Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hili Jembe Jamani!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Masanilo, Sep 30, 2010.

  1. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #1
    Sep 30, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Kwanza nawashukuru sana wapya, cousins, madada, wakaka kwa mchango wenu uliotukuka jana! Lakini inaonyesha huyu rafiki yangu jembe lake kwa kipindi kile (>10years) lililinatumika katika kilimo cha nyanda za juu pekee ( a.k.a kuongea na mic) na idara zingine(mikono) kutumika katika kilimo cha nyanda za chini (a.k.a fingering) ili kuleta haki sawa kwa wote katika shughuli nzima ya kilimo.

    Hivi inawezekana jembe kupungua kwa kutokulima katika udongo laini wenye tifutifu nzuri ya kustawisha mazao bora unaopatikana nyanda za chini?

    Mhhhhhh
     
  2. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #2
    Sep 30, 2010
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Bado, fafanua vizuri!nyanda za chini zipi?kule makondeni au kwenye tambarare?
     
  3. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #3
    Sep 30, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,983
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    we nawe em fanya majaribio ndo ulete hoja ikiwa na majibu sahihi
     
  4. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #4
    Sep 30, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,018
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    huyo mtu alikuwa na matatizo gani mpk jembe lake likae muda wote huo bila kulima udongo laini wenye chem chem na rutuba na unaoweza kutoa mazao mazuri?

    na kama alitumia sana jembe la mkono (kilimo kwanza) hatakuwa kesha athirika kisaikolojia akikutana na udongo laini akipiga jembe moja tu kwenye udongo jembe linalala
     
  5. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #5
    Sep 30, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Si kwamba jembe linaweza kuwa lina lima hata visiki maana litakuwa linacompasate ilichokosa?
     
  6. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #6
    Sep 30, 2010
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tatizo si tu ubora wa shamba na aina ya udongo bali hata jembe lenyewe, je nlina mpini ulio imara?
     
  7. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #7
    Sep 30, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Mpini mrefu na Imara Mkuu!
     
  8. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #8
    Sep 30, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hili swali ingekuwa vizuri kama kuna padre humu autuelezee maana wao asilimia kubwa lina apply na asilimia nyingine wao huwa wanatumia majembe kutifua mirefereji ya samdi.... kwa wanaotifua mifereji ya samadi hawana cha kutuambia ila wale wanaofuga majembe ndio wenye kutujuza...
     
  9. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #9
    Sep 30, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    mtumishi yaani rafiki yako ndo alikupa detailz zote hizi?
    anyway,litakua na kutu kidogo lkn likishaanza kulima tena litanolekea huko huko ardhini kama hakuna matatizo mengine lkn.
     
  10. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #10
    Oct 1, 2010
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    duh! hawa si hawatakiwi kabisa kulima mkuu?
     
  11. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #11
    Oct 1, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hakuna tatizo ni la MCHINA ndio maana
     
  12. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #12
    Oct 1, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    jembe made in china
     
  13. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #13
    Oct 1, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,187
    Likes Received: 5,445
    Trophy Points: 280
    Jembe langi limegeuka mwanzi a.k.a bamboo
     
  14. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #14
    Oct 1, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Wazee wamekutenda hadi jembe lako likageuka mwanzi haukutembea na binti wa mtu
     
  15. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #15
    Oct 1, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,187
    Likes Received: 5,445
    Trophy Points: 280
    Lantisha mwana wa mwenzenu
     
Loading...