Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hii sheria inaniumiza moyo, ufafanuzi tafadhali

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Nyakwaratony, Oct 13, 2012.

  1. N

    Nyakwaratony JF-Expert Member

    #1
    Oct 13, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 567
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Habarini, nilipata mtoto miaka 9 iliyopita bila kufunga ndoa na baba wa mtoto. miaka 5 baadae alifunga ndoa na mwanamke mwingine. lakini tangu nipate ujauzito matumizi ya mtoto yalitolewa kwa nadra sana, mara baada ya baba mtoto kufunga ndoa matumizi yalipungua na hatimaye kuisha kabisa. sasa ni takribani mwaka na nusu sina mawasiliano na baba mtoto. sheria inasema kuwa mtoto ana haki ya kuchukuliwa na babaye mara afikishapo 7 years.namgharamia sana kiasi kwamba naumia kujua ipo siku atachukuliwa na babaye
    http://www.jamiiforums.com/login.php?do=login
     
  2. N

    Nyakwaratony JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 567
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    je mimi mama wa mtoto nina haki ya kuishi na mtoto? je kama baba wa mtoto akitaka kumchukua vipi kuhusu gharama na matumizi ya mtoto. naomba msaada wenu wanasheria. asanteni
     
  3. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    wanasheria mje pande hizi
     
  4. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #4
    Oct 13, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,862
    Likes Received: 5,258
    Trophy Points: 280
    Anatakiwa kupata matunzo kutoka kwa baba wa mtoto kila mwezi ili mradi ithibitike huyo ni mtoto wa mtuhumiwa wako.
    Atapa matunzo mpaka afikishe miaka 18. kwanza nenda kwenye offisi za ustawi wa jamii kwanza utapata msaada. Ukikosa hapo una kwenda mahakamani.

    Lakini kwenye swala la mirathi anaweza asihusike. Huyo ni mtoto haramu= out of weddlock child
     
  5. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #5
    Oct 13, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,862
    Likes Received: 5,258
    Trophy Points: 280
    Sababu ni mtoto wa nje ya ndoa na amesha zidi miaka saba bila shaka ana huwezo wa kuchagua anataka kuishi na nani.

    Kisheria baba huyo hawezi kulazimisha kukaa nae kama mtoto hataki na matunzo ataendelea kutoa kama kawaida.

    Hivyo usiogope we fata sheria tu utapata haki yako. Na mtoto ndio ataamua ana taka kukaa na nani
    (castody and mantainance of children).

    Usijali sheria itafatwa na kila mtu kati yenu ana haki ya kukaa na mtoto huyo.
     
  6. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #6
    Oct 13, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    duh, akimchukua unatamani akulipe pesa ulizotumia kumtunza??

    Na kwa nini unadhani atamchukua? Huko aliko hana watoto wengine?

    Pesa ya matumizi kisheria ni ndogo sana, huhitaji hata kuidai, labda sh.100 kwa siku, ya nini sasa? Hata kama ni 1,000 kwa siku.
     
  7. N

    Nyakwaratony JF-Expert Member

    #7
    Oct 14, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 567
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ruttashobolwa asante kwa ufafanuzi, kabla hatujakata mawasiliano alikuwa anasisitiza kuwa mimi nimpeleke mtoto amsalimie / amwone kumbuka kuwa hajawahi kumwona miaka yote 9. nikimwambia aje amwone nyumbani anadaia anamwogopa mama yangu kisa aliwahi kujibishana kwa simu kipindi cha nyuma, hivyo hajawahi kumwona kwa macho zaidi ya picha za passport size. pia anadai kwa mila za kwao inatakiwa mimi mama wa mtoto kumpelekea mtoto na sio yeye baba wa mtoto kuja kumwona. kwa hiyo ndio akaamua kukata mawasiliano
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    Oct 14, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Peleka huyo chizifresh ustawi wa jamii. Umpelekee mtoto ni parcel hiyo? Muambie utampost siku moja kwa dhl, atoe hiyo hela. Ovyooo!
     
  9. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #9
    Oct 14, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,862
    Likes Received: 5,258
    Trophy Points: 280
    Mi nitajikita kwenye swala la matunzo ya mtoto ni haki ya mtoto kupata matunzo kutoka kwa baba.
    Je ulishawai kumuomba pesa za matunzo ya mtoto?
    Swala la kwenda kumsalimia au kumpeleka aka msalimie ni makubaliano yenu wawili. Lakini kumbuka huyo baba ana haki kumuona, lakini kama ata kutumia nauli umpeleke kumuona sioni tatizo. Unatakiwa uhakikishe mtoto ana pata matunzo ndio maana nikashauri uende offisi za ustawi wa jamii!

    Nina cho jiuliza wewe ulikata mawasiliano au yeye alikata mawasiliano? Maana kwa hapa hata yeye anaweza kujitetea .
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. N

    Nyakwaratony JF-Expert Member

    #10
    Oct 14, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 567
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ruttashobolwa, matumizi alikuwa anatoa kwa nadra sana. anaweza kutuma sh.20000 - 50000 kila baada ya miezi mitatu. ama asitume kabisa. na alipooa ndo matumiz yalisitishwa kabisa.kuhusu mawasiliano yeye ndo alikata kwani ilifika kipindi nikimpigia hapokei,nikituma sms hajibu. nikitumia simu tofauti akipokea akasikia ni mimi anakata simu. nikaamua bora nikae kimya. Ndio ana haki ya kumuona lakini haileti maana mimi nifunge safari kwenda kwake wakati ana family. AU NI SAWA KWENDA KWAKE?je mkewe atanielewaje
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #11
    Oct 14, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,862
    Likes Received: 5,258
    Trophy Points: 280
    Ok! Alitakiwa atoe kila mwezi si chini ya 15,000 kwahiyo alitakiwa ahakikishe ana zitoa hizo pesa kama matumizi.

    Unajua kama ata kutumia nauli ni bora uende ili uweze kupata haki za mtoto kirahisi kwani utashindwa kupata haki za mtoto kirahisi kama utakuwa mbali na mtuhumiwa!
    Ok kama una uwezo wa kumlea mwanao bila kuhitaji msaada ni sawa japo ni lazima!

    Kama ana hitaji kumuona mtoto mwambie aje kumuona au kama ata kutumia nauli usisite hili uweze kupata haki za mwanao vizuri, kwani hata ukienda ustawi wa jamii au mahakamani baba ata hitajika kutoa maelezo na kuambiwa cha kufanya!

    Na kama utafunga safari kwenda kumpeleka mtoto unaweza kufikia kwenye nyumba ya wageni. Au kama uoni haja ya kumpeleka yeye mwenyewe aje!



     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #12
    Oct 14, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,452
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Mwisho wa siku mtoto atadai umwonyeshe baba yake.
    Nadhani huwa udhawahi kusikiliza vle vpindi vya kutafutana.
     
Loading...