Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hili linawezekana Tanzania tu!.....

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bushbaby, Sep 20, 2012.

  1. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #1
    Sep 20, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Wadau nchi yetu imeingia kwenye kitabu cha orodha ya maajabu baada ya wanafunzi wa Darasa la saba kufanya mtihani wa Hesabu wenye majibu ya kuchagua......a..b..c..d nakumbuka nilipokuwa nasoma mimi mtihani wa hesabu ukiandika jibu tu bila kuonyesha njia hupewi marks...sasa hii Tanzania yetu inaelekea wapi?? Nani wa Kulaumiwa????
     
  2. Asterisk

    Asterisk JF-Expert Member

    #2
    Sep 20, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hhaa, hhhaa tanzania tuu utayakuta hayo
     
  3. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #3
    Sep 20, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,609
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    Huo utaratibu nadhani umeanza mwaka jana.
     
  4. che wa Tz

    che wa Tz JF-Expert Member

    #4
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    inaelekea kwenye kutengeneza generation kutoka daraja la watu masikini na kati isiyoweza kuja kuhoji juu ya mustakabali wao na kuwa watawaliwa siku zote. Hili ombwe la uongozi lililopo sasa linajiwekea mazingira ya vizazi vyao kushika hatamu ya uongozi daima kwa kuweka mazingira mabovu ya elimu kwa watu wa kada ya chini huku watoto wao wakisoma shule bora zinazoendana na mabadiliko ya Dunia. Na siri kubwa ya mtihani wa hesabu ni kupanua ubongo wa mtu na kumfikirisha zaidi. Na kwa bahati mbaya huyu mtoto akitoka hapo anaenda kuuliwa zaidi ktk shule za kata zisizo na walimu wa kumsaidia...........WATAWALIWA WATAENDELEA KUTAWALIWA NA WATAWALA WATAENDELEA KUWA WATAWALA
     
  5. C

    CAY JF-Expert Member

    #5
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 499
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hesabu za kuchagua zilikuwepo hata zamani.Kama umesoma zamani hukumbuki kulikuwa na kitabu fulani cha njano kilikuwa kinaitwa"jiandae vema kumaliza elimu ya msingi".Sikumbuki kilitayarishwa na nani.Ila kilikuwa kimesheheni past papers za miaka ya nyuma ,na zilikuwa na hesabu za kuchagua.
     
  6. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #6
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    unaumiza kichwa kisa nini? hawa ngoja waje sekondari wakutane na nyanga ndipo watakapojua elimu haifededwi inatakiwa iwe kweli. manake hata asipokuonyesha njia ila akapata jibu huwez kujua kaotea ama kaibia. nakuhakikishia wengi tu watakulana chabo kama sio kuambiwa majibu na wasimamizi wao mwisho wa siku wengi watafaulu.

    jamani mimi na ualimu wangu nimejikuta naichukia elim ya tanzania sana tu. wanadai teknolojia lkn technolojia isiyokuza creativity and understanding sio kabisa kwani kila mtu anaweza kubuni ama kuibia.

    huku sekondari quadratic equation lazima uishuke nzima kama ilivyo ama log lazima ushuke kama ilivyo tena ukumbuke na tuprinciple twake huko ndani sasa kama toka msingi mtu hana uzoefu what do you expect? Logwa sasa wewe mwal uwaandikie wizara kucriticise hoja yao hii utakiona cha mtema kuni. watakagua hadi daftar la mahudhurio yako shule na la notice ili wakukute na kosa upewe karipio chezea tz wewe??
     
  7. Mu-Israeli

    Mu-Israeli JF-Expert Member

    #7
    Sep 20, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 2,372
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Hapo watakuambia kuwa elimu imepanda kiwango !!
    Enzi zetu sisi, kwenye mtihani wa hesabu, ulikuwa unaambiwa uonyeshe kwanza njia ya kupata jibu kabla ya jibu lenyewe, maana haikutakiwa kuonyeshe jibu peke yake. Ukionyesha jibu peke yake unaambiwa umeibia.
    Njia ya kupata jibu ilikuwa na marks nyingi kuliko jibu lenyewe. Maana kujua njia sahihi ya kupata jibu ndio kuelimika kwenyewe !!
     
