Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hii ni kwa vijana tu. Soma hapa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by chaka bovu, Sep 28, 2012.

  1. c

    chaka bovu Member

    #1
    Sep 28, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama kijana wa kitanzania unayependa maendeleo na nchi yako niwakati wako sasa kutafuta maisha siyo kila siku unabaki kulumbana kuhusu siasa. kwa kipindi kirefu chaka bovu amefanya utafiti nakuona kuwa asilimia kubwa ya vijana wameacha kufanya maendeleo na kulumbana kuhusu siasa, siwakatazi msijuusishe na siasa bali siasa inawakati wake na maendeleo pia.jua unatoka wapi na unaenda wapi amka. NDIO MANA TUNASEMA MAMBO YA NGOSWE MWACHIE NGOSWE.
     
  2. t

    tusichoke JF-Expert Member

    #2
    Sep 28, 2012
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 1,289
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    sasa kijana atajikomboa vipi wakati kila shughuli halali wanazofanya zinatatizwa na wanaojiita watawala. Utasikia eneo wanalotumia haliruhusiwi,mama ntilie wananyanyasika miongoni mwao ni vijana,ili wasitumie muda wao mwingi kwenye siasa nashauri waachwe wafanye shughuli halali.
     
  3. c

    chaka bovu Member

    #3
    Sep 28, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kufukunzwa kwa wafanya biashara wanafukunzwa kwenye maeneo yasiyo rasmi ya kufanyia biashara ebu angalia eneo kama machinga complex karume ilala ni eneo zuri tu lakini akuna wafanya biashara. kama wafanya biashara wangekuwa wote pale unazani wanunuzi wasingekuwepo.ndio mana nasema vijana niwakati wakubadilika nakufanya tanzania kuwa kama ulaya.
     
  4. Mabreka

    Mabreka JF-Expert Member

    #4
    Sep 28, 2012
    Joined: Aug 29, 2012
    Messages: 709
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wewe lazima utakuwa GAMBA, sasa mmezidiwa kila kona, sasa mnajaribu kujifanya mna busara.

    sasa hapa mtakiona cha moto, popooooooooooooooooooooz
     
  5. A

    August JF-Expert Member

    #5
    Sep 28, 2012
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,663
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    a. NDIO MANA TUNASEMA MAMBO YA NGOSWE MWACHIE NGOSWE.[/QUOTE]
    yaani wezi tuwaachie wakituibia tu? kisa ya ngoswe aachiwe ngoswe, je wajua mwana siasa ni mtu anaye jituma au anaye lipwa ili atende haki, sasa ni vizuri ukawaambie hao mabwana/mabibi zako kwamba kama ha wawezi kuwatendea haki wananchi basi watoke kwenye siasa wakajishughulishe na kilimo kwanza/elimu kwanza
     
  6. N

    Ng'ongoampoku Member

    #6
    Sep 28, 2012
    Joined: Sep 18, 2012
    Messages: 47
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    umepotea kabisa hoja yako haujaifanyia utafiti kabisa au wewe umetoka katika familia bora, pili wewe ni ccm damu lete hoja za nguvu hoja yako haina msingi
     
  7. Juniour K

    Juniour K Member

    #7
    Sep 28, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Brother kaka,cjui sister utajijua mwenyewe,we uliona nchi gani duniani ikaendeshwa bila siasa,hata watawala wa nchi kubwa duniani wanhubiri siasa,sasa wewe usiyependa siasa utakuwa kiongozi wa namna gani,mi nashauri vijana waipende siasa lkn iwe ni Ile ya kusimamia kweli na haki,usirudie kutuandikia thread za kishule shule.
     
  8. c

    chaka bovu Member

    #8
    Sep 28, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapo tu nimeamini watanzania tunapenda kulumbana.soma vizuri uelewe hoja yangu nasema sijakukatanza kujiusisha na siasa ila now vijan awengi wamekuwa hawa fanyi kazi wakizungumzia maswala ya siasa yani wakati wakazi utakuta wamekaa na kujadili maswala ya siasa. mm na wahusia vijana wafanye kazi siasa ipo tu pia kama ww mbishi kaa na kujadili siasa yako ambayo wenzako wanalima ww umekazana na siasa kama ujakula jeuli yako.soma kwa ujuhudi, fanya biashara kwa makini na maendeleo hiyo ndio siasa yako kijana.
     
  9. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #9
    Sep 28, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,425
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    Kweli wewe ni chaka bovu, kwa maana unatafsiri mambo kwa juu sana. Hebu jilize, je ukitembea huko barabarani vijana wanapiga porojo za siasa aua wanahangaika na kazi? Je wale machinga wanaobeba 'maduka' yao barabarani wanapiga porojo? Pole ndugu, pole sana....
     
  10. mwaxxxx

    mwaxxxx JF-Expert Member

    #10
    Sep 28, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 837
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    tutafanyaje biashara wakati kabrasha la TRA linajazwa na sisi hohehahe????
     
  11. Juniour K

    Juniour K Member

    #11
    Sep 28, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We Chaka bovu usitufanye na sisi tuwe kama wewe,usijikaange kwa mafuta yako mwenyewe,hapa unachokiandika ni kilimo,biashara,au siasa uchwara za kupoteza malengo?
     
  12. c

    chaka bovu Member

    #12
    Sep 28, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kimbori kumbuka maeneo ya biashara yametengwa.usipende kulalamika wakati machinga complex aina watu wakufanya biashara ww kama kijana asubuhi unakaa kijiweni unafanya nini? sasa utawezaje kuzungumzia siasa wakati kazi ufanyi au ndio nyinyi unabaki kusema serikali. fanya kazi usije mtoto akakushika ndevu:A S 39:
     
  13. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #13
    Sep 28, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,723
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Kijana asipoji-involve kwenye siasa nani atachukua madaraka miaka ijayo/ au exoerience ya siasa za Tanzania atazipata wapi maana hata hao wazee wataondoka na ambao walikuwa vijana hawafuatilii siasa za nchi ndio wamekuwa wazee sasa sijui wafanyaje sasa
     
  14. c

    chaka bovu Member

    #14
    Sep 28, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    junior k kumbe hata ww ujielewi ujui soma hajo kwanza. kama unaelewa sana waulize wezako wanao ngangania siasa awataki kufanya kazi. NIWAULIZE WOTE KAMA MNAJUA KILA MMOJA ANIPE MAJIBU SIASA NI NINI? hapo ndipo nitajua kama mnajua. anza sasa kutoa majibu
     
  15. Juniour K

    Juniour K Member

    #15
    Sep 29, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bwana mdogo Chaka bovu ngoja nikurudishe darasani,ningependa nitumie lugha ya kigeni usipoelewa Nambie nitakupa tafsri ,siasa(politics)from Greek "politicos" is a term generally applied to the art of science of running government or the state affairs,applies to instutions,fields and special interest groups such as corporates,academic and religious,it consist "social relation involving authority or power".
    Kwa hiyo hao wamachinga,wanasiasa,wasomi,hawawezi kusonga mbele bila kuijua
    Siasa ya nchi yao vyema, ngoja niachie hapo nisije pasua kichwa chako,kama hujaelewa uliza.
     
Loading...