Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hili la wazanzibari kuchoma baa limekaaje?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by samirnasri, Feb 5, 2011.

  1. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #1
    Feb 5, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kwa mujibu wa taarifa ya habari ya ITV leo usiku jumla ya baa tatu zimechomwa moto na watu wasiojulikana ndani ya wiki moja. Inavyoonekana watu hawa wana mpango wa kumaliza baa zote huko zanzibar.

    Wamiliki wa baa hizo mmoja anaitwa john na mwingine christopher ni wakristu. Inavyoonesha wachomaji wa baa hizo watakua waislamu ambao imani yao inapingana na pombe japokua baadhi yao ni wateja wazuri na wanatumia hata yule mdudu maarufu kama mbuzi mkatoliki. Katiba yetu inatoa uhuru wa kuabudu na kuheshimu uhuru wa kuabudu wa watu wengine.

    Kila mtu akianza kuharibu kitu kinachopingana na imani yake watu si wataanza kuchoma misikiti na makanisa?? Zanzibar sio religious state bali ni secular state..
     
  2. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #2
    Feb 5, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mi naona sawa tu maana hivi Bar zimejaa kila kona ya nchi mpaka kwenye sehemu za kuishi watu, utakuta mtu anafungua Bar karibu ya shule, Kanisa na Msiki. Hii Tabia inazidikukuwa maana hakuna serikali inayofuata sheria ufisadi kila kona. Yanahitajika mapinduzi kama ya Tunisia au Misri
     
  3. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #3
    Feb 5, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kweli kabisa mkuu hilo nitatizo tena tatizo kubwa, lakini hawa jamaa hawakuamka tu na kufungua hizo baa lazima wana vibali vya kufanya hizo biashara!!! Tuna mahakama ambazo mnaweza kuomba uhalali wa hiyo baa kuwa hapo kwa mujibu wa sheria uangaliwe, lakini sio kujichukulia sheria mkononi.... Kama kila mtu akianza kujichukulia sheria mikononi tutafika wapi :twitch: ?????
     
  4. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #4
    Feb 5, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kwa nini mtu alazimishwe kutokunywa pombe. Mambo ya dini ni mtu na Mungu wake. Kama nakunywa pombe wacha nihukumiwe na Mungu lakini siyo mwanadamu. Hili la kuchoma Bar ni kosa la jinai ambalo linatakiwa kulaaniwa na kila mtu. Mbona waislamu kunakunywa nao kila siku jamani?
     
  5. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #5
    Feb 5, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Unaongelea Zanzibar kweli!!!?
     
  6. M

    Mwera JF-Expert Member

    #6
    Feb 5, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 968
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwanza we mtoa mada badili jina halafu ndio utetee mapombe,ushindwe na ulegee!
     
  7. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #7
    Feb 5, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Stereotype illusion...km kosa kafanya mtu mmoja sioni sababu ya uzanzibari,na km aliyefanyiwa ni John pia sina hakika km mhalifu alilenga watu wa dini fulani....wakuu tuchunge sana hukumu za kiujumla!...km kosa kafanya Rutashobya haitoshi kusema "wahaya ndivyo walivyo..." likewise kofi moja la bwana Mwita halitoshi kusema " Wakurya ndivyo walivyo"...tuchunge sana kauli hizi!
     
  8. c

    chamajani JF-Expert Member

    #8
    Feb 5, 2011
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 554
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Safi sana, zinazidisha vitendo viovu kwa jamii, ni vigenge vya kupanga uovu tu kwa jamii ya wazanzibari even tanganyika nadhani kampeni hii pia izinduliwe Tanganyika-Support 100% yachomwe yote!
     
  9. n

    niweze JF-Expert Member

    #9
    Feb 5, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Where is religious tolerance? Hamad na CUF wapo wapi? Tunaomba Opinions...
     
  10. N

    Nancy Tweed Senior Member

    #10
    Feb 5, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wakati kama huu ndipo huwa natamani ningekuwa mzanzibari.

    Saafi sana wazanzibari endeleeni na moyo huo huo.
     
  11. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #11
    Feb 5, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 160
    Tatizo siyo mabaa ambayo yako kwenye sehemu zake zinazostahiki, yaani mahotelini, beach na kadhalika. Tatizo liko kwenye mabaa yanayofunguliwa ovyo kwenye maeneo ya watu (residential areas). Nimesikia kwenye redio wananchi wamelalamika kwenye hayo mamlaka ya leseni na vinywaji without success, ndiyo maana wamechukua hatua mikononi mwao.

    Baa zilikuwepo tangu enzi ya mkoloni lakini hakukuwa na nakama hii ya sasa.
     
