Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

hii ina ''apply'' kwa mahakimu tu au na fani nyingine?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by JAYJAY, Dec 16, 2011.

  1. JAYJAY

    JAYJAY JF-Expert Member

    #1
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 31, 2008
    Messages: 1,966
    Likes Received: 489
    Trophy Points: 180
    nafahamu hakimu anaweza kujitoa kusikiliza kesi yoyote mfano pale anapokuwa na maslahi na hiyo kesi. je wafanyakazi wa fani nyingine wana hiyo nafasi? mfano, askari anaweza kukataa kumkamata mtu anayetenda kosa la jinai kwa kigezo hiko cha mgongano wa maslahi, kama vile kumkamata baba yake mzazi au ndugu mwingine wa karibu aliyetenda kosa yeye akishuhudia? au daktari yuko kazini, kisha analetwa jambazi aliyejeruhiwa vibaya kutibiwa, kabla hajamtibu anagundua kuwa jambazi huyu aliwahi kuvamia nyumbani kwake kufanya uporaji ambao pia ulihusisha mauaji ya mwanafamilia yake, je anaweza kukataa kumtibu (hapo yeye ndiye daktari pekee mwenye ujuzi) bila kuhatarisha kazi yake? maana anaweza kumtibu kwa kinyongo yule jambazi akafa kama akilazimishwa? je huu mgongano wa maslahi unaruhusiwa kwenye fani zipi?
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Dec 16, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mmmhhh hapo shughuli ipo ungeipeleka sheria ingefaa kweli..
     
Loading...