Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hili nalo ni miongoni mwa mitihani inayomkabili mwanamke….!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Feb 15, 2012.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 679
    Trophy Points: 280
    Inaelezwa kwamba kuna uhusiano kati ya wanawake waliofanikiwa kwenye ajira kwa kuwa na kipato kikubwa zaidi ya waume zao na talaka. Labda nisema tu kwamba, binafsi sikubaliani na jambo hilo. Sikubaliana na dhana hiyo kwa sababu kuna idadi kubwa tu tena ya kutosha ya wanawake waliofanikiwa kwenye ajira zao kwa kuwa na kipato kikubwa zaidi ya waume zao lakini ndoa zao zimeendelea kuwa na Amani, imara na furaha tele.

    Kama zipo ndoa ambazo zimetikiswa kwa sababu ya mke kumzidi mume kwa kipato, nafikiri sababu haitakuwa ni mume kuzidiwa kwa kipato, bali kuna jambo lingine ambalo wengi tunashindwa kuling'amua , inawezekana kwa makusudi au kwa kutojua. Kuna swala la kutojiamini ambalo ni tatizo linalowakabili wanandoa wengi. Kama ikitokea mume au mke ana tatizo la kutojiamini katika ndoa, basi ni vigumu kwa ndoa hiyo kuwa na amani.

    Hebu chukulia kwamba, mwanamke ndiye anayefanya kazi na mwanaume hana shughuli ya kumuingizia kipato. Mwanamke huyu anaporejea jioni kutoka kazini anakuta nyumba ni kama jalala. Vitu vimetupwa huku na kule, mwanaume pengine kalala kwenye makochi, huku TV inakoroma. Lakini, kando kuna chupa mbili tatu za pombe. Hebu niambie, hapo mwanamke afanye kitu gani? Ni lazima atazungumzia kukerwa na hali ile. Kwa kutojiamini kwake, mwanaume ataanza kusema, mwanamke anamnyanyasa kwa sababu ya kazi yake au cheo chake.

    Hivi hapo kuna uhusiano gani kati ya ajira au cheo na kauli au madai hayo ya mwanaume kwamba, anaonewa. Hapa kuna mtu kushindwa kukua. Mwanaume hapa anashindwa kukua na kuwajibika kwa maisha yake. Kama mwanaume hana shughuli na bado anashindwa hata kupanga vitu nyumbani na bado anaamini kwamba kunywa pombe ndiyo suluhu kwa matatizo yake ya kukosa ajira, inahusiana vipi na mke kumnyanyasa mume?

    Kama mume hana shughuli ya kumuingizia kipato au anayo lakini ina kipato kidogo ukilinganisha na kipato cha mwanamke, lakini mume huyo anajitahidi kupata shughuli itakayolipa zaidi, ni vigumu mwanamke kumzonga. Kama ikitokea mwanamke kumzonga, hapo ndipo naweza kusema, mwanamke ana matatizo. Kwa hiyo tatizo hapa ni kukua, yaani mwanamke au mwanaume anaposhindwa kukua, ndipo matatizo kama hayo ya kuoneshana ubabe na ujuaji kati yao yanapojitokeza. Kwa hiyo siyo suala la mwanamke kuwa nacho zaidi ya mwanaume.

    Lakini pia labda niseme tu kwamba, kuna suala la malezi, kwa nini kuna baadhi ya wanawake wanapopata fedha wanaamini kwamba hawana sababu ya kuwajali waume zao? Hapa kuna suala la malezi. Je mwanamke huyo aliaminishwa nini juu ya fedha? Kwa hiyo siyo kila mwanamke aliyesoma sana au ambaye ana kipato kuliko mume, anakuwa mkorofi, hapana. Kuna wakati ni kweli na kuna wakati siyo kweli. Na mara nyingi wanawake wenye tabia hizo ni wachache sana na ni wale walioathiriwa na malezi.
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    Feb 15, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    umenena vyema, sina la kuongeza................
     
  3. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #3
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 679
    Trophy Points: 280
    Ni kweli kabisa, kwani nimeuliza maswali na kuyajibu mwenyewe......................Kama umefurahi basi gonga LIKE inatosha tu..............LOL
     
  4. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #4
    Feb 15, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hata mimi sina la kuongeza hapo!
     
