Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hii website inamdhalilisha Mwl. Nyere kwa nini serikali haiifungii?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by galasa, Jan 4, 2012.

  1. g

    galasa Member

    #1
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwalimu Nyerere - Articles, Transcripts and Legacies | Nyerere Against Islam in Zanzibar and Tanganyika

    Hiki ni kipande kutoka katika hiyo website


    Nyerere Against Islam in Zanzibar and Tanganyika
    "Without any question, the manner and the implications of the union between Tanganyika and Zanzibar is the most misunderstood aspect of Tanzania's political development. It may not matter very much when foreigners get confused, but unfortunately there are many times when Tanzanians themselves appear to misunderstand it."

    Former Tanzanian President Julius Nyerere. - Dar es Salaam Government Printer, July 1970. p. 3.

    INTRODUCTION
    When the former Tanzanian President Julius Kambarage Nyerere made the above address to his National Assembly that "the union between Zanzibar and Tanganyika is the most misunderstood aspects of Tanzanian's political development" proved that he is the only Tanzanian who knows "the manner and the implications of the union" after British colonialism in East Africa.

    During the British colonialism, Zanzibar was the only intellectual center for Islamization of East African countries under the Zanzibar Sultanate. The Gofu and the Barza Mosques allowed students from the East African countries for the Islamic education. The Zanzibar Muslim Academy also offered the greatest hope for the vibrancy of Islam in East Africa. Nyerere, a devout Catholic saw that the Islamic Zanzibar state, a threat to Christianity. He masterminded a clandestine movement for the so called Zanzibar Revolution under the leadership of John Okello, a radical Christian from Uganda. It was not only a prelude to the creation of Tanzania, but a continuation of crusade against Islam and extension of Christian colonialism.
     
  2. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sasa hapo imemtukanaje St. Nyerere?
     
  3. g

    galasa Member

    #3
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nyerere, a devout Catholic saw that the Islamic Zanzibar state, a threat to Christianity. He masterminded a clandestine movement for the so called Zanzibar Revolution under the leadership of John Okello, a radical Christian from Uganda. It was not only a prelude to the creation of Tanzania, but a continuation of crusade against Islam and extension of Christian colonialism

    Umekisoma hiki kipande ?
     
  4. J

    JokaKuu Platinum Member

    #4
    Jan 4, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    ..kwa upande wangu nikikutana na articles kama hizo nasumbuka zaidi kuutafuta ukweli.

    ..kwa ujumla nimemjua zaidi Mwalimu Nyerere kutokana na utafiti nilioufanya baada ya kukurupushwa na mada "chokozi" na "chochezi" kama hiyo uliyo-quote.

    ..makala za uongo na za kumkashifu Mwalimu kama hizo hazimbomoi bali zinamjenga zaidi.
     
  5. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #5
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,103
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    uhuru wa habari kumbuka hizo articles zimeandikwa na intellectuals
     
  6. g

    galasa Member

    #6
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuwa intellectual hakumaanishi uandike makala za kichochozi kama hizo ..... sasa huyo jamaa nia yake ilikuwa nini kama sio kuanzisha mifarakano kati ya wakatoliki na waislam ?
     
  7. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #7
    Jan 4, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,480
    Likes Received: 9,227
    Trophy Points: 280
    Anaedhalilishwa ni yule ambae yupo hai. Huyo jamaa hana hata habari saa hizi, nna uhakika yupo motoni.
     
  8. g

    galasa Member

    #8
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Una uhakika yupo motoni ? Kivipi ? nadhani hiyo ni siri ya M/Mungu au uansemaje ?
     
  9. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #9
    Jan 4, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    maneno kama haya hayatakiwi kutoka kinywani kwa great thinker! Hata kama unamchukia lakini sio uungwana kuandika maneno kama hayo...
     
  10. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #10
    Jan 4, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,048
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    dah! Ushamuhukumu. Biblia inasema,'usihukumu usije ukahukumiwa'
     
  11. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #11
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kamwe maneno ya kumkashifu baba wa taifa hayatafanikiwa milele!
     
