Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hili la TCU kulipisha Tsh 30,000/= kuomba nafasi ya kujiunga na vyuo vikuu limekaaje?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mchokozi, Apr 16, 2012.

  1. M

    Mchokozi JF-Expert Member

    #1
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    TCU wanatisha kuomba kujiunga na chuo kikuu lazima ukalipe Benki kwanza TSh 30,000/= kama huna maombi yako hayatashughulikiwa.
     
  2. kalendi

    kalendi JF-Expert Member

    #2
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 17, 2012
    Messages: 594
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Ni hilo ni JANGA la taifa !
     
  3. Kijana leo

    Kijana leo JF-Expert Member

    #3
    Apr 16, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 2,851
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hivi vyombo vinavyohusiana na elimu ya juu, vina matatizo makubwa, ifke mahali kama waliopo wameshindwa kuthnk critical, wapishe vijana watakaoweka mfumo mzuri wa kudahili wanafunzi, hv hawasikii kelele za watanzania kulalamika hali ngumu? Hyo elfu 30 tutatoa wp? Na hapo bado ukipata chuo unakumbana na zengwe la bodi.
     
  4. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #4
    Apr 16, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,327
    Likes Received: 3,130
    Trophy Points: 280
    wacha wavune
     
  5. Mchochezi

    Mchochezi JF-Expert Member

    #5
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 6,600
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    huu ndo mda wa TCU kufanya biashara!
     
  6. SR senior

    SR senior JF-Expert Member

    #6
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 337
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    ..jamani hyo elfu thelathini ni ya miaka yote mitatu mnalalamika nn sasa wakati ht hyo mikopo yenyewe mkiipata hamfanyi linalotakiwa mnalewea na uzinzi tu, wtz kaaaz kweli kweli.
     
  7. Wkaijage

    Wkaijage Senior Member

    #7
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    isitoshe baadhi wanafunzi wakishaona wamepata nafasi ya kuingia chuo hawaoni madhara yoyote kwani wana kila uchu,
    japo ni mtaji wa wanyonyaji.
     
  8. mwakaboko

    mwakaboko JF-Expert Member

    #8
    Apr 16, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 1,625
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    hivi huu mchezo wa taasisi za serikali mpaka lini. Yaani hii post imenikumbusha machungu ya mwaka 2006. KAbla ya hapo, serikali iliyokuwa ikiongozwa na Mh.Mkapa ilikuwa inawakopesha hata wanafunzi wa masters *& PhD, basi tukata habari kama mikopo itaendelea, jibu likawa ndiyo. Basi tukalipia gharama za kuprocess mikopo Tsh.10,000/- ili tuende shule. Walipo pata pesa tu, na wakijua kuwa wanafunzi watarajiwa wameshalipa--ndipo wakaja na tangazo kuwa serikali ya JK, haitakopesha dents for postgraduate studies, and we were not refunded--kiendacho kwa mganga hakirudi kanuni hiyo ilitumika.

    naona mambo yale bado yapo, mimi nilipa BODI YA MIKOPO, Ili hakuna 7bu fomu kuuza bei kubwa kiasi hicho. HAPA TZ WALIO KWENYE SYSTEM NEVER Care FOR THE POOR
     
  9. B

    Baby shangazi Member

    #9
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    i think ni nzuri coz utaratibu wa kuomba chuon moja kwa moja ni gharama kulipia fomu, imagine unaomba vyuo vitano labda ili kujihakikishia nafasi na kila chuo gharama ya form minimum 25000 utalipa sh.ngap kwa vyuo vitano?
     
  10. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #10
    Apr 16, 2012
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Zamani ilikua mtu unaomba chuoni direct na kila chuo fomu ilikua elfu ishirini.
     
  11. K

    Kibakamande Member

    #11
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 19, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bora TCU, hiyo bodi ya*mikopo ndo balaa. inaagiza wanafunzi wafanye applivation wakati matokeo ya kidato cha 6 hayajatoka. unalipa 30,000 na matokeo yakitoka ukawa umefeli ndo basi tena hela yako itakuwa imeliwa! na mbaya zaid idadi ya wanafunzi wanaofeli ni kubwa kuliko wale wanaofaulu
     
  12. sumasuma

    sumasuma JF-Expert Member

    #12
    Apr 16, 2012
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hii,unalipia,benki,gani,in,which,account,number?
    naomba,unisaidie
     
  13. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #13
    Apr 16, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Zamani ilikuwa unalipa moja kwa moja, kwa kila chuo peke yake, kwingine 20'000, wengine walichaji 30'000, pia ilimlazimu mtu awe Dar ndio aweze kuomba kila chuo (kwani hata vyuo vya mikoani vilikuja Dar kufanya usaili wao). Sasa pateni picha mtu uko Mpitimbi na huna pesa, I mean mamako hajapewa gawiwo lake la pili la korosho, aloo? Ingekuwa rabsha...
    Fikirieni faida zilizotokana na mfumo huu, off course mkifikiria pia na hasara.
    Sawasawa?
     
  14. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #14
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    No free lunch under the sun.
     
  15. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #15
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    unaenda Nbc unalipia 30000,then unapewa voucher flan hv ambayo utai2mia kufanya registration.over
     
Loading...