Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hili swali nimepewa LEO!!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Kigarama, Feb 3, 2012.

  1. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #1
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kuna mtu kanitumia hili swali kwenye Simu yangu!!?

    Nguo inauzwa Shilingi 10,000 lakini wewe huna pesa, Unaamua kwenda Kukopa kwa dada yako Shilingi 5,000 na ukakopa tena shilingi 5,000 kwa kaka yako na ukafanikiwa kuzipata shilingi 10,000 zinazohitajiwa kununulia Nguo. Dukani ukaomba upunguziwe bei ya nguo muuzaji akakubali kukuuzia kwa shilingi 9,700 na akakurudishia shilingi 300 kama chenji yako. Uliporudi nyumbani ukaamua kupunguza deni unalodaiwa na ndugu zako.

    Ukatoa shilingi 100 ukampa dada yako na shilingi 100 ukampa kaka yako na wewe ukabakia na shilingi 100 kutoka katika ile chenji ya shilingi 300 uliyorudishiwa. Hivyo ukawa deni unalodaiwa na Kaka yako zimebaki shilingi 4,900 na deni la Dada yako pia shilingi 4,900. Ukijumlisha deni lililobaki la kaka yako na lile la dada yako 4,900+4,900 unapata shilingi 9,800 ukijumlisha na ile 100 uliyobakiwa nayo baada ya kuwalipa deni lao inakuwa 9,900. Jee 100 imekwenda wapi?
     
  2. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #2
    Feb 3, 2012
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Sikujua kama unaweza kuleta chekechea staili humu ndani!
     
  3. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #3
    Feb 3, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Kigarama nakuheshimu ujue?
     
  4. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #4
    Feb 3, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Tatizo ulikimbia umande
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Feb 3, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    Mtu unadaiwa hela kwanin usirudishe 150 kwa wote hao wawili? Huyo hata bodi atakua anadaiwa tu mkono
     
  6. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #6
    Feb 3, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    hili toka 2008 linulizwa kwenye hii mitandao ya kijamii hadi nilishalichoka...
     
  7. T

    Tanganyika2 Member

    #7
    Feb 3, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :alien:
     
  8. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #8
    Feb 3, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    sawa.
    Ila kwa taarifa yako jina langu huwa linaandikwa hivi,
    Mphamvu Letsholonyane (B. Sc)...
    Umenipata mrembo?
     
  9. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #9
    Feb 3, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Pengine jibu halikupatikana...
    Au lilipatikana..?
     
  10. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #10
    Feb 3, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Kwa hiyo ulipoulizwa nawe ukaamua uje uulize humu JF then ndio umjibu aliyekuuliza?
     
  11. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #11
    Feb 3, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nawaombeni calculator
     
  12. Achahasira

    Achahasira JF-Expert Member

    #12
    Feb 3, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 1,220
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwani lazima kujibu?
     
  13. +255

    +255 JF-Expert Member

    #13
    Feb 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,732
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Itakuwa chumaulete ameichukua hy sh.100
     
  14. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #14
    Feb 4, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Najua unaniheshimu mzee. Lakini huku si ndiyo tunapopunguzia hasira zetu za kule kwenye kuulizana nchi yetu inakwenda wapi? Kwani wewe hujui kwamba hata Stephen Wasira naye huwa anapenda kucheka?

    Jana ilikuwa ni Birthday day yangu ndiyo mwanangu akanipa lile swali kama zawadi yangu ya kuzaliwa!!
     
  15. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #15
    Feb 4, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Ya nini wakati hilo swali halihitaji calculator?
     
  16. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #16
    Feb 4, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    umeongea hoja ya msingi sana Kiggy.
    Unajua tangu nistaafu kwa muda lile jukwaa la siasa, nimegundua kuwa uzito umeongezeka, jana nimepima uzito mzani wa Magomeni hospitali nikakuta nina 74.9Kg, ukitoa uzito wa viatu, simu, kitambulisho, funguo ya gari na sarafu za mfukoni unakuta nina kitu kama 74Kg hivi.
    Very healthy indeed, ukizingatia mimi si mnene sana na nina 184Cm za urefu.
    Pia ban zimepungua, unakuta mnajadili ufisadi wa mkuu wa kaya na athari zake kwa uchumi wa inji, anakuja mtu anakuambia kuwa hata Dr. (Ph.D) alifisadi mke wa mtu,
    dah, basi kiroho safi unampa stahiki yake then unakula ban ya miezi kadhaa.
    Anyways, welcome to stress free zone mkuu.
    Nitaku-PM baadae kwa details za viumbe wanaorun hii zone, ina uhusiano na MMU, remember?
     
  17. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #17
    Feb 4, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nashukuru kwa kunielewa ndugu yangu. Kule kila mtu hata yule ambaye hajui kitu kabisa anataka kuendesha watu, na kuna wengine ni werevu lakini ni mabingwa wa upotoshaji. Wakati mwingine huwa nahofia isije ikaja siku nikakutwa sofani nimeshakufa zaamaani kisa "jukwaa la siasa". Kuna watu wao wakiona watu wa dini 'zao" wameguswa basi wanaripuka!!

    Najua kuna "Play master na Play maker" wa huku lakini nimejigeuza kambale wakitaka kunishika nateleza zangu!!
     
  18. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #18
    Feb 4, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    hao wadini wachana nao bana.
    Mimi kafiri nimezungukwa misikiti mitatu hapa, and life goes on, tunashirikiana nao kwa kila kitu (sometimez nguruwe).
    Jukwaa la siasa verry stressful... Unatakiwa ukitoka huko upitie MK, au Jokes kusuuza mapovu ya jazba,
    lol.
     
  19. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #19
    Feb 4, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ukindekeza jukwaa la siasa bila hata ya kuchepuka kidogo mwisho wa siku utapigwa kiharusi. Nilimuona Mwanakijiji MMU na hapa mara kadhaa lakini kama mimi na yeye kashindwa ku Cope na spidi za hapa. Mabusu motomoto kila mara, mzee wa watu kazoea kukimbizana na nyani kijijini huyo kachomoka zake!!
     
  20. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #20
    Feb 4, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Swali la wahasibu hili.....balance sheet equation....dr and cr....limeisha!
     
Loading...