewe( Kiango)

    Na hii yote ilitokea wakati huo wa enzi za mababu kwamba mtoto wa Kiango anaweza kuitwa Shekiango
    Au hata kuoa tena, mwanaume akioa anaweza kuchukua title ya mke wake.

    Kama mwanamke ni Mzingwa basi mwanaume atakayemuoa anaweza kua akachagua jila la Shemzigwa.
    As my mom said, She = son of or mume wa...

    Kama Yugoslavia wanavyoitana Milosovic, Ibrahimovic.

    Wanaojua kisambaa zaidi wafafanue, kwani mimi haya nilifundishwa na mama labda kuna Ufafanuzi zaidi
     
Loading...