Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hili la mapacha limekaaje...?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Akili Kichwani, Feb 17, 2010.

  1. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #1
    Feb 17, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    kuna thread kule jamvini inaema "mwanfunzi ajifungua mapacha watatu"

    hivi huu si upotoshaji wa lugha? mbona inajulikana kuwa mapacha ni wawili?

    mi naona ksema mapacha watatu ni sawa na kusema double tatu!!!!!!!

    sasa nauliza hivi ni halali kweli kuita watoto watatu mapacha?

    kama si halali neno gani mbadala litumike wanapozaliwa watatu,au zaidi......................?????????????
     
  2. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #2
    Feb 17, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    nadhani kweli kuna kosa katika kusema mapacha watatu ilitakiwa iwe "Mwanafunzi ajifungua watoto watu ..sio mapacha watatu vile wote tunajua mapacha ni wawili tu
     
  3. Pearl

    Pearl JF-Expert Member

    #3
    Feb 17, 2010
    Joined: Nov 25, 2009
    Messages: 3,043
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    triplets sijui kwa kiswahili
     
  4. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #4
    Feb 17, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,579
    Likes Received: 3,816
    Trophy Points: 280
    lengo la lugha ni kuwasiliana. Kama umeelewa, haujibu mtihani, na si tungo tata basi kazi iendelee..
     
  5. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #5
    Feb 17, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    watoto watatu inatosha kabisa
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Feb 17, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Katika hali ya kawaida inaeleweka vizuri tu, lakini kwa vile umeitundika kwenye jukwaa la lugha, hapo utata unakuwa wazi.
     
  7. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #7
    Feb 17, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,534
    Likes Received: 1,767
    Trophy Points: 280
    watoto watatu waliozaliwa siku moja toka kwa mama mmoja
     
  8. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #8
    Feb 17, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Neno sahihi ni Pacha Watatu.
     
  9. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #9
    Feb 17, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    mmhhh. hebu tusaidie zaidi.............. hasa maana ya neno "pacha"
     
  10. Chacha wa Mwita

    Chacha wa Mwita Senior Member

    #10
    Feb 17, 2010
    Joined: May 17, 2008
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ukisema pacha watatu kwa kiswahili halisi inamaanisha watoto sita, pacha ni pair moja, kwa hiyo pacha watatu ni idadi ya watu sita.
     
  11. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #11
    Feb 17, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Si kila pair (jozi) lazima iwe katika uwili zipo jozi au pair zingine katika tatu na kuendelea. Neno pacha maana yake ni zaidi ya kimoja vyenye kufanana.

    Soma habari hii hapa chini:

    Bi Mariam ajifungua pacha watatu


    [​IMG]

    Pichani ni Bi Mariam Rajab mkazi wa Mwanayamala 'A' Dar es Salaam, ni miongoni mwa akina dada waliojaaliwa watoto usiku wa tarehe 24/12/2008. Mariam amejifungua pacha watatu katika Hospitali ya Mwananyamala na yupo katika mtihani mzito wa juu ya kuwalea watoto hao watatu ambao mmoja kati yao ni wa kike...
     
  12. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #12
    Feb 18, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    mkuu hapa tuanzungumzia kiswaili sanifu na si vinginevyo.

    habari ya gzetini haiwezi kuwa ushahidi wa usahihi wa lugha kwan nayo hufanya makosa mengi sana ya lugha. ungetusaidia sana kama ungetumia reliable references kutetea hoja yako kuwa "mampacha si lazima wawe wawili"

    je, umepita kwenye kamusi? inasemaje?
     
  13. eRRy

    eRRy JF-Expert Member

    #13
    Feb 18, 2010
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 1,064
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mh!
     
  14. araway

    araway JF-Expert Member

    #14
    Feb 18, 2010
    Joined: Sep 26, 2007
    Messages: 469
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    first lady vipi tena mama!? naamini ulitaka kusema watoto watatu!
     
  15. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #15
    Feb 18, 2010
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 1,235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Twins n.
    • One of two offspring born at the same birth.
    • One of two identical or similar people, animals, or things; a counterpart.
    • twins Mineralogy. Two interwoven crystals that are mirror images of each other.
    • A twin-size bed.
    adj.
    • Being two or one of two offspring born at the same birth: twin sisters.
    • Being two or one of two identical or similar people, animals, or things: twin cities; a twin bed.
    • Botany. Of or relating to structures, such as flowers, that occur in pairs.
    • Consisting of two identical or similar parts: a twin lamp fixture.

    v., twinned, twin·ning, twins. v.intr.
      1. To give birth to twins.
      2. Archaic. To be one of twin offspring.
    • To be paired or coupled.
    v.tr.
    • To pair or couple.
    • To provide a match or counterpart to.
    Triplets n.
    • A group or set of three of one kind.
    • One of three children born at one birth.
    • A group of three lines of verse.
    • Music. A group of three notes having the time value of two notes of the same kind. Also called tercet.
    • Physics. A multiplet with three components.
    • Genetics. A unit of three successive nucleotides in a molecule of DNA or RNA that codes for a specific amino acid; a codon or anticodon.
     
  16. Che Kalizozele

    Che Kalizozele JF-Expert Member

    #16
    Feb 18, 2010
    Joined: Jul 20, 2008
    Messages: 778
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Huyu mkuu alitakiwa apewe adhabu ya ban japo ya masaa.Watu wanasema kwenye kiingilishi huku hakuna shida,issue iko kwenye kiswaz,hao triplets kiswaz unawaitaje?Thats the question mkuu.
     
  17. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #17
    Feb 18, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    thanx araway ni kweli hujakosea
     
  18. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #18
    Feb 18, 2010
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 1,235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Yamekuwa hayo kumbe uwale wa kiswaenglish anyway tuna kitengo kizuri cha kiswahili pale chuoKikuu cha mlimani mwenye mawasiliano anaweza tujuza siyo kukimbilia kutoa adhabu wakati umesomea shule za CCM ambazo unajadili kiswahili huku unaandika kiswainglishi.

    Safi sanaa kwa coments zako
     
  19. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #19
    Feb 18, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Basi mkuu angalia hii tovuti hapa chini utapata maana ya triplets:

    Kamusi Project
     
Loading...