Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hili la mwandishi Privatus Karugendo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by ARV, May 3, 2012.

  1. ARV

    ARV JF-Expert Member

    #1
    May 3, 2012
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 1,106
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Katika gazeti la Raia mwema la jana May 2, ana makala yenye kichwa cha habari 'Mwalimu Nyerere amefufuka.Yuko Sumbawanga'katika aya ya pili ya makala yake anaandika,"kisa ninachokisimulia kwenye makala hii ni cha kweli na kimetokea mbele ya macho yangu pamoja na watu wengine niliokuwa nao kwenye gari.Tumekutana na Mwalimu Nyerere! akiwa mzima."

    Haya mambo ya 'kusadikika' kwa nini yanapewa nafasi katika magazeti haya makini? Kwa nini yasipelekwe kwenye vile vigazeti vya udaku?
     
  2. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #2
    May 3, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,474
    Likes Received: 2,703
    Trophy Points: 280
    Muulize kwanza Mwandishi Ndugu...
     
  3. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #3
    May 3, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Inaweza kuwa ni fasihi simulizi, ungetuwekea makala yote ili nasi tuone maudhui.
     
  4. W

    WILSON MWIJAGE JF-Expert Member

    #4
    May 3, 2012
    Joined: May 30, 2011
    Messages: 276
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndugu,

    Nikiri kwamba sijaona gazeti tajwa (Raia Mwema), Nikiri kumfahamu mwandishi tajwa (Privatus Karugendo) kwa kusoma makala zake na kwa kufahamiana naye, Nikiri gazeti tajwa kuwa makini kati ya magazeti yaliyopo kwa sasa. Siamini kama Karugendo (ex-Padri) anaweza kuandika hayo na gazeti makini likachapisha. Kwa upande mwingine ARV utudhibitishie kwamba umesoma kwa makini kati ya msitari na mstari lakini pia umezingatia lugha ya picha/fasihi simulizi.
     
  5. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #5
    May 3, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,782
    Likes Received: 511
    Trophy Points: 280
    Huyu bwana ni nini kilimfanya akaasi Upadri?
     
  6. papason

    papason JF-Expert Member

    #6
    May 3, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 1,821
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    ARV!

    Inawezekana kabisa hujamuelewa vizuri Karugendo, huyo mwandishi ni bingwa wa kutumia fasihi simulizi kinoma, ukisoma makala zake kijuju unaweza usimwele kabisa!
     
  7. Kisoda2

    Kisoda2 JF-Expert Member

    #7
    May 3, 2012
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 961
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Hiyo ndo shida ya kusoma kitu kishabi shabiki.
    Karugendo hayuko Ulaya useme hawezi ulizika kama una shaka na alicho kiandika.
    kwa kawaida yake huwa anaweka mawasiliano yake mwisho wa makala zake,muulize kisha njoo hapa!
     
  8. F

    FJM JF-Expert Member

    #8
    May 3, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    ARV, Nimesoma hiyo article ya Karugendo na sijaona ni wapi amekosea. Kama umesoma 'headline' peke yake utapata dhana potofu, lakini kubwa kama hujaenda shule basi unaweza kupata tafsiri potofu.

    Anachoongelea Karugendo ni 'legacy' ya Mwl Nyerere kupitia vijiji vya ujamaa alivyoanzisha huko Sumbawanga. Na kwa maoni yake Karugendo ni kwamba initiative hiyo ya vijiji vya ujamaa ilifanikiwa na sana huko Sumbawanga na hadi sasa watu wanaishi kwenye huo mfumo. Na anashangaa ni kwa nini ;'sucess story' hiyo haijawafakia watanzania sehemu zingine!

    Kwa kifupi, inabidi usome kwa makini makala nzima ili upate kile anachojaribu kusema.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. P

    Paul S.S Verified User

    #9
    May 3, 2012
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Nimeisoma hiyo makala......ARV inaelekea umezoea kusoma makala nyepesi nyepesi sana hivyo hujamuelewa Karugendo......ni bingwa wa fasihi
     
  10. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #10
    May 3, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,675
    Likes Received: 633
    Trophy Points: 280
    Sio mnafiki!
     
