Historia ya kweli ya maisha ya Sheik Ponda na Fareed ni muhimu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by LINCOLINMTZA, Oct 21, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #1
    Oct 21, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wana JFs,
    Hawa watu wameleta gumzo katika nchi yetu kwa siku za hivi karibuni. Naomba mwenye taarifa za hawa watu azirushe hapa ili tuyajue maisha yao. Mahali alipozaliwa, aliposoma, na mafunzo yoyote aliyopata.

    Nawakilisha
     
  2. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #2
    Oct 21, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,733
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    Ponda alikuwa muuza kahawa pale magomeni mwembechai kabla ya kuwa mwanaharakati wa kiislam.
     
  3. morenja

    morenja JF-Expert Member

    #3
    Oct 21, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,443
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 38
    nikweli ni muhimu sana kuwajua .
     
  4. m

    mpigauzi JF-Expert Member

    #4
    Oct 21, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 276
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mimi hata kutafuta historia yao naona kichefuchefu
     
  5. m

    mukandarasi JF-Expert Member

    #5
    Oct 21, 2012
    Joined: Sep 3, 2012
    Messages: 648
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 18
    Kuna haja ya kujua katokea wapi au upande gani wa Jamhuri yetu,sababu kumekuwa na uvumi tuu kuwa si raia!Hii imekuwa kawida yetu siku hizi mtu akikuudhi basi siyo raia.Japo kwa muda mrefu umekuwa unakunywa nae kahawa.Mfano Kinana aliwahi kukutana na kadhia hiyo alipotaka kugombea ubunge na Makongoro jimbo la arusha wakati alikwisha kuwa waziri wa ulinzi nchi hii,pia usisahau Ulimwengu kilichompata wakati alikwisha kuwa DC.Sasa kwanini Wasomali wamekuwa wakikamatwa na Sh'Ponda kutokamatwa siku zote wakati Uvumi ulikuwepo kuwa jamaa si raia? Kwakusisitiza hilo sina maana ya kumtetea Ponda kwani hata mimi naona mambo anayofanya hayapo katika sifa za watanzania,bali na washangaa jamaa tuliowakasimu madaraka!! Kujifanya mabingwa wa kutibu na kuponya kuliko kutafuta kinga.
     
  6. Kyenju

    Kyenju JF-Expert Member

    #6
    Oct 22, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 4,280
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 38
    Chanzo cha chabari hizi kinaanza kwa kueleza kuwa, imebainika kuwa Katibu wa Jumuiya na Taasisi za Kiislamu Sheikh Issa Ponda si raia wa Tanzania.

    Uchunguzi uliofanywa na chanzo hiki nchini Burundi, Kigoma na taarifa za uhakika kutoka idara ya Uhamiaji na vyombo mbali mbali vya dola umebaini kuwababa yake Ponda mzee Issa Ponda alizaliwa mwaka 1921, na kuishi eneo la Rumonge barabara ya 6, nyumba namba 31, Bujumbura nchini Burundi, na kuhamia nchini mwaka 1957.

    Mzee Issa Ponda alifikia ujiji, kwenye mji wa Ball (hivi sasa Kawawa) na kupokewa na mtanzania abaye baadaye alikuja kuwa mjomba wake Ponda anayeitwa Iddy Matata. Mara baada ya kahamia kwenye mji huo na kupewa kiwanja na mzee Matata mzee Issa ndipo alipomuoa Mariam Ally Kassa (huyu ndiye mama wa Shehe Issa Ponda) na alimzaa Shehe Ponda Mwaka 1958.
    Taarifa za kiuchunguzi zinaonyesha kuwa, mzee Ponda baada ya kuoa na kupata mtoto, alianza kutafuta namna ya kuzoeleka kwenye eneo alilokuwa anaishi ili aonekane ni mzaliwa wa Tanzania na alifanikiwa kwa hilo hadi akagombea udiwani uliodumu kuanzia mwaka 1964 hadi 1965.
    Taarifa za uhamiaji zinaonyesha kuwa, Ponda ambaye alipata elimu yake ya msingi Kigoma na kuishia darasa la saba, hakuwai kuukana uraia wake kama sheria ya uhamiaji inavyoelekeza, kwa hiyo bado anatambulika kama raia wa Burundi.
    Hata hivyo Sheikh Ponda kwa kutumia njia anazozijua (njia za panya), mwaka 1995 alpohamia njini Dar es salaam akitokea Kigoma alikuwa anafanya biashara, alaipata hati ya kusafiria namba A0143978 (nakala chanzo cha habari kinayo) iliyotolewa Juni mwaka 1995 kwa jina la Pondamali Issa Pondamali ambayo ilitakiwa kuisha 21, June mwaka 2000, ingawa aliongezewa muda hadi 2005, na inaonyesha anuani yake ya posta ni 21842 Kigoma namba ya simu ni 21842.

