Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

hii ni kawaida jamani??

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by NILHAM RASHED, Feb 21, 2011.

  1. NILHAM RASHED

    NILHAM RASHED JF-Expert Member

    #1
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 1,629
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    s. aleykum... akhbar zenu jamani niliwatupa kidogo vp mambo zenu? my hope ua all doing okay.... mi nna swali la kirafiki tuu....nimeona bara niiulize hii hal na vipi niiepuke....
    ni kwamba yaani kila ikifika birthday yangu nnakuwa mnyonge na mwenye kulia na sababu siijui na sana sana mosst of dah time wallah anakuwa ni mama ndie anetawala mawazo yangu,,, na hakuna anaenifurahisha kwa siku ile ya part ispokuwa yeye na hata kama nikiwa kwenye hali ile ya majonzi yeye anambiapo happy birthday basi najiona hakuna alienipa zawadi kama yeye japo ni ya maneno huwa naridhika...

    yaani hali hii wallah yanikosesha raha kwa ajili part nitaiandaa week nzima then nashindwa kuifurahia ni kwanini?? na hal hii huwa inatokea kwa wengine au vipi.... na ni vipi niepukane nayo??
     
  2. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #2
    Feb 21, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Karibu tena dia'
    Ohoo pole sna ila hakuna kama mama duniani. Tusubiri michango ya wengine
     
  3. NILHAM RASHED

    NILHAM RASHED JF-Expert Member

    #3
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 1,629
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    oopppsss:A S 13:... i'm here again with u ... thats why i like u sooo much.... then shukran...
     
  4. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #4
    Feb 21, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Love you too my dia
    Nilikumiso kweli kweli... tuendelee na topic ya mama imenigusaaa
     
  5. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #5
    Feb 21, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Labda unakuwa na huzuni kwa sababu kadri unaposherehekea Birthday umbali kati yako na mvi unazidi kupungua?

    :rain:
     
  6. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #6
    Feb 21, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    duh....
    kaone psychologists hapo...vingine nitakuwa nakudanganya tu!
     
  7. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #7
    Feb 21, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Pole sana huwa inakuwa hivyo mie huwa nashindwa hata kunywa soda hata keki niliyoandaa mwenyewe
     
  8. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #8
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Pole sana my dear.....its kind of natural....the most happiest days of my life waga nalia....nakumbuka mema na mabaya yote yakiyowahi nikuta....nashukuru tu siku hazigandi,nikiamka asubuhi ya kesho yake,nakuwa kawaida.....umeshajua una tatizo hilo,sasa ikifika siku ya birthday...unajitahidi ku cheer up.....halafu mimi na mama yangu tuna connection strange,nikiwa na maumivu ya kimwili au kiroho bila hata kumuambia,atapiga simu kuuliza hali yangu na kusema hajisikii vizuri na anahisi nina tatizo....hata nikimdanganya,the next day atapiga simu na nitasema ukweli then anasema roho inatulia kuujua ukweli......:hand:
     
  9. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #9
    Feb 21, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    pole na karbu tena ila jitahd kulia ni part of life haijalish unalia kwa baya au zur zoea
     
  10. NILHAM RASHED

    NILHAM RASHED JF-Expert Member

    #10
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 1,629
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    the way u said is what i have my dear.... nikianka asubuh yake nishasahau yaliopita ..... kumbe basi ni kawaida nishapata watu wawili wakanambia ni hali inayokuja automatically kwa yeyote anaejali mama na kumpa mapenzi yote...mh ok bas mwenzio nashindwa kunywa juic najua labda kuna dawa ntapewa na jf hii hali iniondokee kumbe ni kawaida sasa nisingeuliza ningejuaje...thanx my dear...
     
  11. NILHAM RASHED

    NILHAM RASHED JF-Expert Member

    #11
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 1,629
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    heehhh mie kulia kawaida yangu hata traffic ikiwa kubwa njiani nalia...tena ukute ndio natoka kazini nikikutana na hiyo traffic utanionea imani wallah..
     
  12. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #12
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Take it easy my dear,sometimes you have to cry and when you have to....just cry and then life goes on!!!
     
