Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hili la viongozi wastaafu linakuaje?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Kazawadi, Oct 12, 2010.

  1. K

    Kazawadi Member

    #1
    Oct 12, 2010
    Joined: Aug 27, 2010
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa maoni yangu nafikiri ni vyema viongozi wetu wakuu km raisi na waziri mkuu, wakistaafu wapewe stahili zao ambazo ni sawa kama watumishi wengine wa umma. Taifa lisienndelee kubeba mizigo ya kuwahudumia. Viongozi wetu wastaafu tunawapenda na tungependa waishi maisha marefu baada ya kustaafu uongozi wa kitaifa. Lakini si jambo jema kwa taifa kuendelea kubeba mzigo mkubwa wa kuwahudumia ilhali wameishastaafu kwenye ajira ambayo walilipwa mishahara mikubwa na marupurupu tele.

    Akiongea na gazeti la mwananchi juzi, Professa Tigiti Sengo, amesema kwa sasa kuna wastaafu zaidi ya 12 na tz inapoteza mabilioni kila mwaka kuwahudumia hao. Ametoa mfano wa marekani na uingereza ambapo wastaafu hurejea ktk shughuli zao za kiuchumi kujiendeleza.

    Hivi hapa tz haya hayawezekani? inakadiriwa tuna wastaafu wa jinsi hiyo zaidi ya 12, na kama nilivyosema hapo awali tunawatakia maisha marefu, je tukiwa nao 50 ama 100 taifa litawezaje mzigo huu?
     
  2. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2010
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Africa siasa ni ajira. Kwa wenzetu siasa ni wito au huduma kwa jamii. Usipowatunza watafanya shughuli gani? Chukulia JK na EL. Toka walipotoka shuleni wakaanza ukada wa CCM. Hawajawahi kufanya kazi yoyote productive nje ya CCM. Sasa wakistaafu usipowatunza watafanya nini? Labda ni kwa sababu ya hiyo background ndipo tunaweza kuelewa ufisadi wao.
     
  3. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Duh, hapo umegonga penyewe!

    Hivi JK akipewa hata u-afisa uchumi wa wilaya ataweza kweli, mimi namuona kama mweupe vile ndiyo maana anafanya kila hila aendelee kukaa madarakani na kwa kufanya hivyo kuwalinda wenzake, wanaogopa yakitokea mabadiriko tunayoyataka haya marupurupu kwa wastaafu yasiyolingana na uwezo wa taifa yanaweza kufutwa, na ikitokea hilo wengine tunaweza kuanza kukutana nao mitaani wakiomba kwa sababu hiyo ndiyo hulka yao.
     
Loading...