    Sheikh Ponda aliamia Dar es salaam baada ya tukio la kupigwa risasi mguuni na polisi wakati akisafirisha magendo ziwa Tanganyika kati ya Tanzania na Burundi, ambapo duru za kiusalama zinaonyesha kuwa, alipelekwa kwa gari hadi Mwanza na kisha kwa ndege mpaka jijini Dar es salaam na kuojiwa na aliyekuwa afisa upelelezi pamoja na aliyekuwa mkuu wa usalama wa taifa wakati huo Haidery Zuberi kabla ya kuachiwa (Ponda).
    Sheikh Ponda pia amewahi kuhusishwa na uuzaji wa madawa yaliyokwisha muda wake na mara kadhaa amekamatwa akijaribu kuyavusha kuelekea nchi jirani.

    Sheikh na kundi lake ni wanasadikika kutumiwa na vyama fulani vya kisiasa ili kuanzisha vurugu na uvunjifu wa amani nchini, Sheikh Ponda pamoja na wenzake walikutana 7, Septemba kwenye msikiti wa kichangani (TIC), Magomeni Mpipa jijini Dar es salaam na 8, septemba kwenye msikiti wa Mtambani Kinondoni na kupanga namna ya kufanikisha vurugu hizo, pamoja na mkakati wa kumung'oa Mufti wa Tanzania Sheikh mkuu Shabani Bin Simba.
    Wanaomfahamu vizuri Ponda wameishauri idara ya uhamiaji kumrudisha kwao Burundi kwa kuwa ni kinara wa vurugu na uvunjifu wa amani hapa nchini.


    Chanzo cha habari ni gazeti la Afrika leo la Jumatano Septemba 12-18, 2012 Toleo namba 60.


    Katika gazeti la Kiislamu la safina la tarehe 7, Septemba 2012 toleo namba 25, lineeleza kuwa Ponda analo genge linalomfadhili limempa ponda hadhi ya usheikh licha ya kujua kuwa hastihili kuwa sheikh.

    Nanukuu: Gazeti moja linalojiweka mbele katika kudai haki za waislamu limekuwa likiandika habari zake si kwa kuwasilina naye bali kwa kupitia kumbukumbu za zamani tu.
    Katika kuhakikisha malengo yao yanafanikiwa genge hili limempa Ponda, hadhi ya Sheikh wa kiislamu licha ya kujua fika kwamba Ponda si sheikh hana elimu ya dini inayompa hadhi hiyo. Baadhi ya watu wanadai sheikh huyu hajamaliza hata juzuu 30 zinzzokamilisha msahafu wa qu'raan licha ya kutojua masomo mengine yanayomfanya mtu afikie kiwango cha usheikh, kama Figh na kadhalika.

    Mwisho wa kunukuu.

    Tuangalie kwa ufupi mtu anayeitwa Farid Had

    Farid Had ni kiongozi wa kikundi cha uhamsho au genge la vurugu na machafuko Zanzibar ambalo wengi wa wafuasi wake ni watu kutoka Pemba wenye kuutukuza uarabu. Ni mtu anayemwataka Wazanzibar wjiondoe kwenye muungano. Lakini wazanzibar wanafikiri ni mwenzao kumbe sivyo. Farid Had ana uraia wa mchi mbili, kinyume na katiba ya nchi yetu.
    Yupo mtu aliyesema aliwahi kukutana na Farid kwenye mkusanyiko mmoja wa wanadini wa kiislamu nchini Mauritania akiwa anawakilisha si Zanzibar wala Tanzania, bali aliwakilisha nchi ya Oman. Hakuna anayejua mtanzania aliwezaje kupata nafasi ya kuwakilisha Oman nje ya nchi yake lakini hayo yanasemwa na sina shaka kama hayapo yanakuja, maana pafukapo moshi usikanyage moto upo.