  13. Che Kalizozele

    Che Kalizozele JF-Expert Member

    #13
    Feb 21, 2011
    Joined: Jul 20, 2008
    Messages: 778
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    sasa watu ndo wanakukuta unamwaga machozi huko kwenye foleni,wanakuuliza mama vipi!!!unawajinuje sasa?
     
  14. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #14
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Jitahidi ifikapo siku yako kuzaliwa basi 'funga sunna', na ikibidi jitahidi siku 3 kabla ya birthday yako 'funga na zingatia ibada' kwa karibu saana. Hii ni ishara za shukrani njema kwa muumba wako.
    LANGU: Katika hali za kiuchamungu...machozi huwa ni sehemu ya imaan ya mwaminio, zingatia.
     
  15. The Pen

    The Pen JF-Expert Member

    #15
    Feb 21, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Tatizo kubwa ni hilo (in red). Bila kujua sababu ya jambo, ni vigumu kupata ufumbuzi wake.

    Kwa kweli, si kuwa sababu huijui sababu, bali usichokijua ni njia tu za kuifukua hiyo sababu. Moja ya njia hizo ni "kujitambua (self awareness)". Hili linahitaji maelezo marefu lkn ngoja nikushauri hivi: Kaa peke yako ktk sehemu ambayo kwako ni tulivu sana; ambayo hutapata bughudha yoyote -- vizuri ikiwa ni chumba kitupu au kisicho na samani (furniture) nyingi. Weka stool au kiti ktk kona mojawapo mbali nawe. Kisha mweke NILHAM ktk stool/kiti hicho. Sasa anza kumchunguza NILHAM kwa undani, historia yake tangu utotoni, maisha yake mtaani, shuleni, n.k., mambo anayoyapenda na asiyoyapenda; kwa kifupi, everything about her. Kubwa zaidi, chunguza udhaifu wake (huna la kuficha kwa sababu upo wewe, kivuli chako -- NILHAM in qn -- na Mwenyezi Mungu; wote hao hawawezi kutoa siri zako). Mtafiti pia NILHAM ili uweze kujua utatuzi wa kila tatizo na kikwazo. Ukiwa mkweli kwa NILHAM utajua mengi mno kumhusu yeye, na hivyo utajua pia njia za kutatua matatizo yake na kufukua uwezo na vipaji vyake.
     
  16. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #16
    Feb 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Katika tamaduni za western China sherehe ya kuzaliwa uwa ni sawa sawa na msiba - Wao wanaamini kuwa unakaribia kufa (right?)...

    Birthday inakuwa siku ya kukufariji ku-accept death!
     
  17. The Pen

    The Pen JF-Expert Member

    #17
    Feb 21, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ni wazo zuri, lkn bila kuwa muwazi kwa mtabibu, ni vigumu mtabibu kukusaidia. Hivyo, ni vema mtu kuanza kuwa muwazi kwa nafsi yake mwenyewe km nilivyomjibu Nilham hapo juu.
     
  18. The Pen

    The Pen JF-Expert Member

    #18
    Feb 21, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hapo umepata liwazo, hujapata ufumbuzi.
     
  19. The Pen

    The Pen JF-Expert Member

    #19
    Feb 21, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Michelle, kufanya hivyo (in red) ni kujaribu tu kuficha ukweli. Most of the time positive thinking doesn't solve a problem!
     
  20. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #20
    Feb 21, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180

    Kwa kawaida, watu ambao wanaweza kumfurahisha mtu katika siku kama hiyo ni, mama, baba, mlezi, ndugu, MPENZI, rafiki. Je, kati ya hao, zaidi ya mama, yupi pia anahusika na birthday yako (ambaye anakuwa karibu kwa wakati huo)?
    Pili, raha ya birthday usijiandalie, tena usiihangaikie. Kaa kimya endelea na shughuli zako, alafu subiria surprise kutoka kwa mmoja kati ya hao waliotajwa hapo juu.
    Tatu, kama umri wako unaruhusu kutokana na tamaduni zenu, then MPENZI ndiye atakayekufurahisha zaidi kuliko mama (maana unajisikia kuwa huyu nitakuwa naye hadi siku ya kufa). Kama anakuwa hayupo, na umeshakuwa mkubwa fulani, inatia simanzi na tena usipende kushrehekea birthday ikiwa hivyo.

    Ahsante.
     
Loading...