Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hii ni kali sasa kwa elimu ya tanzania.....

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mboko, Sep 18, 2012.

  1. M

    Mboko JF-Expert Member

    #1
    Sep 18, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 1,060
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Wadau nimesoma kwa news flani hivi ati mtihani wa darasa la saba hapo kesho ni kuchagua kweli au sikweli kwa maswali yote pia kwa kuchagua A B C D kwa masomo yote mpaka hisabati Lol!! kweli serikali hii imechoka kila siku inauwa tu Elimu ya Bongo aibu sana tu.Sasa kuna watoto wengine wanaweza kufaulu kwa kuchagua tu hata kitu hakielewi na mwisho wa siku mtu kafaulu kizali Duuh hii kali sana.Hapa hatutapata wasomi kabisa 100% ni zero walioasisi mfumo huu ni VILAZA wakutupwa hivi wao walifanya mitihani hivi jamani kwa nini waamue kufanya hivyo.Hebu wadau wapenda nchi hii tujaribu kufahamishana na kuelewanishana about this issue
     
  2. d

    dodoso Member

    #2
    Sep 18, 2012
    Joined: Aug 21, 2012
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hata kama mtihani huu utasimamiwa na Mungu mwenyewe, ikiwa ni kuchagua TRUE or FALSE, YES or NO A,B,C or D ni msiba tu.
     
  3. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #3
    Sep 18, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    wanavyo sema form one hajui kusoma wala kuandika ndo haya sasa
     
  4. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #4
    Sep 18, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    si tunataka kusahisha kwa kômpyuta ili twende na wakati!!? majibu yakiwa subjective kompyuta itashindwa kufanya kazi ya kusahisha, Kimsingi tumetunga mtihani kwa mtindo hùu ili kuirahisishia kazi kompyuta na sio kuwapima hao watoto, Afterall wataenda tu sekondari hata kama hawajui kusoma wala kuandika!
     
  5. S

    Suma mziwanda kageye JF-Expert Member

    #5
    Sep 18, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huo niujinga,niher warudishe system ya kufel kuliko kupeleka wa2 sec alaf hajui hata kusoma,unampotezea muda wake 2
     
  6. K

    Kchibo Member

    #6
    Sep 18, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 72
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Kati ya vitu ambavyo viliniudhi ni nikavishangaa katika hii elimu ya tanzania ni pale niliposikia kuwa hata mtihani wa hisabati unafanywa kwa kuchagua herufi.. Yaani hapa ndo wanazidi kukiua hiki kizazi kwa sababu hakuna maana ya hesabu zaidi ya kubahatisha na hata wanafunzi hawa wakifikia elimu za juu(sekondari na kuendelea) ufaulu wao katika somo hili utakuwa mbovu kwa kutokuwa na msingi mzuri huku walikotoka.
     
  7. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #7
    Sep 18, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,995
    Trophy Points: 280
    ni tatizo sana kama masomo kama hisabati yatawekewa majibu ya kuchagua...
    ila ni mbinu ya kuficha udhaifu katika mifumo ya elimu
     
Loading...