Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hii picha inawakilisha......

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Indume Yene, Feb 4, 2009.

  1. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #1
    Feb 4, 2009
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Naamini Festi Ledi wetu anatuwakilisha vyema......Kiswahili Oyeeeeeee... au unasemaje kuhusu hii picha hapa chini.

    [​IMG]
     

    Attached Files:

    Last edited by a moderator: Feb 5, 2009
  2. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #2
    Feb 4, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,805
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Ehee babu wee, mie chichemi kyitu!
     
  3. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #3
    Feb 4, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,448
    Likes Received: 585
    Trophy Points: 280
    Ni mkutano upi huo jamani. Du mafesti ledi kibao kila lugha na rangi. Ila tu kwani ni lazima azungumze Kiingereza???? Mbona Wajapan na Wachina hamuwasemi??? They speak their language na wakilazimika kuongea kimombo ni broken na hawajali kabisa!!!!! Wanachojali ni kutokosea tu kuongea Lugha yao. Nasi kwa our dear first lady kinachojalisha ni asikosee tu Kiswahili chake, kwa maana nyingine azungumze kiswahili fasaha. Asiyeelewa Kiswahili atafute mkalimani.
     
  4. J

    Jafar JF-Expert Member

    #4
    Feb 4, 2009
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    What is the problem? Kama JK anaweza kuhutubia AUA kwa kiswazi yeye Salma atashindwa nini. After, all hawakwenda kushindana lugha. Lakini pia msisahau Salma ni mwalimu mstaafu.
     
  5. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #5
    Feb 4, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Mkuu Indume Y,

    Naomba kueleshwa uhusiano wa KISWAHILI na hii picha ya 1st Lady

    ?
     
  6. M

    Mahmoud Qaasim JF-Expert Member

    #6
    Feb 4, 2009
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 765
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 60
    Kiswahili oyeeee... ajili gani? ama kwa kuwa amekaa mbele?, pengine bango lake lingeandikwa "Jamhuri ya Muungano wa Tanzania" hapo ningeelewa.
     
  7. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #7
    Feb 4, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Tizama masikioni mwake
     
  8. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #8
    Feb 4, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mazee hii thread mbona HAIELEWEKI, au ndo vile weekend has come early?
     
  9. MawazoMatatu

    MawazoMatatu JF-Expert Member

    #9
    Feb 4, 2009
    Joined: Sep 6, 2008
    Messages: 505
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kama ni kifaa cha kutafsiri kakivaa nini tena? tazama vizuri!
     
  10. S

    Sabri-bachani Member

    #10
    Feb 4, 2009
    Joined: Apr 3, 2008
    Messages: 96
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Bwan Kibunango wa Algeria (lakini Gash la kwel kwel) mbona ana vitu pia masikioni.
     
  11. S

    StoneTown Senior Member

    #11
    Feb 4, 2009
    Joined: May 28, 2007
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asalamu alaykum.

    ndipo hapo tunapoonekana waafrika niw atu wa ovyo kwa kushindwa kuthamini chetu sio lazima mtu ajue kiingereza ndio tumuoite msomi lugha nzuri na ya kujivunia mtu kuzungumza lugha yake ila kama akiwa anajua lugha nyengine za kigeni ndio vizuri lakini cha muhimu mtu kujisifia na kujivunia chake kwanza.

    hivyo vitu walivyovaa masikioni vinasauti za lugha mbali mbali na siku hizi mikutano ya kimataifa huwa lugha nyingi zinawekwa kwa kuwa kuna wakalimali kule wanatafsiri kwa hivyo sio tatizo pengine yupo makini katika kusikiliza kinachzunguzmwa katika mkutano huo.
    acheni dharau vijana
     
  12. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #12
    Feb 4, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,470
    Likes Received: 758
    Trophy Points: 280
    But the world is not allowing us to use Swahili!!, do we have to close the borders anyway??.
     
  13. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #13
    Feb 4, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Mimi huyo mama aliye pembeni mwa "First Lady" naona kama kajichokea tu, anaonekana kama anaomba hotuba iishe aende shopping.
     
  14. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #14
    Feb 4, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Nadhani Indume Y alitaka kuonyesha kwamba kama nchi ni moja, hakukuwa na haja ya kuwepo kwa ma-First lady wawili. Kwani Baba Enock huoni pembeni ya Festi Ledi wa sasa yupo Festi Ledi wa zamani? Maybe ndo IY antaka kuhusianisha picha hii na Kiswahli!
     
  15. M

    Mkandara Verified User

    #15
    Feb 4, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mnajuaje kama huyo mtu aliyekuwa akizungumza alikuwa akitumia lugha ya Kiarabu au Kifaransa!.....tatizo nini haswa, sii unasikiliza kitu upate kuelewa au inapofikia kiingereza basi wewe unaelewa zaidi ya watu wote!
    Wadanganyika jamani ama kweli sisi malimbukeni..
     
  16. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #16
    Feb 4, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    Mimi ameniacha hoi tu alivo makini kuandika notes!
     
  17. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #17
    Feb 4, 2009
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mwanzilishi wa hii thread kashindwa kuielewa hiyo picha. Hii picha na lugha ya kiswahili
    mbona havina uhusiano?

    Iangalie tena picha vizuri.

    Hata akiongea kiswahili si atakuwa anaongea lugha yake na anayoijua vizuri? hakuna ubaya hapo.
     
  18. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #18
    Feb 4, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    Nafikiri mwenye thread kuna kitu anataka tuchangie........nasikia Muungwana ana majiko ma2 ina maana wa pili hakwenda nae....au kiprotokali anafaa kusafiri na wake wangapi??
    Pia wa pili anaitwaje....secondlady?
     
  19. K

    Kakulwa Senior Member

    #19
    Feb 4, 2009
    Joined: Oct 10, 2008
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    unasema anatuwakilisha vyema,wewe na nani?
    eti anakuwakilisha vyema.unajua alichoongea huko?
    wabongo bwana.ndiyo mana hata kina chenge wanaiba bila wasiwasi wowote!
     
  20. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #20
    Feb 4, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,550
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Nafikiri wengi mna'miss' kitu fulani - msiwe na papara - study the picture and give it a long loooooong look !!:)
     
Loading...