  12. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #12
    Feb 5, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Are you Serious...:twitch:
     
  13. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #13
    Feb 5, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,460
    Likes Received: 456
    Trophy Points: 180
    Bar zingeongeza kodi kwa Serikali na kisha Serikali ingefanikisha kuanzisha na kusimamia mahakama ya Kadhi...

    Sasa wanavyozichoma je Serikali itapata wapi pato la kuanzisha na kuongoza mahakama hii jamani?
     
  14. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #14
    Feb 6, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Zanzibar sifahamu kulivyo, lakini miji ya bara biashara ya bar inakera. Baa zinarudisha nyuma maendeleo. Inatakiwa kodi ya uendeleshaji mabar iwe juu sana na kuhimiza maduka ya rejareja watu wanunue na kunywea majumbani kama wenzetu wafanyavyo.

    Bei ya bia ikiwa juu mno kwenye mabaa watu watalazimika kununua bia na kunywea majumbani hapo ulevi utapungua. Halafu watoa leseni hawaangalii kama sehemu kuliko mabaa ni makazi ya watu hivyo ni kuleta usumbufu kwa watu wenye familia.
    Sheria za mabaa ni kwamba yawe mbali na makazi ya watu, mbali na nyumba za kuabudia, mbali na huduma za umma kama mahospitali nk. mbali na shule.

    Lets stay sober
     
  15. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #15
    Feb 6, 2011
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Tabia ya kuchoma moto baa katika vitongoji vya Zanzibar haijaanza jana wala leo, ipo kwa muda mrefu tu! Zaidi ya uchomaji wa baa pia kuna uchomaji wa makanisa, uchomaji wa maduka ya pombe n.k Kuna wakati katika mtaa wa Darajani na barabara ya Benjamin Mkapa wasichana waliokuwa wamevaa suluali walichezea bakora za kutosha.

    Ukiangalia historia ya baa na unywaji wa pombe katika Zanzibar, unaweza kushangaa kwa tabia hii ambayo sasa inazidi kuota mizizi. Wengi wanakumbuka kuwa Zanzibar iliwahi kuwa na kiwanda cha pombe kali kule Mahonda, hii iliweza kufanyika tu kutokana na kuwa serikali ilikuwa ikiangalia jinsi ya kupata mapato zaidi ya kuendekeza utashi katika imani fulani.

    SMZ haina dini, na Zanzibar sio nchi ya kidini, hata hivyo hakuna shaka yoyote juu ya hujuma mbalimbali zinazofanyika huko kuchochewa na hao viongozi wa SMZ.
     
  16. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #16
    Feb 6, 2011
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Baa Zanzibar hazifunguliwi hovyo hovyo, kuna Mahakama ya ulevi ambayo ndio inasimamia leseni zote za huduma za ulevi visiwani humo. Mahakama hii awali ndio iliyokuwa ikitoa hata leseni ya mtu kunywa bia visiwani humo miaka ile ya 47. Mahakama hii ufanya kazi yake mara moja kwa mwaka, ambapo hupitia maombi mapya ya ufunguaji wa baa na maduka ya ulevi, kufuta leseni za baa, na kuendeleza(renew) leseni za baa.

    Hata ukiangalia master plan ya wachina ya mwaka 1982 iliyotiliwa sheria ya ardhi ya mwaka 1985, hakuna maeneo yanayoenyeshwa kuwa ni kwa ajili ya baa pekee.

    Zaidi pamekuwepo na ongezeko kubwa la waakazi katika visiwa hivyo, hii inasababisha kuwepo na mahitaji zaidi ya huduma mbalimbali karibu nao, mojawapo ikiwa hii ya baa.
     
  17. Papa D

    Papa D JF-Expert Member

    #17
    Feb 6, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ndugu;
    Kwa mujibu wa yule victim wa Mji mkongwe wakati anahojiwa na mwandishi wa Channel 10, mkabala ba bar yake kuna Bar na danguro la Mzanzibar ambala halikuchomwa!! kwa nini tusiamimi kuwa hujuma hiyo ni kwa Wabara walioko Zanzibar?
     
  18. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #18
    Feb 6, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,089
    Likes Received: 1,325
    Trophy Points: 280
    waache unafki hao Wazanzibari mbona hawachomi moto hoteli za kitalii zinazouza pombe na nyama ya nguruwe pia? au uadui wao upo kwa Wazanzibari/Wabara wenzao wenye mabaa?
     
  19. KYALOSANGI

    KYALOSANGI JF-Expert Member

    #19
    Feb 6, 2011
    Joined: Jan 21, 2011
    Messages: 1,688
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    nashangaa,wanakusanya kodi kwenye hotel zinazouza bia!
     
  20. M

    Mtwike Senior Member

    #20
    Feb 6, 2011
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 116
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Isijekuwa wanaripua makanisa kwakuwa mna Diva!i
     
Loading...