Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Historia: Huyu ndiye Mchaga wa kwanza kuwa waziri katika Tanzania huru

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by BAGAH, Aug 23, 2012.

  1. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #1
    Aug 23, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Katika mazingira ya kawaida nchini Tanzania, si vyema kutaja makabila ya watu lakini kwa ajili ya kumbukumbu kwa wale wasiofahamu ni kwamba Nsilo Swai alikuwa miongoni mwa mawaziri sita Waafrika waliounda baraza la mawaziri wakati Tanganyika inapata uhuru wake mwaka 1961.Vilevile, Swai alikuwa Mchagga wa kwanza kuwa waziri katika baraza hilo lililokuwa chini ya Waziri Mkuu, Julius Kambarage Nyerere. Jambo hili ni moja ya mambo yaliyotokea miaka ipatayo 51 iliyopita.
    Swai (kwa sasa marehemu), jina lake kamili ni Asanterabi Zephaniah Nsilo Swai, aliteuliwa kuwa Waziri wa Viwanda, wakati huo akiwa na umri wa miaka 35 tu.
    Kwa kifupi, Swai (aliyekuwa akitaniwa na marafiki zake kama ‘Bwana Miwani’ kwa sababu ya kuvaa miwani muda wote), alipata elimu katika Vyuo Vikuu vya Makerere (Uganda), Bombay (India) na Pittsburg (Marekani) ambako alipata stashahada.
    Aidha, mwanasiasa huyo alisoma Chuo Kikuu cha Delhi (India) ambako alipata shahada ya uchumi.
    Mbali na wadhifa wa uwaziri, Swai alikuwa Mwenyekiti wa Halmashauri ya Uchumi na Starehe ya chama kilichokuwa kikitawala wakati huo cha Tanganyika African National Union (TANU).
    Kwa ufahamu zaidi, miongoni mwa watu watatu walioshinikiza Tanganyika ipate uhuru wake Desemba 9, 1961 na si Juni 1962 alikuwa ni marehemu Swai.
    Awali, Uingereza ilipendekeza Tanganyika ipate uhuru Juni 1962, lakini kutokana na matatizo ya kiutawala, tarehe hiyo ikasogezwa hadi Desemba 9, 1962 jambo ambalo wawakilishi wa Tanganyika walilikataa na kurudishwa nyuma hadi Desemba 1961.
    Sababu kuu ya Uingereza kusogeza mbele ilikuwa ni mwezi Juni taifa hilo husherehekea ‘bathidei’ ya Malkia Elizabeth wa Pili, hivyo asingeweza kuja Tanganyika kuwa mgeni wa heshima.
    Katika kulitafutia ufumbuzi tatizo hilo, Julius Nyerere alimteua Nsilo Swai, Oscar Kambona (marehemu) wakati huo akiwa Waziri wa Elimu na yeye mwenyewe. Walikutana na Waingereza na kuamua Tanganyika ipate uhuru Desemba 9, 1961.


    source: le mutuz blog
     

    Attached Files:

  2. B

    Bumela Senior Member

    #2
    Aug 23, 2012
    Joined: Sep 23, 2009
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    History again and not photos how?
     
  3. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #3
    Aug 23, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Bumela
    mkuu samahani nilikurupuka.
    picha tayari nimetupia ndugu.
    asante.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. t

    thatha JF-Expert Member

    #4
    Aug 23, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    ukome kukurupuka
     
  5. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #5
    Aug 23, 2012
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Good to know...
     
  6. B

    Bumela Senior Member

    #6
    Aug 24, 2012
    Joined: Sep 23, 2009
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nashukuru kwa picha MKuu, nilikumbusha tu usiwe mnyonge sana kawaida tu.
     
  7. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #7
    Aug 24, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    hebu tupe pia taarifa za hawa wachagga wengine: eliufoo, jacob namfua na israeli elinewinga kama unazo tafadhali
     
  8. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #8
    Aug 24, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,038
    Likes Received: 807
    Trophy Points: 280
    Nna hamu sana ya kumjua vizuri mtu aitwaye Paul Mareale,msaada please.
     
  9. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #9
    Aug 24, 2012
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Elinewinga alikuwa mchaga au mpare?

    Tiba
     
  10. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #10
    Aug 24, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni vizuri kujua historia za Wazee wetu wazalendo wa kweli ambao Mungu ameshawita. RIP Nsilo Swai
     
  11. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #11
    Aug 24, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,466
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Big up wachaga. Huwa nawakubali watu hawa Nyerere alifanya nao kazi na akafanikiwa leo hii eti mnawaweke pembeni na ndiyo maana mambo yanakwenda mrama. Ndiyo maana mwalimu alikataa udini na ukabila, leo hii mlio madarakani mnavikumbatia na sasa vinawageuka!!! Naangalia sakata la sensa na waislam nacheka huku nasema "unavuna unachopanda". Ndicho mlichopanda na msitake kuwakamata na kuwaweka selo na vitisho!!! Si mmewakumbusha watanzania kuwa dini na ukabila vipo? Sasa vumilieni matokeo yake na 26th August mjiandae na mabomu na ffu ili kuwatuliza!!
     
  12. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #12
    Aug 24, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Habari nilizo nazo ni kuwa israeli Elinewinga alikuwa mchagga wa Lukani /Kyuu Masama
     
  13. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #13
    Aug 25, 2012
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Asante kwa kuweka kumbukumbu zangu sawa.

    Tiba
     
  14. malema 1989

    malema 1989 JF-Expert Member

    #14
    Aug 25, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 804
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mwenye habari za Jacob Namfua please!
     
  15. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #15
    Aug 25, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    Mwenye habari za babu yake phd atueleze sababu wazazi wangu walinificha, ila alikuwa chief mkubwa Wakati wa Uhuru
     
  16. Voice of Wisdom

    Voice of Wisdom JF-Expert Member

    #16
    Aug 25, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 540
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    itakuwa lukani mkuu, kyuu siyo, kama nimekosea wamasama mtanirekebisha
     
Loading...