Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hili nalo litalipuka hivi karibun....maana linafukuta jikoni

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by komagi, Nov 12, 2010.

  1. k

    komagi Member

    #1
    Nov 12, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kutokana na chanzo kilichonitonya habari hizi kuwa ni cha idara nyeti ya serikali naomba kutoa hoja kama ifuatavyo:

    Katika kukurukakara za kujiandaa na uchaguzi huu wa mwaka 2010.. kuna habari kuwa kuanzia mwaka 2005 waziri mmoja wa awamu iliyopita ambaye ana mkono wake TICS alianza kulipwa TSHS 100 mil kila siku awe amefanya kazi ama la lakini hizo pesa aliagizwa na mkuu wake akusanye kwa ajili ya uchaguzi huu wa mwaka 2010. Hivyo zile pesa zikawa zinalipwa kwa huyu waziri kupitia benki kuu na kuwa deposited kwenye benki kuu ya uingereza.

    Kosa walilolifanya ni kuwa kule uingereza zilikuwa zinakuwa deposited kama pesa kutoka tanzania si kwa mtu binafsi hivyo ilipofika mwaka huu walipoenda kutaka kudraw hizi pesa wakaambiwa kuwa hizi pesa ni za tanzania si za mtu binafsi hivyo wakaagiza gavana fedha mzee B. Ndulu akazisaini kuidhinisha kutoka kwa pesa hizo.

    Kwakuwa ilikuwa ni mtego gavana akakataa kwenda akidai kuwa shughuli za uchaguzi zimeshika kasi hivyo hadi uchaguzi upite. Inadaiwa kuwa serkali ya uingereza ikauliza inakuwa watz wanaomba pesa ya uchaguzi wakati wana mabilion ya pesa zao hapa kwenye benki yetu?

    Kisa kilichopelekea kumuita gavana akazisaini lakin hakutia mguu. inasadikika kuwa wakubwa wa kaya bado wanagonganisha vichwa ili kujua watasolve vipi hii kadhia.

    Naomba kutoa hoja mwenye kuijua vizuri hii issue atuhabarishe
     
  2. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #2
    Nov 12, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Election Payoff zimeanza kujitokeza.
     
  3. m

    mwetanano Member

    #3
    Nov 12, 2010
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Millioni 100 kwa siku tangia mwaka 2005 hadi 2010! Hapana, haiwezi kuaminika; hapo hujanipata bado.
     
  4. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #4
    Nov 12, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Kama riwaya fulani hivi za Karumekenge....Ila kwa Tz siwezi kushangaa, kwani Richmond wakuwa wanalipwa kiasi gani (hivi siyo $153,000.00 kwa siku??).

    Tanzania ina wenyewe bwana...!
     
  5. n

    niweze JF-Expert Member

    #5
    Nov 12, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Haya Haya Njaa Haziishi Tanzania na Watanzania Hatujui Lini Matombo Yao na Tamaa Zao Zitaisha? Haiwezekani Makamba na Wote Wasimamizi wa Uchaguzi 2010 Walifanya Kumsaidia Kikwete Kuchaguliwa. Huyo Mkurugenzi wa Usalama wa Utaifa na Jeshi la Tanzania, Kama Watanzania Tungekamata Bank Statements Zao Tungeona Makubwa. Hao Wabunge na Ushindi wa CCM Sio Bure na Tutafuatilia Hizi Payments? Hawajali Nchi CCM Hiyo Tunajua.
     
  6. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #6
    Nov 12, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,554
    Likes Received: 6,183
    Trophy Points: 280
    Komagi habari ambayo haina source,haina attribution,haina logic na it doesn't make sense, ilistahili kuitwa tetesi sio news alert.
     