    Huyo ndiye bwana Farid Had.
     
  7. sabasita

    sabasita JF-Expert Member

    #7
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 1,466
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    duuuuuh
     
  8. j

    jakamoyo JF-Expert Member

    #8
    Oct 22, 2012
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 240
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    viwanda vya uongo vinafanya kazi, kwanini wasipeleke taarifa uhamiaji?
    Hayo ni magazeti uchwara, habari haziko balanced, hazijawahoji wahusika wakiri au kukanusha wanayo tuhumiwa nayo.
     
  9. Vijisenti

    Vijisenti JF-Expert Member

    #9
    Oct 22, 2012
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Uzushi kila siku uzushi tu, hivi unafahamu Historia ya
    Raisi wako wa awamu ya Tatu? Je yule Mzanaki!
     
  10. Porsha

    Porsha New Member

    #10
    Oct 22, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 1
    Scary!! Everything is so obvious though
     
  11. mathcom

    mathcom JF-Expert Member

    #11
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 1,391
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Narudia tena kauli yangu ya hapo nyuma kwamba ingawa vurugu za mbagala na kwingineko zilifanywa na waislam, lakini ieleweke kwamba hizi hazikua vurugu za kidini, bado naamini kwamba watanzania tunapendana bila kujali dini zetu.

    Kuhusu mambo za Zanzibar kwakweli sina uhakika wa nini kinaendelea ila hiyo point ya waislam kutoka Pemba ndio nina mashaka nayo, hivi inawezekana kweli hayo yatokee unguja tu pemba ibaki tulivu, wakati wengi wa wahusika ni kutoka pemba! may be I do not know!! kila kundi hapo lina lengo lake, wengine wanafuata upepo tu!!
     
  12. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #12
    Oct 22, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 7,494
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 63
    Subiri kuche huku tanzania uone wadau watakavyo changia kwa jazba
     
  13. mathcom

    mathcom JF-Expert Member

    #13
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 1,391
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama mpaka mtu akane uraia wake tutajikuta out of 46 million people 10 million only are TZns !!! jifanye tu myanja oune teh teh.....
     
  14. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #14
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,095
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 38
    ndio manaaaa???
     
  15. Criss

    Criss JF-Expert Member

    #15
    Oct 22, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 826
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ahsante kwa taarifa.
     
  16. Kocha

    Kocha JF-Expert Member

    #16
    Oct 22, 2012
    Joined: Mar 2, 2008
    Messages: 356
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 18
    Duh! Kumbe Ponda ni darasa la saba!!Ndio maana ufahamu wake ni mdogo
     
  17. k

    kigoda JF-Expert Member

    #17
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 15, 2012
    Messages: 1,785
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hilo gaidi hilo ukute nalo lilihusika kuchoma baloz za Tanzania na Kenya.
     
  18. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #18
    Oct 22, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,490
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 48
    Farid anataka babu zake warudi, na watarudi tu kwa jinsi nilivyoaona washikaji wanashangaa kasri vile, watamuita aje AWEKEZE kwenye makasri!
     
  19. U

    Uncle Jei Jei JF-Expert Member

    #19
    Oct 22, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 643
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 18
    Japo kwa sasa wengi wa wafuasi wake wanaweza wasielewe sana, ila ni vema hawa "mafilauni"siri zao na njama zao juu ya Tanzania zikawekwa wazi naamin watanzania ni waelewa sana wataelewa kuwa hawana lolote jema juu ya Tanzania yetu na kuwapuuza!
     
  20. Black Bat

    Black Bat JF-Expert Member

    #20
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 38
    huyu katumwa na suktan wa Oman
     
  21. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #21
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,860
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 38
    Msumari huo unachoma,utawataja mbaka wakoroni!
     
  22. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #22
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,248
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 48
    Dawa yao ndogo, ni km yule Sheikh wa Mombasa anapewa k2 chenye ncha kali au sindano maana hizi Elimu za kuishia Std7 na kung'ang'ania Elimu ahera kz kwelikweli
     
  23. Fyong'oxi

    Fyong'oxi JF-Expert Member

    #23
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Suala la uraia sio tija kabisa.Kuna raia wengi wageni Tanzania na wanafanyakazi na wengine wanaishi kinyemela.Hata wewe mtoa mada ukichunguzwa sana utakuta unatokea nje ya mipaka ya Tanzania.HOJA kubwa hapo ni kuwadhibiti wahuni na wavunja amani wote na kuwafikisha kwenye vyombo vya sheria bila kujali umetumwa na wanasiasa, unauraia wa nje, una elilimu au la , una ushehe au uchungaji.Serikali ionyeshe makucha yake kwa kutumia vyombo vyake vyote bila kujali historia ya mtu.
     
