Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hii nayo vipi-wasaidie majibu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by The Native Son, Oct 7, 2009.

  1. The Native Son

    The Native Son Member

    #1
    Oct 7, 2009
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 85
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jamaa mmoja alimiliki miche ya sabuni za kufulia mingi sana. Akafikiria afanye nini kutumia miche hiyo akagundua kiasi cha sabuni aliyonayo ingetosha uwekezaji wa sehemu ya kutoa huduma ya ufuaji nguo na vitu vya aina hiyo ila yeye hakuwa na mitambo ya ufuaji na pengine mtaji wa awali na kasi cha kuwaliwapa wafanyakazi. Mara akatokea jamaa mwingine, kupitia kwa baadhi ya watoto wa jamaa mwenye sabuni tena aliowasomesha kwa gharama kubwa, akasema yeye ataleta mitambo na chochote kile cha kuanzishia biashara ile ila makubaliano ni kwamba angemlipa jamaa mwenye sabuni pale atakapoanza kupata faida ya uwekezaji. Ebwana ukatumika mche wa sabuni wa kwanza mpaka karibu na wa mwisho jamaa akisema atengenezi faida japo anaendeleza ufuaji akimpoza jamaa mwenye sabuni kwa vijisenti kidogo tu tena baada ya malalamiko sana kutoka kwa familia nzima.

    Wengine wakajiuliza;

    1. Je ni kweli muwekezaji hapati faida na anaendelea na biashara?
    2. Haikuwezekana kwa mwenye sabuni kufanya sabuni alizonazo kuwa ni sehemu ya uwekezaji na hivyo mapato ya uwekezaji kugawanywa kwa uhuwiano kati ya aliyeleta vifaa na mwenye sabuni?
    3. Hawa watoto waliokubali kufanya makubaliano hayo hawakujua kitatokea nini au ni makusudi tu kuna maslahi binafsi
    4. Na je kuna kosa limefanyika? Kama lipo kifanyike nini sasa?
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Oct 7, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160


    This is very simple!

    Just consider the situation in Tanzania today. Tuna madini, misitu, mbuga za wanyama, milima etc etc...lakini ndo hivyo, hatuwezi kuvitumia kugenerate faida za kutuondoa kutoka kwenye umasikini!

    Wanakuja wageni wazungu, wanaojidai wanajua kuzigema mali hizi. Wanatumikisha Watanzania na kuwaondoa kwenye makazi yao halali na kuwachomea majumba, huku wakipata back-up ya serikali, na wananchi hao wanaitwa wahamiaji haramu toka nchi ya Kenya!

    Je hapa kuna kosa lililofanyika?

    Jibu ni ndiyo! Kuna watu wachache wenye kiu na uroho wa Maslahi binafsi, wakitumia dhamana ya vyeo vyao kunenepesha makalio yao!

    Poor we!

    Mungu ibariki Tanzania
     
  3. The Native Son

    The Native Son Member

    #3
    Oct 7, 2009
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 85
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sasa mkuu PakaJ,
    Kwa makosa kama haya ambayo kimsingi yamegundulika kifanyike nini kwenye chochote kilichofanyika kimakosa? Au ndiyo mimi au wewe uendelee kulalamika tu mpaka mwisho wa ulimwengu (kama kweli upo)?
     
Loading...