Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Historia ya jina la Mwigulu Nchemba

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Djumbe, Jul 20, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Djumbe

    Djumbe Member

    #1
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 39
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jina sahihi la huyu mwigizaji ni lipi? Mwigulu Nchemba ni jina la kisukuma na yeye ni mnyiramba au hilo ndio jina la kisanii ndo maana usanii mtupu kila sehemu... mimi namsihi arudie jina lake halisi la Lameck Mkumbo kama anataka kutumikia jamii na sio usanii huu anaotufanyia...
     
  2. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #2
    Jul 20, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,767
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    mbisi zi mpipa luta teka hein ! , hehehehein?
    malafu ma mpipa luta teka hein !, hehehehein?
    mimpuka mi mpipa luta teka hein !, hehehehein?
    suni mi bantu luta mina hein!, hehehehein?
    makasu ma mpipa luta caba hein !, hehehehein?
    yema mpudisi ma mpipa mame !, heheheheinhehehehein?
     
  3. Blessed

    Blessed JF-Expert Member

    #3
    Jul 20, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 2,396
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 145
    write a comment.........
     
  4. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #4
    Jul 20, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Mwigulu Nchemba ni jina la "UNGA"

    Lameck Mkumbo ndiyo jina lake HALISI
     
  5. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #5
    Jul 20, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,929
    Likes Received: 1,390
    Trophy Points: 280
    ULYAMPITI=KULA FISI...hiki ni kijiji kule kwa akina lameck mkumbo aliyeiba jina la mtu na kujiita nchemba mwigulu..usalama wa taifa kamata ccm mwenzenu huyu
     
  6. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #6
    Jul 20, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Baba mzazi wa mwigulu hatimaye apatikana kupitia JF naona anataka kuthibitisha jina la mwanae .... anaitwa DJUMBE.
     
  7. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #7
    Jul 20, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,929
    Likes Received: 1,390
    Trophy Points: 280
    kama sikosei huu ni wimbo kwa lugha ya singida na tafsiri yake ni kamata mwizi meeeen
     
  8. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #8
    Jul 20, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nimewahi kukusikia kwamba wewe ni Mjomba wa Mwigulu tumekusikia asante kwa taarifa.
     
  9. M

    MTK JF-Expert Member

    #9
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 5,860
    Likes Received: 1,579
    Trophy Points: 280
    Sisi ni nani kumchagulia jina lameck Nchemba; anajua mwenyewe kwa nini anaitwa hivi na wala sio vile? wengine ni marepeater huko shuleni na wengine ni wakimbizi au wahamiaji; na wengine hubadili majina kwa sababu za kuoa au kuolea!! kuna sabau nyingi za mtu kubadilisha jina au dini na kabila kutegemea mazingira yanayomsibu muhusika. Afterall what is in a name!?

    Faru wa JK kule serengeti aliyehujumiwa alikuwa anaitwa George, kuna ndege anaitwa secretary nk. nk.... tusimpe umaarufu asiostahili huyu lameck, tunakuza jina lake pasipo sababu wakati wengi tunajua he is only being used as an attack dog serving his masters. Mwigulu kama Mwigulu has no Vision nor mission of his own; simply ignore him with the contempt he deserves. period
     
  10. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #10
    Jul 20, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Mama Porojo usinichokonoe kwa porojo zake, nitakutolea uvivu.

    CIA walikuwa wanamfahamu Osama bi Laden in and out, je CIA walikuwa wajomba zake Osama?

    Yaani kwa akili zako unafikiri kumfahamu mtu basi lazima uwe mjomba wake? Kweli wewe ni mmojawapo unayefikiri kwa kutumia kile kiungo alichokitaja Didas Masaburi na inaelekea hicho kiungo chako ni KIKUBWA!
     
  11. L

    Lorah JF-Expert Member

    #11
    Jul 20, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 1,193
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    SUBIRINI KWANZA........MHHHHHH.... aLITUMIA JINA LA MTU KUSOMEA? MHH ni wale wanaotupa matatizo kutengeneza vitambulisho vya taifa kwa kuwa tunakuta majina mawili yamefanana baba mmoja miaka sawa hospitali waliozaliwa ni moja jina la mama mzazi ni moja. Miaka miezi misiku na misaa waliozaliwa ni moja...

    Nilishasikia walimu wengi wamefutiwa vyeti vyao kwa kutumia majina ya watu ingawaji walikuwa na first class au kwa wabunge hii haina neno?
     
  12. S

    Setuba Noel JF-Expert Member

    #12
    Jul 20, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 428
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Enzi zetu zile za Mwalimu majina kama haya yalikuwapo tele, tuliyaita majina ya "Makweta" kutokana na Jackson Makweta aliyekuwa waziri wa elimu enzi hizo.

    Kulikuwa na wakristo wenye majina yote ya kiislam kama wazanzibari, nakumbuka kuna mwenyekiti wa Ukwata alikuwa anaitwa Hussein Ramadhani Ally, mimi nilisoma na Prosper Valentin (mwislamu huyu) halafu kulikuwa na wachagga kibao wenye majina ya kiiraqw.

    Nafikiri kama huyo mwenye jina lake halisi hajalalamika, tuiache hii ishu kama ilivyo maana ina historia ndefu ambayo kama haijaathiri kitu hakuna sababu ya kuichokonoa.
     
  13. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #13
    Jul 20, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Kwi kwii Mwenyekiti wa UKWATA anaitwa HUSSEIN RAMADHANI ALLY!
     
  14. mtu chake

    mtu chake JF-Expert Member

    #14
    Jul 20, 2012
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,861
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    ..unataka jina lake la NIDA..?
     
  15. m

    mopaomokonzi JF-Expert Member

    #15
    Jul 20, 2012
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 312
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    anaitwa mwigulu slaa mbowe nchemba, kuna mzazi hapa anataka kusema alimwita jina gani, kuna majina ya ukoo, ya urithi, ya utajiri, ya msimu, ya rafiki, ya kiongozi, ya dini, ya mganga nk
     
  16. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #16
    Jul 20, 2012
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    Are you serious kwamba jamaa haya majina si yake ? Wacha tuone kama ataomba mwongozo wa spika juu ya JF na kusema ukweli huu .Sikuamini kama ni msomi ila niliamini kwamba ni mtu wa kukariri
     
  17. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #17
    Jul 20, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Jamani yawezekana amerepeat daras la saba
     
  18. Arvin sloane

    Arvin sloane JF-Expert Member

    #18
    Jul 20, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Hii hoja haina mashiko.
     
  19. Ikwanja

    Ikwanja JF-Expert Member

    #19
    Jul 20, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 1,687
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    kama ali-repeat, hata jiyo first class, aliongozo fisi, kama akili yake ilivyo
     
  20. M

    Mlyafinono Senior Member

    #20
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 177
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    siyo tu kirepeat anaweza kuwa alimnunua aliyefaulu darasa la saba akaenda kusomea jina la mwigulu, ndomaana taaluma yake ya uchumi haimsaidii kutoa michango yenye tija bungeni zaidi ya kuropoka.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...