  8. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #8
    Sep 20, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Nambie mwalimu mwenzangu, since then i have become a watcher, a passive player, kila jambo wanaamua wanasiasa, nitakaloambiwa fanya ntafanya mwisho wa mwezi ntaenda benki maisha ya wanangu yanasonga mbele, no room for independent minds in Tz. twendeni tu hivihivi, tutarajie maajabu gani pale akili ndogo inapoongoza akili kubwa
     
  9. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #9
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    mimi nipo tu mwl mwenzangu, naona huruma sana manake kwa stail ya mitihani hii ya kuandika herufi sijui sekondar tutapokea nini. kama walikuwa wanaandika na bado tunapokea wasiojua kusoa na kuandika sasa sembuse hawa wa herufi? si ndo watafaulu darasa zima hata wale ambao ni below low scorers? Kama ulivyosema mie bora mwisho wa mwez ATM inanipa mkwanja basi.

    kwasasa na mmi nimeamua kuwa mbinafsi nakomaa na wanangu japo waweze kupambanua mambo na kuyaelewa basi hao wa serikali naiachia serikali.
     
  10. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #10
    Sep 20, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    nakumbuka njia ya kupata jibu ndio ilikuwa na Marks nyingi kuliko jibu lenyewe......
     
  11. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #11
    Sep 20, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,068
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Asubuhi ya leo nlikuwa naskiliza Radio One, nikamskia NW wa Elimu Mh. Mulugo akisema wanafunzi wamepewa na working sheets za kuonyesha calculations na zinakusanywa.
     
  12. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #12
    Sep 20, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Jana niliumia sana kusikia habari hii.......sijui ni kizazi gani tunakiandaa kisichojua hesabu!!
     
  13. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #13
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    those are politics bana, jiulize msahihishaji ni komputer na imesetiwa imark correct letter sasa hizo working sheets zinasahihishwaje? na je zina tija gani kama mtihan unahitaj jibu wala sio njia? hivi unakumbuka karatasi za zamani zilitengwa sehem ya swali , kazi na jibu. msahihishaj anasahihisha yote papo hapo.
     
  14. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #14
    Sep 20, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,068
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Everything nowadays MUST and SHOULD be made as simple as possible. That is the fundamental rule of this modern world. Wewe angalia hata at our homes, microwave hufanya kila kitu, blender?? Toaster?? Azam chapatis?? n.k, n.k, n.k. Sasa hivi hamna kuumiza kichwa bana..
     
  15. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #15
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    sasa mkuu katika kupambanua mambo ama uwezo wa kufikiri constructively hakunaga short cut bana. sijawah kuona mashine inayokusaidia kuwaza
     
  16. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #16
    Sep 20, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,068
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    True, ila aise mambo yamebadilika sana sasa. Unajua hata ukijaribu kufuatilia technology trends, utagundua kinachoangaliwa kwa umakini kwa sasa ni products, na sio processors.
     
  17. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #17
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    kwahiyo hapa tunaangalia product in what aspect? quality product ama quantity? hivi ulishawah kuona kijana wa form hawez kucomprehend a single paragraph? ama anapewa afanye summary anashindwa? what do you expect?

    mimi na umri wangu huu mambo mengi sana nime machinelize lkn bado papo ninapohitaj kutumia akili tena niwaze kwa usahihi sana ili kukwepa madhara sasa tusipowa train wanetu hivyo tutegemee nini?

    naamin unaendesha gari tena automatic ambalo wewe kazi yako ni kukanyaga accelerator na break but still you have to use brain ili usipate ajali sasa unategemea good driving skills uekewe na mashine ama ujiekee mwenyewe?
     
  18. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #18
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    makofi kwako mwalimu!!!
     
  19. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #19
    Sep 20, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Nimekupenda Bure!!...........
     
  20. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #20
    Sep 21, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    asante sana

    mmmh! naogopa kusema.
     
Loading...