Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hii nyimbo

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Raia Fulani, Nov 19, 2011.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    Nov 19, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    huwa nakereka mpaka basi. Wanasema waungwana, uongo ukirudiwa sana huwa ukweli. Mbaya zaidi upotoshaji huu huanzia studio na vituo vya redio na tv. Msanii anasema 'hii nyimbo yangu nimeirekodia mj. Nina nyimbo zingine 3 ziko jikoni...' Shule gani hawa bazazi wamesoma? Hawawezi kutofautisha wingi na umoja?

    Mwingine utamsikia 'huu mwimbo'. Ugumu uko wapi kutamka 'huu wimbo' na 'hizi nyimbo?' Kuna upotoshaji mwingi pia ila kwa leo nimeona hili
     
  2. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #2
    Nov 22, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    "Iliyopo hewani ni nyimbo mpya wa Mwana FA ficharingi FidQ ......"
     
  3. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #3
    Nov 28, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    we unaona sawa?
     
  4. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #4
    Dec 13, 2011
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,952
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    kusema ukweli mi pia nakereka sana

    kama kuna uongo ambao umerudiwa sana tena kwa MAKUSUDI (maana siamini kama huwa hawajui kuwa neno msahihi ni wimbo na sio nyimbo wakimaanisha umoja) ni huu. sasa sitaki kuamini kuwa BAKITA na TUKI wamekubaliana na hili!

    badala ya kuhangaika na 'hakunaga' wangefungia kwanza wale wote wanaopotosha hili neno. Huwezi kusema 'hii nyimbo yangu nimeiandika mwaka jana" badala ya "huu wimbo wangu" na labda "albamu yangu itakuwa na nyimbo kumi"
     
  5. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #5
    Dec 18, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    ndo hivyo tena. Upotoshaji umerudiwa hadi umekubalika. Sijawahi kusikia popote hawa wenye mamlaka wakikemea hili.
     
  6. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #6
    Dec 19, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,111
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Ndo kiswahili kinakuwa, upotoshaji, utohoaji. Wenyewe si wanaziitaga rejesta za mitaani sijui!
    Kazi kwenu, ndo kibongo fleva bongo fleva hicho
     
  7. pepim

    pepim JF-Expert Member

    #7
    Dec 19, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 335
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Dah!Kweli lugha yetu hadhimu hadhi yake inaporomoshwa na wa2 wachache...Cjui TUKI,TAKILUKI,BAKITA,BASATA n.k. wana fanya nini katika ofisi zao au wananepesha ma2mbo yao....Wangetoa walau mchango wa elimu ya sarufi ya lugha kwa wasanii wetu, hii ingeweza kusaidia.
     
  8. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #8
    Dec 19, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Mkuu afadhali umenena, BAKITA aka Baraza la Kiswahili Tanzania is a toothless bulldog, wanaacha kiswahili kinachezewa Kama mwasesere. Redio ndio zinazoongoza kwa kuboronga utasikia kipindi kimesababishwa na airtel badala ya kusema kimedhaminiwa, utasikia majiji badala ya miji. Kuwe na ulazima kuwa , kufanya kazi media lazima Mtu awe na ufaulu wa lugha adimu ya kiswahili.
     
  9. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #9
    Dec 19, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,099
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280

    Hapo wanasema fiucharingi,kuna msanii anaitwa Barnaba anavunja kingeleza kinoma

    1.Kuna siku ashawahi sema yeye ni celebrate(I'm celebrate)

    2.Kuna kipindi alikua marekani akahojiwa live akachemka tena kwamba wanafanya training ili waje kua good leadership

    3.Juzi Juzi aliulizwa na Kayanda,vp hali yako mr barnaba? Naye akajibu kwa kingeleza "ohh I was good" kayanda ikabidi ayeyushe kwamba Naona siku hizi unajua kuongea kiswahili vizuri

    NB:meneja wake amshauri dogo asiwe anaongea maneno ya kingeleza bila kujua,au kama anakipenda aende British Council akale nondo
     
  10. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #10
    Dec 19, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    na wewe pia jaribu kunyoosha hii lugha adhimu
     
  11. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #11
    Dec 19, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kingeleza sio
     
  12. Angel Nylon

    Angel Nylon JF-Expert Member

    #12
    Dec 24, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 4,200
    Likes Received: 627
    Trophy Points: 280
    kwetu sisi nyimbo na wimbo sawa sawa tu. Sema hilo neno wimbo ni km la zamani zaidi.
     
  13. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #13
    Dec 24, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kwenu sayari gani? Msituharibie lugha tafadhali
     
  14. Angel Nylon

    Angel Nylon JF-Expert Member

    #14
    Dec 25, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 4,200
    Likes Received: 627
    Trophy Points: 280
    Znz, Unguja mjini
     
  15. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #15
    Dec 25, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kwanza unguja hakuna hilo jina, japo la bandia. Pili japo kiswahili fasaha kimetoka unguja, isiwe sababu ya kutupotoshea kiswahili sie wa barai. Nyimbo ni wingi. Wimbo ni umoja
     
  16. Angel Nylon

    Angel Nylon JF-Expert Member

    #16
    Dec 25, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 4,200
    Likes Received: 627
    Trophy Points: 280
    Ni kweli, jina langu asili yake ni kwengine lkn nimekulia Unguja na kusoma huku.
    Kuh neno wimbo sawa mkuu nimeelewa ndo twajifunza hivo kwani maisha ni kusoma
     
  17. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #17
    Dec 25, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    ni vizuri kuwa umeelewa. Kawafundishe na waunguja wengine pia
     
Loading...