Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hii ndiyo elimu yetu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jack Beur, Jul 12, 2010.

  1. J

    Jack Beur JF-Expert Member

    #1
    Jul 12, 2010
    Joined: Feb 26, 2010
    Messages: 204
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Kuna asilimia kubwa ya watanzania wenye kuandika maneno haya wakimaanisha yafuatayo
    aendi-haendi
    ana-hana
    una-huna
    uduma-huduma
    aina-haina
    raisi-rahisi
    ukumu-hukumu
    mana-maana

    Je, hii ni "slang" ya kiswahili au ndo matunda ya elimu yetu.
     
  2. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #2
    Jul 12, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,972
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Hii ni dalili ya kushuka kwa kiwango cha elimu. Waalimu wa Kiswahili wanapaswa kuhakikisha kuwa wanafunzi wanatamka na kuandika lugha ipasavyo, lakini kutokana na hali ilivyo sasa naona hata waalimu nao hawajui kinachoendelea.
     
  3. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #3
    Jul 12, 2010
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mkuu, hakika haya makosa yamekuwa sasa ya kawaida kabisa. Wengi tu wana shida hiyo, hata hapa JF. Kuna shida huko shuleni.
     
  4. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #4
    Jul 12, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hili tatizo pia linasababishwa na lugha zetu za asili. Kuna jamaa zangu wa kanda ya ziwa hilo ni tatizo kubwa saana hata wakati wakizungumza.
     
  5. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #5
    Jul 12, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Kweli,na hichi kitu kinanikera kweli.Ila mara nyingi unajikuta umeanza kama slang halafu unajikuta imekuwa tabia!nimesikitika sana kuona hata kwenye bang! magazine,na michuzi akiwa ndio chief editor. Mwishowe tutaharibu lugha yetu iwe kama kiswahili cha kenya!
     
  6. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #6
    Jul 12, 2010
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Sidhani kama ni 'slang' hii ni kutofundishwa matumizi sahihi ya lugha.
    Nakumbuka hata wakati nikisoma shule ya msingi mama yangu
    alikuwa akinisahihisha matamshi. Tulikuwa tuna lazimishwa kusoma kile
    kitabu kinachoitwa "soma kwa hatua" Ni bahati niliweza kusisitiziwa
    msingi mzuri nyumbani. Lakini kuna ambao aidha hawakupata mwalimu
    mzuri au msimamizi aliye fuatilia elimu yao nyumbani.
     
  7. B

    Bawa mwamba JF-Expert Member

    #7
    Jul 12, 2010
    Joined: Mar 19, 2010
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Una bahati mkuu wengine kwetu haikuwa hivyo,..Nina bonge la kithembe yaani omba mungu usinikute,.
    Hata hivyo kithembe au kigugumizi,au wagonjwa wa stroke wanaoshindwa kuongea vizuri na hata mabubu matatizo yao husaihishwa na mtaalam aitwaye SPEECH THerapist na huyo bongo hatuna ,...na huchukuliwa kama tatizo la kawaida tu,..wanachojali walimu au mzazi ujue kusoma na kuandika mengine DUNIA itakufunza,...
     
Loading...