Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Historia: Hivi Wasukuma Hawakuwa na Tawala?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Shinto, May 25, 2012.

  1. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #1
    May 25, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Labda nianze kwa kukiri kuwa, sakata la karibuni kati ya Mh. Shibuda na BAVICHA ndio kilichonisukuma nianze kuirejea historia.
    Ni ukweli kuwa wasukuma ni kabila kubwa na lenye ushawishi mkubwa hapa Tanzania. Lakini nikikumbuka historia niliyojifunza st. kanumba, sikumbuki kusoma tawala au kiongozi yeyote maarufu kutoka kabila hilo!
    Je, hawakuwa na tawala kubwa iliyostawi?
    Walimezwa na kutawaliwa na Wanyamwezi, ISIKE na MIRAMBO?
    Au walikuwa nazo sizijui, au historia imewasahau?
     
  2. Ralphryder

    Ralphryder JF-Expert Member

    #2
    May 25, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 4,589
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    dalili za ukabila hizo!
     
  3. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #3
    May 25, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,896
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    Mwanamarundi je?
     
  4. Akagando

    Akagando JF-Expert Member

    #4
    May 25, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 532
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Fanya kwenda kwenye makumbusho ya wasukuma Bujora.hata hivyo ninavyo fahamu wasukuma walikuwa na watawala wao waliokuwa wakiwaita Mtemi.
     
  5. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #5
    May 26, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Huyu nasikia alikuwa 'mchawi' tuuu!
     
  6. P

    Pilitoni JF-Expert Member

    #6
    May 28, 2012
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 944
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kanywe pombe ulale.
     
  7. m

    mhondo JF-Expert Member

    #7
    May 28, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 970
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Labda hawakusumbuliwa na wageni/maadui na hawakuwahi kuuza ardhi ndiyo maana haujawasikia lakini walikuwepo.
     
  8. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #8
    May 28, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
  9. The_Emperor

    The_Emperor JF-Expert Member

    #9
    May 28, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Jamani whatsapp ni nzuri!
     
  10. S

    Shaabukda Member

    #10
    May 28, 2012
    Joined: Apr 18, 2012
    Messages: 96
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
Loading...