  7. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #7
    Nov 12, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    It might be true or it might not be true as well
     
  8. Johnsecond

    Johnsecond JF-Expert Member

    #8
    Nov 12, 2010
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 1,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Du kaka asante mimi naiamini hiyo habari maana kuna rafiki yangu alinigusia muda hiyo habari lakini sikuikazia. Aisee ni kweli na imeleta mfarakano wa njia zilizokuwa zimetumika kuziweka hizo pesa kuwa hazikuwa sahihi na wangependa kama zingepitia kwenye makampuni. hivyo wakubwa walijigawa hapo.
     
  9. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #9
    Nov 12, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Mimi yangu ni macho na masikio. Haya haya CHADEMA mzigo huooo kama ni kweli.
     
  10. K

    Kaisikii Member

    #10
    Nov 12, 2010
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 74
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mh me yangu macho jamani hivi hawa ccm wanatupeleka wapi lakini?
     
  11. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #11
    Nov 12, 2010
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,706
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    halafu eti elimu bure haiwezekani! shwaini kabisa
     
  12. FarLeftist

    FarLeftist JF-Expert Member

    #12
    Nov 12, 2010
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 362
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    :A S angry:
     
  13. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #13
    Nov 12, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    :A S angry:
     
  14. muonamambo

    muonamambo JF-Expert Member

    #14
    Nov 12, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 756
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Nö comment 4 nw...work on follow up!
     
  15. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #15
    Nov 12, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Ikiwa unaikataa hii, kwa nini unakubali kuwa tanesco ilikuwa ikiilipa richmond usd$153,000=TZS zaidi ya 200ml kwa siku???????
     
  16. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #16
    Nov 12, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    hata richmond mlidai ni tetesi, then it came to reality. kwa ccm hakuna ja ajabu hapo> Jiulize serikali walikuwa wanawalipa sh ngapi kwa siku richmond, iptl, agreco, songas, netgroup solution? it could be over 600ml daily, sembuse hizi 100ml? ambazo walipanda kuzitumia wakati wa kampeni!
     
  17. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #17
    Nov 12, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    hata mimi najiuliza ivo. Ila kuna mh.mkono alikuwa analipwa ela kama iyo kusimamia kesi kwa upande wa serikali au mtoa mada anamaanisha ela ile? Maana na huo ni ufisadi ulitukuka kumlipa advocate ela kama ile.
     
  18. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #18
    Nov 12, 2010
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    wadau tuwe makini maana hata chenge alisema bil 1.2 ni vijisenti kwahiyo hata hizo ni kweli,

    mimi naamini hata wakati ule wa epa kuna watu walibisha na wengine hadi leo wanaona ni uwongo wakati ni kweli.

    Tufanye mabadiliko ya kweli na tuwe na chama kimoja cha upinzani ili kuhakikisha tunapata uongozi mzuri wa kuwaletea watanzania elimu bora, afya bora, kilimo bora na maisha bora kwa ujumla. Ila haya yote yanatakiwa kwa vitendo na si kwa maneno kama CCM inavyofanya.

    Tukiunge mkono chadema hasa ukiwa kijana maana wazee wengi ndo kama hivyo wametufikisha hapa tulipo ukiacha wachache wanaopigana kufa na kupona hadi leo.

    peoples power
     
  19. k

    komagi Member

    #19
    Nov 12, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wana JF kwa kuwa ishu hii inilinigusa na kunihuzunisha sana imenibidi niwe kachero kwa muda ili kupata kinachoendelea kwenye hili sakata. kwa habari nilizozipata ni kuwa benki ya uingereza imeblock kwa sasa hiyo akaunti na kwamba pesa haziingii wala kutolewa hadi hapo muafaka utakapopatikana.....sasa hapo nabaki kufanyia utafiti suala moja je kama zimesitishwa kuingizwa humo? je haya malipo yalikuwa sahihi? je bado yanaendelea? na je zinawekwa wapi sasa?
     
  20. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #20
    Nov 12, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    nilikuwa najiuliza huyu jamaa alichangia hela nyingi kwenye uchaguzi wa 2005 imekuwaje akakaa kimya mwaka huu kumbe alikuwa anpiga dili.
    kweli jasri haachi asili.
     
Loading...