Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hisia. . .

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Lizzy, Feb 7, 2012.

  1. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #1
    Feb 7, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Tumeshazoea kusikia watu wakiambiwa "Usiusemee moyo wa mwenzio" pale hisia za kimapenzi (kupenda) zinapokua zinahusika. Na hiyo kauli kama wengi tunavyojua hua inamaanisha kwamba hakuna anaeweza kujua nini mwingine anahisi ndani ya moyo wake kwa uhakika hata kama matendo yake hayatii shaka kuhusu hilo. Binafsi hua napenda kumwamini mtu mpaka atakaponipa sababu ya kutofanya hivyo, kwahiyo mtu akiniambia anahisi hivi au vile, ziwe hisia nzuri au mbaya ndizo ntazichukulia kama zilivyo.

    Nwy leo nataka kuongelea zile ambazo ni hasi kidogo. Kwanini watu hua wanaona wana haki ya kumuamulia/kuona wana uhakika na kile mwingine anachohisi? Kwa mfano unaweza ukasema kitu cha kawaida tu. . .alafu mtu akadakia "mbona unajibu/ongea kwa hasira?"/ "una hasira wewe!!" na kukomalia hayo maneno hata pale mhusika anaposema sio? Au utasikia "fulani hata hakuumia mpenzi/ndugu yake alipofariki" kisa hakutoa machozi. Ina maana mtu hawezi kua hacheki cheki na bado asiwe na hasira? Mtu hawezi akaumia moyoni na bado mnaomuangalia msijue kisa hajatoa chozi? Chozi hili hili ambalo hata kwa vitunguu linatoka? Mtu hawezi akawa kimya labda kwaajili ya mawazo binafsi bila ya kuhisiwa kakasirika ama kaboreka? Mtu hawezi akawa na matatizo binafsi bila ya wewe kulazimisha kwamba ndie mkasirikiwa/mhusika?

    Naamini UELEWA ni silaha kubwa sana, yani inaweza ikakulinda na aibu/hasira na hasara wakati wowote ule. .na KUTOKUA muelewa ni hasara inayoweza ikakufanya hata uonekane mjinga wakati mwingine.

    Binafsi hua naboreka sana pale mtu anaponilazimishia hisia ambayo sinayo kwa wakati ule. . .hata kama nilikua napanga kumwambia kitu ntaahirisha kama sio kuacha kabisa.

    Unapoona mtu yupo tofauti na ambavyo ungependa/ulitarajia uliza kulikoni badala ya kuassume na kulazimisha jibu liwe lile ulilomwandalia. Epuka kulazimisha kua wewe ndio tatizo, maana usipoacha kulazimisha UTAKUA tatizo kwa kukosa uelewa. Penda kuuliza badala ya kuassume. . .
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Feb 7, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    mhh afadhali mtu azungumze hisia zako kama mnafahamiana physically na mko mnaona na wakati huo

    inafurahisha mtu anapojifanya anakuju kwa post tu za hapa jf.....

    eti mbona umekasirika hivyo? lol

    au fulani mbona unamfuata fuata kwenye post zake?

    mna nini kati yenu?

    watu kwa hisia lol
     
  3. Golden Mpoleeee

    Golden Mpoleeee JF-Expert Member

    #3
    Feb 7, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 572
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mm nieleweshe.unapata wap mda wa kufanya mamb mengne au kuna watu wanalpwa kupost sred nying ww ukia ktk hilo kund?
     
  4. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #4
    Feb 7, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,758
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Hizi ndio Hisia za kijinga zinazoongelewa kwenye thread hii, The Boss ameelezea vizuri usijifanye unamjuwa sana mtu kwa post zake za JF. KAMA KAZI YAKO NI KUBEBA ZEGE usitake wote tuwe hivyo.
    Mimi nafanya kazi mara 2 tu kwa mwaka na ninaingiza kipato cha ku cover life expenses zangu kwa miaka 2.
     
  5. WiseLady

    WiseLady JF-Expert Member

    #5
    Feb 7, 2012
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 3,233
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Lizzy hii kitu ipo sana ajabu zaidi ni pale hisia za wengi zinapoamua kuwa negative zaidi kuliko positive!
     