  11. M

    Morinyo JF-Expert Member

    #11
    May 3, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 2,214
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Tatizo la kutokupenda kusoma ndo linamsumbua, akishasoma kichwa cha habari tayari amemaliza kila kitu. Kwa mwaandishi kama Karugendo unatakiwa utulie tena sana ndo utaelewa makala zake. Ni moja kati ya waandishi wanaojua kutumia nguvu ya hoja kuelezea kitu.
     
  12. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #12
    May 3, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,329
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Wewe ndio umekurupuka,hujamuelewa. Tatizo umesoma heading na kajisehemu tu. Nenda kaisome yote ndio utamuelewa vizuri. Sisi tuliosoma yote wala hatujaona tatizo
     
  13. bombu

    bombu JF-Expert Member

    #13
    May 3, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,080
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Tehe, inaonekana ARV ni mwenzangu na mie ambao ni mabingwa wa kusimama pembezoni mwa barabara kusoma vichwa vya habari magazetini then tunaishia kusema "aah! waandishi bwana" bila kununua gazeti na kusoma yaliyomo ndani.
     
  14. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #14
    May 3, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Siwashangai watu kama huyu ARV wao wameshazoea magazeti yao yenye heading kama Kanumba aonekana Tabata, Okwi, Boba Sunzu watakiwa Chelsea, Kikwete Chaguo la Mungu na a lot of the same rubbish.

    Sasa kama ameshindwa kumuelewa muhandishi huyo je anaweza kumuelewa Jenerali Ulimwengu? halafu ningependa kuuliza hiyo Makala imeandikwa na Padri Privatus Karugendo au Prudence Karugendo? maana hawa ni watu wawili tofauti.
     
  15. k

    kamili JF-Expert Member

    #15
    May 3, 2012
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 625
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Hakuna makala kama hiyo kwenye gazeti na tarehe ulilolitaja, labla kama unafanya mzaha, ambapo hapa si pake. Yafuatayo ndio makala yanayopatikana Raia Mwema la tarehe uliyotaja.


    [h=2]Makala[/h] Pinda alifanya kosa, asirudie kosa

    Msomaji Raia



    Tume ya Warioba isije ikawa kama Tume ya Warioba




    Utata kifo cha Karume: Chuki binafsi au mapinduzi? IV



    CHADEMA wana wananchi CCM ina dola







    Mizengwe hadi bungeni



    Wana usalama na nguvu yao kwa viongozi

    Evarist Chahali



    Shivji na mapambano ya wanyonge

    Ahmed Rajab



    Mgogoro wa ardhi sasa wapambanisha wageni


    Mwandishi Wetu




    Huyu leo, kesho mimi au wewe ni maisha kama vile hakuna tatizo


    Hidaya







    Toleo la 237


    Watanzania wajitose katika mafuriko gani, ya Sunami au mtoni?


    Ayub Rioba



    Wakubwa wapagawa

    Waandishi Wetu



    Arumeru bado kwafukuta

    Paul Sarwatt




    Msipandishe tena bei za vinywaji - Mbunge


    Mwandishi Wetu







    Waziri mkuu asiye waziri mkuu, serikali iliyobinafsishwa: hatuendi ko kote


    Jenerali Ulimwengu


    ama Zitto katumwa na Rais Kikwete; Jakaya Kikwete katumwa na nani?


    Msomaji Raia







     
  16. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #16
    May 3, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    haya sasa naona watu tunazidi kuchanganyikiwa
     
  17. ARV

    ARV JF-Expert Member

    #17
    May 3, 2012
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 1,106
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    KAMILI!
    Hiyo makala iko gazeti la raia mwema ya May 2, kama nilivyosema awali, page no.18. Naona unataka kutuchanganya zaidi, nadhani tatizo huna nakala halisi unasomea kwenye internet ambako makala zingine huwa hawaziweki. Tafuta hilo gazeti utaiona hiyo artical ya 'Padri' Privatus Karugendo..
     
  18. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #18
    May 3, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,678
    Likes Received: 931
    Trophy Points: 280
    Hili ndo tatizo la wabongo wengi, kukurupuka. Isome vizuri hiyo makala kabla hujaleta ***** humu
     
Loading...