Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hii ndio jengo mojawapo katika tunayoita jiji la Tanga.

Discussion in 'Jamii Photos' started by KUNANI PALE TGA, Feb 8, 2011.

  1. KUNANI PALE TGA

    KUNANI PALE TGA Senior Member

    #1
    Feb 8, 2011
    Joined: Feb 6, 2009
    Messages: 137
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Naomba mtoe comments hapo
     
  2. Straddler

    Straddler JF-Expert Member

    #2
    Feb 8, 2011
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 718
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    One of Colonial condemned buildings. A fine example of negligence.:embarrassed:

    Tanga.jpg
     
  3. olele

    olele JF-Expert Member

    #3
    Feb 8, 2011
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 690
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 60
    tatizo la tz kila kinafanywa kisihasa hata kuteua mkoa kuwa jiji ni si-hasa
     
  4. Straddler

    Straddler JF-Expert Member

    #4
    Feb 9, 2011
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 718
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hadhi ya "Jiji" inateuliwa kufuatana na wingi wa wakazi, sio aina ya majengo...
     
  5. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #5
    Feb 9, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    [​IMG]
    hilo sio ghorofa la wakoloni?
     
  6. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #6
    Feb 9, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    unamaanisha SIASA au si hasa
     
  7. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #7
    Feb 9, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Tanga became a municipal before Dar es Salaam....Nyerere decided to halt its development so that other towns should catch up with Tanga...I don't see anything wrong with it now being a City
     
  8. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #8
    Feb 9, 2011
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,607
    Likes Received: 813
    Trophy Points: 280
    ...za namna hiyo zipo kibao sana hasa kwenye zile barabara maarufu, kacheki pale br ya 16 na kuendelea. Nyumba za miti zipo kibao!
     
  9. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #9
    Feb 9, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    mmi ningeona hadhi ya jiji ipewe kulingana na maendeleo ya mji husika,si idadi ya watu tu
     
  10. KUNANI PALE TGA

    KUNANI PALE TGA Senior Member

    #10
    Feb 9, 2011
    Joined: Feb 6, 2009
    Messages: 137
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kwanini jengo bovu kama hili linaachwa ,lisivunje na kupewa mfano shirika na nhc au nssf kumwaga ka gorofa hapo watu wapate sehemu ya kuishi?kwa sasa tanga linakabiliwa na upungufu wa nyumba za kupanga,na wenyeji hawan hela za kujenga za kwao.na hili jengo pia ni hatari kwa usalama wa watu na pia ni hideout ya wahuni na wavuta bangi.mbona tuna waste ardhi namna hivyo kwenye prime area?yaani hakuna wakujali,jengo linatia aibu katikati ya jiji.hapo ukijenga ghorofa na kukodisha kwa wapangaj kwa bei nafuu,utakosa wapangaji?jamani wanatanga tuamke na kufanya jiji letu lipendeze na kuwa na manufaa kwa wakazi wa tanga.
     
  11. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #11
    Feb 9, 2011
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Jengo zuri sana na halitakiwai kuvunjwa, kinachotakiwa ni kulikarabati na kulinda uasilia wake. Hili jengo na mengine kama hayo yanaweza kuleta fedha nyingi kupitia biashara ya utalii....
     
  12. k

    kimondo Senior Member

    #12
    Feb 10, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 161
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika jengo hilo, chini zilikuwepo Idara za Elimu Mkoa, na juu Idara ya Uhamiaji mkoa. Kwa taarifa yako enzi hizo Mabus ya ghorofa maarufu kama 'double decker' yalikuwa yapo Tanga tu na Dar tu hapa TZ. (Feri - Ilala, Feri - Magomeni). Mashindano ya magari madogo kama formula one yalikuwa yanafanyika Tanga, hivi sasa 'Tanga heritaje' wanampango wa kukarabati majengo yote ya zamani yaliyojengwa na mjerumani na kuyahifadhi kwa historia nzuri ya Tanga na wameshaanza Old Tanga School, shule ya sekondari ya kwanza kujengwa nchini ya Serikali, bila kusahau 'the battle of tanga graves' makaburi ya askari waliopigana vita vya wajerumani na waingereza. Tanga iko juu bana utake usitake na ina-deserve kuwa JIJI.
     
  13. H

    Hute JF-Expert Member

    #13
    Feb 10, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,499
    Likes Received: 383
    Trophy Points: 180
    magorofa kama hayo ni mazuri sana, na yanatakiwa yaachwe yabaki ya kizeekizee hivyohivyo. historia hiyo.
     
  14. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #14
    Feb 10, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Dah, aisee umenikumbusha mbali sana (1963) nilipokuwa Tanga na kumuona Michelin mascot kwa mara ya kwanza. I remember the special smell of fuel that engulfed the town during the Formula One race. Those were the days!
     
  15. n

    nyantella JF-Expert Member

    #15
    Feb 10, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 865
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    What is wrong with Tanga kuwa Jiji? Wana JF, Tanga ni mji pekee katika Tz ambao nyumba zina namba za uhakika! unaweza kumuelekeza mtu hata kama anatoka Europe nyumbani kwako akafika! mitaa ipo na nyumba zina namba hadi leo well planned!
     
  16. Hikma

    Hikma JF-Expert Member

    #16
    Jan 14, 2014
    Joined: Apr 27, 2012
    Messages: 458
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 45
    Karibuni Tanga.
    Majengo, Mabawa, Makorora, Mikanjuni, Madina, Usagara, Chumbageni, Chuda, Kwa-minchi, Kisosora, Sahare, Kwa-njeka, Mwahakao, Mwakidila, Mwanzange,Mwakizaro, Mapinduzi, Duga, Jaje, Mkwakwani, Barabara ya kwanza hadi ya ishirini.....Da!kama natembea Jijini Tanga vile.
     
  17. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #17
    Jan 14, 2014
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
     
  18. a

    agosti 8 JF-Expert Member

    #18
    Jan 15, 2014
    Joined: Jan 31, 2013
    Messages: 3,578
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 135
    Makusanyo ya Tanga yanazidi Mwanza na Arusha; Tanga inapitwa na Dar es Salaam tu katika pesa zinazoingizwa kupitia TRA. sasa wanaofikiri jiji ni majengo wafikirie tena. Kama ulivyosema TAnga imekuwa Manispaa wakati miji mingine ilikuwa vijiji tu! Tanga ya 1906 ilikuwa ya kisasa kuliko Dar. Tunakuja polepole.
     
  19. a

    agosti 8 JF-Expert Member

    #19
    Jan 15, 2014
    Joined: Jan 31, 2013
    Messages: 3,578
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 135
    Bustani kibao za kupumzika:(Salama, Makaburi ya Mjerumani, Tanga Nzurure, Uhuru Park daah nakupenda Tanga)
     
  20. Kinyerezi

    Kinyerezi JF-Expert Member

    #20
    Jan 15, 2014
    Joined: Jan 28, 2009
    Messages: 348
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Kama kwetu Bagamoyo vile !!
     
Loading...