  5. F

    Fmewa JF-Expert Member

    #5
    Feb 15, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 294
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante mkuu. pamoja na kuwa sijafanya utafiti kuhusu hilo lakini idadi ya wanawake wanaonyanyasa wanaume baada ya vipato vyao kuongezeka idadi hiyo ni kubwa kuliko wale ambao huwa wanaendelea kuwaheshimu waume zao. Kwa sababu sija evidence naomba niishie hapa kwa sasa. thanks
     
  6. chriss brown

    chriss brown JF-Expert Member

    #6
    Feb 15, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 292
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wapo wanawake wanapesa sana,lakini heshima kwa mume wake au mpenz wake ipo palepale,hii inategemea na mazingira aliyolelewa,na jinsi anavyoona hasa hasa mama yake anavyo mtreat baba yake mzazi. Either anapesa zaidi au kidogo..
     
  7. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #7
    Feb 15, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Ni kweli kabisa babu yangu unayoyasema, kitendo cha kutojiamini ni tatizo kubwa kwa wanandoa waliotofautiana vipato nimeshashudia sana aina ya ndoa hizi.
     
  8. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #8
    Feb 15, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,895
    Likes Received: 1,540
    Trophy Points: 280
    Niangalie kwa upande mmoja -kisasi- namzungumzia mwanaume ambaye alikuwa anamnyanyasa mke wake, inaweza kuwa kwa maneno,kulala nje n.k.ghafla kipato kinashuka au kuisha kabisa halafu mwanamke anakuwa juu kiuwezo,Wachache ndio husahau yaliopita lakini wengi wao inakuwa balaa la kisasi...utapigwa mpaka singe!!! utakuwa mdogo kama piriton.
     
  9. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #9
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 679
    Trophy Points: 280
    Unajua wanawake wana huruma sana! sitashangaa kuona au kusikia wapo wanawake walionyanyaswa na waume zao wakati wakiwa kwenye kilele cha mafanikio na pale mambo yanapogeuka na mke kuwa na kipato na mume kugeuka kula kulala, mke huyo akaendelea kumheshimu mumewe na kumjali kama vile hakuna kilichotokea.......................Wanawake bana (Some of them) wana mioyo ya huruma sana.
     
  10. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #10
    Feb 15, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,895
    Likes Received: 1,540
    Trophy Points: 280
    Ni kweli wana huruma - wapo,ila kuna wasiosamehe na utawaona kwenye vitendo..pita kwenye hiyo nyumba kama mgeni utaduwaa..mara utamsikia "jamani nyie watoto msije kuniharibia TV yangu nilinunua kwa kujinyima". Au "Juma kamwambie baba yako akupe chenji yangu, tokea nimpe hela wiki jana hajarudisha au anafikiri nitasahau'.
    Na hii " Benny kesho nikitoka kazini ndio nitawalipia ada yenu ya shule baba yenu kama hivyo mnavyomuona"
     
  11. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #11
    Feb 15, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wanawake wa kichaga na kipare ndio wenye tabia hizo. Loh!
     
  12. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #12
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 679
    Trophy Points: 280
    Tabia zipi, maana nimezungumzia tabia mbili tofauti....................
     
  13. Mpatanishi

    Mpatanishi JF-Expert Member

    #13
    Feb 16, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,695
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Kuanzia leo nakuaita mchambuzi instead of mtambuzi.
     
  14. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #14
    Feb 16, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,900
    Trophy Points: 280
    "Lakini pia labda niseme tu kwamba, kuna suala la malezi, kwa nini kuna baadhi ya wanawake wanapopata fedha wanaamini kwamba hawana sababu ya kuwajali waume zao"?

    Wanaume wenyewe kila mahali wanalalamika kuwa nguvu za kiumeni zimekwisha,
    pesa ndo inayotusuuza roho zetu.
     
  15. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #15
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,096
    Likes Received: 5,665
    Trophy Points: 280
    inabidi jamaa abadili jamii
     
Loading...