Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

hisabati..

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by Avatar, Apr 26, 2011.

  1. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #1
    Apr 26, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Kuna chumba chenye milango 4 (Kaskazini, kusini, Mashariki na Magharibi) kila unapoingia ndani ya chumba hicho ni lazima ulipe sh. 5 na unapotoka pia ni lazima ulipe sh. 5...
    Lakini kila unapoingia ndani ya chumba hela uliyonayo inaongezeka mara mbili (x2).
    Sasa inabidi niingie kupitia mlango wa kaskazini nitokee wa kusini, kisha niingie tena kupitia mlango wa Mashariki na nitokee mlango wa Magharibi.
    Je, niwena shilingi ngapi ili nnapotoka katika mlango wa Magharibi niwe na sh 0 (sinai kitu)!?..
     
  2. Kibirizi

    Kibirizi JF-Expert Member

    #2
    Apr 26, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 602
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hesabu ngumu hiyo sijawahi kuona, inachanganya sana, umetoa kitabu gani,kama vipi tupe jibu.
     
  3. Dio

    Dio JF-Expert Member

    #3
    Apr 26, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 1,277
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Inachanganya sana hesabu yako.
     
  4. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #4
    Apr 26, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Duh!mi bado gizani,ila mkuu usitoe jibu,tuwasubiri wengine nao wajaribu.
     
  5. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #5
    Apr 26, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    unatakiwa uwe na sh 11 point something. Hii mambo ya kuumiza kichwa nilishaachaga tangu drs la tatu nilipojua kujumlisha, kutoa, kuzidisha na kugawanya. Zingine zote ni mbwembwe tu.
     
  6. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #6
    Apr 26, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hili swali noumar!Mi ningekuwa na sh 12 na senti 50,lango la kaskazini nalipa sh.5 kisha nazama ndani na sh.7.5.Hizi sh. 7.5 zita double na kuwa sh. 15.nitalipa sh.5 za kutokea lango la kusini na wakati huo huo nitalipa advance ya sh.5 ya kutokea lango la magharibi.Mwanaume nitatoka nje na salio la sh.5.Baada ya hapo nitalipa sh.5 ya kuingilia lango la mashariki,kisha nitazama ndani mikono mitupu.Mwisho nitatokea lango la magharibi nililo lipa in advance then nikitoka out nitakuwa sina kitu,kwa hiyo mimi ningehitaji sh 12 na senti 50(akili yangu imeishia,nasubiri jibu sahihi)
     
  7. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #7
    Apr 26, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    nikiwa na sh 11 na senti 25 nitalipa lango la kas sh 5 na kubakiwa na sh 6.25 ikiongezeka mara mbili inakuwa sh 12.50 then nalipa sh 5 kwenye lango la kus na kubakiwa na sh 7.50. Naendelea na safari tena mlango wa mash natoa sh 5 na kubakiwa na sh 2.50 then ikiongezeka mara mbili inakuwa sh 5 nikilipa mlango wa magh nabakiwa na sh 0.
     
  8. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #8
    Apr 26, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Bila shaka hili ndo jibu sahii kabisa!
     
  9. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #9
    Apr 26, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    hivi kile kibofye cha thanks wamekipeleka wapi? Ningeshapata moja hapa.
     
  10. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #10
    Apr 26, 2011
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Da umeniwahi mkuu, ndo nilikuwa nimepata hilo jibu nikawa nataka kuposti lakini nikasema ngoja ni-reflesh kwanza kuona kama kuna aliyepata ili kuondoa duplication ndo nikaona bandiko lako.

    Ujanja hapa ilikuwa unaanzia mwisho (kuhakikisha unapata sifuri) halafu unarudi mwanzo.

    Hongera mkuu!
     
  11. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #11
    Apr 26, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    The following user say Thanx to you Jaluo_Nyeupe for this wonderful & useful post. Avatar.
     
  12. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #12
    Apr 26, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    Asante mkuu ila bado muuliza swali hajatoa jibu pengine ametutega kwenye swali lake na sisi tukajibu direct kwani mi mambo ya hesabu not richabo.
     
  13. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #13
    Apr 26, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    asante mkuu. Kumbe na mimi mtu mtu kidogo kwenye mambo ya number.
     
  14. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #14
    Apr 26, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Mkuu umejitahidi sana aloo!.. Mi nilipolisoma nilikokotoaa weee hadi ikabidi nichungulie jibu!..
     
  15. Butola

    Butola JF-Expert Member

    #15
    Apr 26, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kiprimary-primary, unaanza tu kwa kuassume kiasi hicho cha Fedha ni X, kisha
    Raundi ya Kwanza: akatoa 5 mlango wa kwanza,ikadoble,kisha akatoa 5 mlango wa kutokea= 2(X-5)-5=2X-15
    Raundi ya Pili:alikuwa na 2X-15,akatoa akiingia 5, ikadouble,akatoa akitoka 5,ikabaki 0= 2(2X-15-5)-5=0; 4X-40-5=0;4X=45; therefore X=11.25

    Ambayo ni Tsh 11 na senti 25.
     
  16. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #16
    Apr 26, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    hiyo nzuri pia.
     
  17. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #17
    Apr 26, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    ahahahaa. Mimi mwanzo nilibunisha bunisha nikapata 11 mambo ya senti yakagoma ikabidi nijaribu kufanya kidogo hesabu za kuzidisha na kutoa.
     
  18. Mkimbizi

    Mkimbizi JF-Expert Member

    #18
    Apr 27, 2011
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 222
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    INATAKIWA UWE NA SHILLING 7.5/- yaani shilling saba na senti hamsini.
    NADERIVE:

    Assume unaingia na shilling x, ukifika ndani hela uliyoingia nayo itadouble na kuwa 2x.
    Lakini itabidi ulipe shilling 5 kwa kuingia, kwa hiyo itabaki 2x-5

    Ukitoka tu nje unakatwa tsh 5, so itakuwa 2x-10, hii ndiyo hela utakayoingia nayo mara ya pili.

    Ukiingia tu inabouble na kuwa 2(2x-10)
    Lakini itabidi ulipe shillingi 5 kwa kuingia, so itakuwa 2(2x-10)-5
    Ukiwa unatoka utachajiwa Tsh 5, so itabaki 2(2x-10)-10

    Sasa kwa kuwa unataka kubaki na shillingi 0, then equate yote equal to 0, 2(2x-10)-10=0
    Solve for x, then unapata 7.5/-
     
  19. Mkimbizi

    Mkimbizi JF-Expert Member

    #19
    Apr 27, 2011
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 222
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuna utata kidogo,, cheki na solution yangu. Je hiyo hela unalipa nje ya mlango au ndani ya chumba? Maana kama ni hivyo basi inabidi uingie na hela x then iwe doubled to 2x then ulipe tsh 5. Kama unalipa kabla ya kuingia then uko right.
     
  20. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #20
    Apr 27, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    utata mtupu,ni hivi:kama malipo yanafanyika baada ya kuingia ndani,mkimbizi yuko sahihi.kama malipo ya kuingia ndani,jaluo nyeupe iko sahihi.kumbuka malango ya kuingilia ni kaskazini na mashariki.
     
Loading...