  6. gango2

    gango2 JF-Expert Member

    #6
    Feb 7, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 1,017
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160

    nani kakuulilza kazi yako hapa!! acha uzuzu wewe
     
  7. Golden Mpoleeee

    Golden Mpoleeee JF-Expert Member

    #7
    Feb 7, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 572
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    c ndio mana nikaulza. Mbona unamwaga povu? Bado swal haljajbiwa kama unaweza. Acha kihere here kama hujaelewa!
     
  8. Darlingtone

    Darlingtone JF-Expert Member

    #8
    Feb 7, 2012
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 393
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watu wengi wanaongozwa na hisia na sio uhalisia wa kitu
     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Feb 7, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    Rise above hate ....people......
     
  10. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #10
    Feb 7, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,758
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Usitake kuharibu thread ya watu, kama ni matusi mimi nina software ya matusi hujalazimishwa kuchangia thread hii heshima ni kitu cha bure, hizi ndio Hisia za kijinga kujifanya mnajuwa watu humu wakati ni mafala tu.
     
  11. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #11
    Feb 7, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,758
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Golden Mpoleeee
    Today 12:09
    #7 [​IMG] [​IMG] JF Senior Expert Member Array


    Join Date : 20th January 2012

    Posts : 536
    Rep Power : 410
     
  12. gango2

    gango2 JF-Expert Member

    #12
    Feb 7, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 1,017
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    unajua unanifurahisha sana wewe, kitu gani kilichokufanya ukamjibu huyo Golden mpolee, nakuona hisia zake ni za kijinga, kila mtu anahisia zake vile vile unavyoona za mwenzio ni za kijinga kwake sio za kijinga.
     
  13. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #13
    Feb 7, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Nadhani hisia huanzia hapa

    "kimtokacho mtu kinywani ndicho kiijazacho nafsi yake"

    Unaposema neno au kupost kitu, ninakibeba na kutafsiri kwa mtazamo wangu
    Then nakimbilia ku-conclude, lakini inawezekana kabisa mwandishi au msemaji aliyesema neno lile ana mtizamo au matumizi yake ya maneno yale ni tofauti kabisa na yangu.

    Zaidi naona ni ku-personalize maneno ya mtu mwingine na kujifanya yako
     
  14. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #14
    Feb 7, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Mbona ameuliza vizuri, unamjibu kwa jazba? Kama kakosea mueleweshe alipokosea ili kesho asirudie tena.
     
  15. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #15
    Feb 7, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,758
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Kama kila mtu ana Hisia zake wewe unapata wapi uhalali wa kuongelea Hisia za Golden Mpolee!!??
     
  16. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #16
    Feb 7, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Wee matola, unafanya nini?
    Ujue unanyoa ndevu ivoo
    utaangusha msuli bure kukimbizana kusiko na sababu.
     
  17. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #17
    Feb 7, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    hivi wewe siku hizi ni tapeli tapeli sio?
     
  18. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #18
    Feb 7, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Mie nilishajiambia
    Nina maamuzi ya mwisho na masiha yangu
    As long as am comfortable, nafanya nitakacho, wakati wowote, kwa staili yeyote

    Watu wanajidai weeeema, lakini wana maasi gizani ambayo hata sheitwani huwa anashangaa

     
  19. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #19
    Feb 7, 2012
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mkuu mimi hapa napata hisia kwamba umekasirika kutokana reaction yako. au nalo hili hisia zimenidanganya?

     
  20. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #20
    Feb 7, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,758
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Ameuliza vizuri kwamba kuna Members wanaolipwa kwa kupost thread? are u serious!! angeuliza kwamba kwa sababu mleta thread ni Premium Member je anaichangia JF pesa kiasi gani kwa mwaka? hili lina logic.
    Hivi kwa fikra finyu kama hizi Mtu unaweza kuwa miongoni mwa Great thinker? kweli nimeamini kichuguu ndio nyumba pekee ambamo nguchiro na nyoka wanaishi pamoja.
     
Loading...