Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hili ndilo vazi la Taifa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by engmtolera, Feb 10, 2012.

  1. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #1
    Feb 10, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Wadau wa JF
    kwa kuanzia tu maoni yangu ni kama yaonekanavyo ktk picha hapo chini
    ibra.jpg ibra1.jpg
    Vazi la Taifa liwe kama lionekanavyo ktk picha hapo juu

    KARIBUNI WENYE MAONI
     
  2. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #2
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,111
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Alafu kwa chini inakuwaje. I mean in case of sketi au surualli
     
  3. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #3
    Feb 10, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,375
    Likes Received: 1,052
    Trophy Points: 280
    ilo la wabunge tupe la kwetu sisi walala hoi wa nchi hii.
     
  4. N

    Nsuri JF-Expert Member

    #4
    Feb 10, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 938
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Yale magwanda ya CDM yanafaa sana kuwa vazi la taifa
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    Feb 10, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kama kweli hilo ndilo vazi la Taifa basi tuna matatizo makubwa! Kwa vipi hicho kizibao kiwe vazi la wamasai, wabena, wakwere, wachaga, wapare waluguru etc? Na litavaliwa wapi? Mshono wake (hasa shingo) unatafauti gani na kaunda suti za Mwl. Nyerere, Mzee Malecela na wengine? Tofauti hapa ni rangi na hiyo picha ya twiga.

    Kwa maneno mengine concept ya hicho kizibao hakina tofauti na masharti ambayo yamekuwa yanavaliwa na wananume kama sehemu ya vazi la taifa. Sasa kulikuwa na haja gani kuunda tume just kubadilisha rangi? Wanawake nao watavaa hicho kizibao?
     
  6. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #6
    Feb 10, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    sasa hiyo kaunda suti ndo waliokuwa wanajadiliana kila siku na kupeana posho kazi kweli kweli.....
     
  7. L

    Luluka JF-Expert Member

    #7
    Feb 10, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 628
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sioni umuhimu wa hilo vazi,nadhani tuna mambo mengi zaidi ya kufanya zaidi ya kukaa na kulipana mabilioni kwa vazi ambalo hata nikilivaa halitanifaidisha kitu."ni maoni yangu tu haya".
     
  8. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #8
    Feb 10, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,942
    Likes Received: 2,391
    Trophy Points: 280
    duh isee, kwa hiyo jk na wapambe watakuwa wanatinga hili akienda nje!??
     
  9. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #9
    Feb 10, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    sema wewe unataka iweje? lete maoni yako kama hutaki kuleta maoni hilo ndilo litakuwa vazi la taifa kama likipitishwa
     
  10. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #10
    Feb 10, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    vazi la taifa lina umuhimu wake bwana,hususani ktk mambo yanayohusu muunganiko wa mataifa mbarimbari,ni vyema ukatinga vazi la Taifa lako kwa kutangaza utamaduni na mila zenu

    kwa wale wanaopata nafasi ya kwenda nje ya nchi na kuishi ama kusoma huko wao wanaelewa umuhimu wa kuwa na vazi la Taifa hususani ktk zile sherehe za siku ya africa na wakati wa kuonyesha mavazi ya nchi husika,watu kutoka Tz huvaa Kimasai sasa sielewi je vazi la kimasai ndilo vazi la Taifa letu? na ukizingatia wamasai wengi wanatoka kenya
     
  11. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #11
    Feb 10, 2012
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    utaifa (utanzania) wa hili vazi uko wapi? Labda bendera na twiga. Kwa mawazo yangu vazi la taifa linge-reflect mavazi na mishono ya asili ya makabila yetu. Wangefanya ubunifu (wa kuchanganya) staili za mavazi na uvaaji walau wa makabila fulani na kutoka na kitu kinachoonekana kipya lakini chenye kuakisi utanzania fulani. Mfano vazi au uvaaji wa kimasai, kisukuma, kigogo, kimakonde, nk ungefanyiwa stadi na kutoka na vazi maridadi. Tuna uvaaji wa kiasili mzuri sana mf. lubega, kikoi, kaniki, nk. Kwa hiyo licha ya matirio ya vazi lilitakiwa mf. livaliwe kama lubega, kikoi au kaniki.
     
