Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hili la Mawaziri Kutaja Jina la Mbunge Mmoja Mmoja Waliochangia Hoja Lina Mantiki Yoyote?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kingcobra, Jul 24, 2012.

  1. Kingcobra

    Kingcobra JF-Expert Member

    #1
    Jul 24, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 976
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 60
    Wakuu,

    Kama kuna jambo linalonikera mjengoni wakati wa kikao cha bajeti ni pale mawaziri wanapoamua kutaja majina ya wabunge mmoja mmoja waliochangia hoja yake. Mawaziri takribani nusu ya muda aliopewa kutaja majina ya wabunge na muda mfupi unaobaki eti ndiyo anajibu hoja zao. Tafadhali wajuzi watuelimishe hapa, hivi kweli tabia hiyo ina maana yoyote? Mimi naona kama ni kupoteza muda tu.
     
  2. m

    massai JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mimi pia hua linanikera sana,haina tija kwa bunge la sasa.
     
  3. pgasper

    pgasper JF-Expert Member

    #3
    Jul 24, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 311
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    watafanya nini hali hawana hoja?
    Hawajui kwa nini ni mawaziri?
    Hawaajui job responsibility zao?
     
  4. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #4
    Jul 24, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    kuna huyu wa michezo na habari hata majina hayajui anatamka utafikiri sio mtz
     
  5. S

    Stanley. JF-Expert Member

    #5
    Jul 24, 2012
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 469
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Ndugu yangu hilo ni suala la kanuni zinamtaka mtoa hoja kuwatambua kwa kuwataja majina wachangiaji. Ni muendelezo wa kanuni tulizoachiwa na mzee 6. Kanuni nyingi mnazozipigia kelele kuwa ni mbovu ndio matunda ya mzee 6 hayo. Na mama makinda mnamfahamu ni mtu wa kanuni sana. Ushauri wangu hakuna haja ya kutaja majina!
     
  6. N

    Ni Mimi Msiogope JF-Expert Member

    #6
    Jul 24, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 352
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu kuna taarifa kuwa huyu mama ni Mganda taarifa zinaendelea kukusanywa... Stay tuned
     
  7. c

    chuwaalbert JF-Expert Member

    #7
    Jul 24, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 1,822
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    ....Udhaifu! Leo Mukangara ametumia zaidi ya 10 KUSHUKURU! Hivi wanashindwa kutoa shukrani zao mpaka wawe Bungeni?
     
  8. c

    cheichei2010 JF-Expert Member

    #8
    Jul 24, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 900
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Yaani kuleta hii kitu umenikera na kuniharibia siku yangu kabisa.Mijitu inataja majina miambili hamsini yote halafu inachangia kidogo tu,na muda unaisha.Haya ni matumizi mabaya kabisa ya muda.Hili likanuni silipendi kabisa,bora lifutiliwe mbali kabisa, tupa kule kabisa aaaaaaghhhhhhh!!!!!!
     
  9. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #9
    Jul 24, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    wabunge wamecheka wanashangaa hata majina alioyaandika mwenyewe ameshindwa kutamka mpaka bibi akamwambia endelea tu
     
  10. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #10
    Jul 24, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    huo ni ujinga na upumbavu wa wabunge wote wanaotajataja majina bila sababu yeyote mi nadhani ni utotezaji muda mwishowe watainda kuwashika kwa mikono sehemu walio kaa
     
  11. NdasheneMbandu

    NdasheneMbandu JF-Expert Member

    #11
    Jul 24, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 940
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani nakerwa na tabia hiyoooo, yaani basi tu. Ningekuwa na mamlaka ningepiga marufuku kabisa.
     
  12. F

    FJM JF-Expert Member

    #12
    Jul 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Dr Mgimwa alitumia si chini ya dakika 29 kushukuru, Naibu wake akatumia another 10 kufanya hivyo hivyo. Kwa ujumla Tanzania hatuna bunge la wananchi kuna Bunge la wabunge na familia zao.

    Bila haya wala huruma badala ya kujadili matatizo ya wananchi wanatumia muda huo kutambulisha wanafamilia wao na wageni wao! Hata kwenye speech - wabunge wa vyama vyote, wanashukuru watoto, waume, wake zao! Na wakati wa mjadala badala ya kujadili sheria na utekelezaji wa kazi za serikali wanapongezana na kutukanana! Hatuna bunge.
     
  13. Kankwale

    Kankwale Senior Member

    #13
    Jul 24, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 125
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hivi kweli huyo waziri ni mtanzania kweli au hajui kusoma vizuri?nimeona jina lake limeanza na Dr.
     
  14. M

    Mpwechekule JF-Expert Member

    #14
    Jul 24, 2012
    Joined: Jul 8, 2012
    Messages: 221
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mawaziri,
    wabunge wa tanzania huwa wapo ili wapate posho tu, lakini hawana hoja wala mtazamo ndio maana wanapoteza muda, maoni yangu muda wanaopewa upunguzwe labda utalingana na akili zao fupi
     
  15. Nyasirori

    Nyasirori Senior Member

    #15
    Jul 24, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 123
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Ni lazima awataje ili kuonyesha kwamba wamo bungeni na wanachangia. Mimi nilishasahau kama tuna mbunge anayeitwa Juma Kapuya. Kwa hiyo wanatajana kwa majina ili wajulikane majimbo kwamba wamechangia kwa maandishi. Kuna wabunge waliowahi kuwa mawaziri zamani hawa hawasimami kabisa kuchangia. Kwa hiyo kwa kuwataja watajulikana wamechangia. Ni namna ya kuwalinda kwa wapiga kura wao hasa hawa wanaochangia kwa maandishi.
     
  16. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #16
    Jul 24, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,451
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ni mbinu dhaifu ya kupoteza muda wa kujibu hoja za msingi period.
     
  17. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #17
    Jul 24, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kutajana majina yote ya wabunge waliopo kwenye kikao ni uhuni na ujambazi. Hici katika hali ya kawaida inaleta mantiki waziri kutumia nusu ya muda kushukuru wabunge wote mmoja mmoja pamoja na mke/mume na watoto wake na ndugu na jamaa wengine then anatumia nusu nyingine kujibu hoja. Nchi hii aijui ni nani aliyeturoga?
     
  18. Kakulwa P

    Kakulwa P JF-Expert Member

    #18
    Jul 25, 2012
    Joined: Feb 8, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Fennela Mkangara jana kaumbuka kutaja majina ya wabunge, halafu kwa UDHAIFU wake akawa anajicheka mwenyewe. majina hayana maana ni kupoteza muda tu.
     
  19. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #19
    Jul 25, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,137
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Ndio njia pekee ya kutumia muda waliopewa kujibu hoja; kutokana na kutokuwa na majibu ya michango ya wabunge wanawapotezea kwa hivyo
     
  20. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #20
    Jul 25, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    ni muhimu sana,ili wananch wajue kama hoja imepata wachangiaji wengi au la,alafu n kutambua mchango a mp husika kwny hoj
     
Loading...