  12. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #12
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,197
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    ....ah, wamekashifiwa manabii itakua Nyerere!
     
  13. k

    kulunalila Member

    #13
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    unakosea kimaadili,kimtizamo na kiimani kuhukumu kuwa yuko moton, nadhani wewe unasukumwa na hisia za itikadi za dini zaidi, napingana na hoja kuwa eti kwa kuwa makala iliandikwa na intellectuals bas is materialy valid, no and big no, may only time will judge mwalimu perfectly, let you who campaighn for nyerere baba wa taifa kuonekana kiongozi mbaya ili wajahidina wenzenu waonekane bora sana lakini kumbukeni mna mjenga na kumuongezea utukufu mbinguni. acheni udini nchi hii yetu wote tuliopo na wajao tusiivuluge kwa misingi ya dini na tujitahidi kuelimika na kuelimishana elimu ya maisha na si kuishia madrasa na kukoswa sifa za uungwana.
     
  14. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #14
    Jan 4, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    1. Tanzania inaamini katika "uhuru wa kujieleza".
    2.Tanzania haina cyberlaw za kutosha
    3. Tanzania haina teknolojia ya kutosha.
     
  15. g

    galasa Member

    #15
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    It is known that the holocaust was so horrendous that 100 Muslims were baked to death in tanuri (the copra-kiln) at Bambi. Following the Muslims holocaust, Abeid Karume (1905-1972), born in Nyasaland (now Malawi) became the President of the People's Republic of Zanzibar. Karume secretly collaborated with the former Tanganyikan President Nyerere, an Islamophobic for the merger of Zanzibar and Tanganyika. Similar situation took place in Mindanao, an Islamic State founded by Sultan Sayyid bin Abu Bakr al-Hadhramy over 400 years before the ascendancy of the Roman Catholic Church in the Philippines and Tanganyika.


    Check hawa watu wanavyomchafua baba wa taifa huko duniani ... kwa nini hiyo web isifungiwe tu kama ZE-UTAMU
     
  16. Pakawa

    Pakawa JF-Expert Member

    #16
    Jan 4, 2012
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 2,240
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Wewe kwani Mungu? Mungu pekee ndio atakayetuhukumu kwa haki. Mwalimu Nyerere ni mwanadamu na kila mwanadamu ana mapungufu. Wewe ukamili hata ukasema haya? Unaujua moto wewe?
     
  17. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #17
    Jan 4, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Sikujua wewe ni Malaika Gabriel (Jibril)
     
  18. Paw

    Paw Content Manager Staff Member

    #18
    Jan 4, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 1,970
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Simtetei Nyerere wala sina upande ktk huu mjadala,
    Lakini maneno kama hayo hapo juu ya FF sidhani kama yanastahiki kwa marehemu ukichukulia sisi waafrika tuna utamaduni wa kutomdhalilisha ama kumhukumu marehemu, kwani tunajua wazi kwamba hawezi kurejea na kujibu hoja hizi.

    Ninaamini FF ukiendelea na hii hulka unaweza ukajikuta unapambana na kanuni za JF
     
  19. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #19
    Jan 4, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    sure thing ff, ukizingatia kwamba alishawanyoosha 'wazee wetu wa sokoni kariakoo'

    lakini bana kuna makala za jamaa mmoja anaitwa sijui kitu gani Zinjibari........zinanifurahisha sana.....mi namkubali sana. Isssue ni kwamba kama ni kweli, basi you guys should fight for is rightious yours.....i mean it....ikiachilia utani wangu wa wazee wetu, siamini kwenye kuonewa na kunyang'anywa haki hata kidogo.
     
  20. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #20
    Jan 4, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,333
    Likes Received: 3,136
    Trophy Points: 280
    una uhakika eeeh? Umefika huko motoni ukamwona mpaka ujidai una uhakika?
    Hata kama mtu humpendi chung kauli yako.
    Utu ni kitu cha bure
     
Loading...