  24. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #24
    Oct 22, 2012
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,964
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 48
    ....Ooh, Ok.

    Ndio kusema 1958 alizaliwa Tanganyika ......tena kabla ya uhuru wa 1961, na kabla ya muungano wa 1964 uliozaa nchi ya Tanzania?
     
  25. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #25
    Oct 22, 2012
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,781
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kyenju huna lolote fitina mkubwa wewe mpandikaza chuki unaesukumwa na udini.

    Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  26. Mr.mzumbe

    Mr.mzumbe JF-Expert Member

    #26
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 730
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 16
    Hiimijitu inakuw kama miskule fulani hivi....!!!!kama ponda ndio chanzo cha vurugu,sasa kawanini wanpiga kelele pale watu wanaposema chadema ifutwe????ponda anadai haki za waislam kama inavyojitambulisha chadema.Waislam na wenyewe wameona kweli kuna haja ya kuwa karibu na ponda na kushirikiana nao kwenye kudai haki zao...ndio maana watu mamia kwa maelfu wanamkubali ponda.Haya majitu yanayoitwa wa kristo ni watu waahajabu sana...mbona hata siku moja hawajawahi kukemea maandamano ya cdm,ndio kwanza wanawapa support!!!!
    MAPINDUZI AU UKOMBOZI si lazima kiongozi ni muhusika wa taifa uhusika,ndio maana hata znz J.OKELLO aliongoza mapinduzi,hata nyerere alisababisha watu wetu wengi sana kufa kwa ajili ya kujitolewa tolea hovyo kwenye mapinduzi ya nchi za kiafrika.ISHU siyo ponda ishu ni madai ya ponda.
     
  27. isambe

    isambe JF-Expert Member

    #27
    Oct 22, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 1,109
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 63
    tukienda deep tutakuta hakuna aliye mtanzania halisi,kuanzia wewe mleta mada na sisi wachangiaji,hilo la uraia wa mtu tusliulize hapa ,hoja hapa huyu mtu ni menace to society,hatufai.kuhusu Farid naona umeme ulikatika wakati mleta mada alipo kuwa akikariri data zake,namshauri asiogope avuke bahari aende Zenji Mitaani akahoji watu wampe data za Farid,hapo ndipo tutaona ukomavu wake wa habari.
     
  28. Revolution

    Revolution JF-Expert Member

    #28
    Oct 22, 2012
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 444
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kumbe wakati tukiwa ziarani Oman kujikomba na kuchungulia akaunti zetu kuna waoman wengine waliojivalisha utanzania wanaleta vurugu huku nyumbani....salaaaleh!!!!
     
  29. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #29
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,011
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 38
    tusitafute njia rahisi ya kutatua matatizo kwa kutafuta nani ni raia na nani si raia,tuna historia ya watu kutuhumiwa kuwa si raia na mwisho wa siku tuhuma hizo zikaonekana zilikuwa na malengo furani
    tutatue matizo yetu pasi ya kupandikiza chuki za nani si raia na nani si raia,sheria ifuate mkondo wake kwa kupambana na raia wenye makosa na si kutafuta visingizio vya aina yeyote ile
    kwa jinsi nilivyosoma hapo juu,bado shehe ponda ni raia wa tanzania tena wakuzaliwa na wala si kuomba,maana kama mwandishi alivyosema kuwa alizaliwa tanzania wakati mama yake na baba yake wakiwa tanzania na tena mmoja wa mzazi wake ni mtanzania,bado sifa ya yeye kuwa ni mtanzania ipo palepale labda kama iwe alizaliwa burundi na baadae kukulia tanzania hapo ni story nyingine tena.
     
  30. LoyalTzCitizen

    LoyalTzCitizen JF-Expert Member

    #30
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,774
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 38
    Lisemwalo lipo na kama halipo baaasi bilashaka laja!!- Ila mkuu hapo kwenye red vipi??? mbona pamekaa kimashaka mashaka ( hizo figure ni za anuani au number ya simu??)

     
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page