  12. F

    FJM JF-Expert Member

    #12
    Feb 10, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    @engmtolera, watu wamejadili sana hapa kuhusu vazi la taifa.
    Kaunda suti inajulikana ndio vazi la taifa na hata viongozi wengi wamekuwa wanavaa hivyo. Ukiwa mahali popote duniani ukakutana na mwanaume (mwafrika) amevaa kaunda suti uwezekano mkubwa atakuwa mtanzania. Ni vazi lenye historia na harakati za siasa hasa ideology ya ujamaa na kujitegemea. Sina hakika kwa nini wanabuni kitu kingine? Wanataka nini?

    Kwa wanawake, kanga inajulikana. Na sio tu kwamba kanga ni kitambaa lakini ili iwe kanga lazima iwe na misamiati ya kiswahili. Kwa maneno mengine kanga inatengenezwa kwa kuzingatia utamduni wa kiswahili. Na ni mtu mwenye kujua kiswahili tu ndio ataelewa kini kimeandikwa kwenye kanga. Kama ilivyo kaunda suti, kanga ina historia katika 'utu wa mwanamke wa kiswahili'. Tofauti na kitenge ambacho kinavaliwa kwa nchi mbalimbali Afrika, ni Tanzania peke yao wanaoweza ku-claim kuwa kanga ni yao. Kenya na hata Uganda wanafuata lakini asili ya kanga ni Tanzania. Sasa kwa nini tunakwenda kwenye hiyo kaniki yenye picha ya twiga?

    Ni vizuri ndugu engmtolera kutambua kuwa vazi la taifa haliji kwa kubuniwa tu, linakuwa na historia na jamii husika. Nilipoona hicho kizibao nimeshtuka sana kwa sababu sioni kwa jinsi gani linagusa utamaduni wa mtanzania. Linamhusu mtanzania kwa vipi? Ukiangalia bungeni utaona wabunge na viongozi wengine kama mawaziri wamevaa kaunda suti. Kenya wanavaa suti za kizungu, sisi tayari tunalo vazi letu tunataka nini tena? Au hicho kizibao cha kaniki kinamfanya mtu apendeze (smart) zaidi kuliko kaunda suti?
     
  13. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #13
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mbona linataka kufanana na la wanigeria, au mi macho yangu.
     
  14. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #14
    Feb 10, 2012
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo kitu chochote kikichorwa twiga ndio kinawakilisha tanzania? Acheni upuuzi nyie...
    Mnatafuta namna ya kula hela za walalahoi tu!!!!! Hatuna hitaji hilo..tunahitaji, huduma bora za afya, maji, barabara, elimu bora, ajira kwa vijana, umeme wa uhakika etc...huu mnaofanya ni upumbavu mtupu!!!!
     
  15. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #15
    Feb 10, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Wakuu hiyo mbona ni kopy and pest ya Nigeria? hapo ni nembo ya twiga tu imebandikwa, na huu mchakato umeghalimu fedha za kutosha,

    Na wakisha kaa sana watakuja na mchakato wa kutafuta kiatu cha taifa ili muradi watu watafute njia za kula na badae wataleta mchakato wa kutafuta chupi ya taifa
     
  16. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #16
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,624
    Trophy Points: 280
    Vazi la taifa halipangwi, linaibuka spontaneously. Habari za kupangiana mavazi zilipitwa na wakati tangu kuanguka kwa ukoministi.

    Halafu kwa nini tuwe na vazi la taifa na sio mavazi ya taifa? Mmasai na lubega yake tayari anajulikana kimataifa, kwa nini atafute vazi jingine?

    Tulishabonda hapo chini

    Vazi la Taifa kwa kamati, imla iso tamati
     
  17. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #17
    Feb 10, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,091
    Trophy Points: 280
    halina mvuto.
     
  18. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #18
    Feb 10, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,069
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Absolutely.! Supermind, brilliant idea
     
  19. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #19
    Feb 10, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Hilo vazi lina u-Tanzania gani hapo?
     
Loading...