Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hii si sawa hata kidogo kwa wafanyakazi Migodini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Imurumunyungu, Dec 11, 2011.

  1. I

    Imurumunyungu Senior Member

    #1
    Dec 11, 2011
    Joined: Nov 27, 2011
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani wanaJF ni kwamba biashara yote ya dhahabu inafanyika kwa sarafu ya US DOLLAR.Maexpert wote wanalipwa kwa US D lakini wazawa ambao ni watanzania wanalipa kwa thamani ya TZ SHILLINGs ila mameneja woote wa kibongo wao wanalipwa kwa US D.Hili ni tatizo la wafanyakazi,wawekezaji au Serikali yetu.Tufanyaje sasa ili kutatua hili tatizo au uonevu huu?.
     
  2. Sokwe Mjanja

    Sokwe Mjanja JF-Expert Member

    #2
    Dec 11, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 580
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Uonevu kwa wafanyakazi wa kibongo wanaolipwa kwa shilingi au kwa mameneja wanaolipwa US dollar? Na wewe ulipenda ulipwe dola au unawaonea huruma hao wanaolipwa dola, sijakusoma mkuu, fafanua tuchangie vyema.

    Ila nadhani lengo lako ni kusema kila money transaction ifanyike kwa shilingi sio?
     
  3. I

    Imurumunyungu Senior Member

    #3
    Dec 11, 2011
    Joined: Nov 27, 2011
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wafanya kazi wote pasiwepo na tabaka wote walipwe kwa US DOLLAR na cyo shilingi kama ilivyo sasa hivi.Transaction itafanywa na mabenki yetu kuendana na thamani halisi ya US D.
     
  4. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #4
    Dec 11, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Kama wanauza interms of dollar kwa nini wanawalipa in tshs?
    Unless kama wanatumia equivalence ya existing exchange rate!
     
  5. PATOXIC

    PATOXIC Member

    #5
    Dec 11, 2011
    Joined: Nov 28, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    the system is corrupted chamsingi tubadili system
     
  6. C

    Chief Lugina JF-Expert Member

    #6
    Dec 12, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 293
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    We endelea kupokea hizo hela za madafu,hakuna wa kukutetea hapa. kama tu MLIMANI CITY tunanunua kwa dolllar lakini mishahara yetu ni kwa shilingi unadhani hii inamaanisha nini? Wanataka uendelee kupoke hizo chenji chenji ili wakutumie ipasavyo kwa mda mrefu kabwa mapafu hayajakumaliza.......Maana **** majamaa yanafanya kazi ngumu kule BULYANHULU dah! Mtu anaenda UNDERGROUND mbali wa kutoka Mianzini hadi sakina(kwa wa kazi wa ARUSHA ) au Magomeni hadi Karakoo(DSM) au Mabatini hadi Makoroboi(MWANZA) malipo sasa dah! ndiyo maana Miners wengi wa Tanzania wanategemea sana fedha za NSSF kuliko mishahara.
    IMAGINE: Mtu unaenda kazini saa 12:00 unatoka saa 12:00 unafanya kazi kwenye Vumbi unalipwa Tsh 800,000/= .
    Kunasehemu wanaita 4700,4430,3980(BULYANHULU) dah! niliwahi kuishiwa nguvu dah kidogo ni danje, nikawaambia kama hii ndiyo kazi acheni niende kulima michembe kwetu dah! hadi unaona shule haina maana................Komaeni tu wa Tanzania
     
  7. I

    Imurumunyungu Senior Member

    #7
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 27, 2011
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kinachotakiwa hapa ni kwamba malipo halisi kuendana na thamani ya dollar.Siyo wanavyolipa sasa hivi yaani USD Moja kwa TSH 1000/=.Huu ni ufisadi wa hali ya juu saana unaofanywa na hawa wawekezaji.
     
  8. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #8
    Dec 12, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Acha muoze tu mapafu maana ma miners huwa manajidai sana na mko kushoto sana na siasa na huwa hata kura hampigagi nyie.
     
  9. m

    mtemiwao JF-Expert Member

    #9
    Dec 12, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 384
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vijana wa migodn hamtaki kupiga kura mko bize,kufeni tu na silikosis ili watoto wenu ndo wapate akiri
     
  10. I

    Imurumunyungu Senior Member

    #10
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 27, 2011
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivii kuna watu wanaojitahidi kupiga kura kama maminer jamani?.Mbona hivyo lakini?.
     
Loading...