Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hii imekaaje wanajamvi nani ana kosa kati ya hawa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, Feb 3, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Feb 3, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Wanafunzi wamvaa DC kupinga mwenzao kupigwa na mwalimu

    Wanafunzi wa kidato cha tano na sita katika Shule ya Sekondari ya Siha, Wilaya ya Siha, mkoani Kilimanjaro, wameandamana hadi kwa Mkuu wa Wilaya hiyo, kupinga mwenzao kupigwa na mwalimu makofi, mateke na ngumi hadi kupoteza fahamu.
    Pia waligoma kuingia madarasani, badala yake walimbeba mwenzao kwa machela hadi Ofisi ya Mkuu wa Wilaya hiyo, Annarose Nyamubi, ili kumuonyeshea hali halisi kabla ya kumpeleka hospitali.
    Mwanafunzi aliyepigwa na mwalimu huyo, ni Baraka Munuo, anayesoma kidato cha sita.
    Inadaiwa kuwa kipigo dhidi ya mwanafunzi huyo, kilitokana na kutovaa sare za shule na kukaidi amri ya mwalimu iliyomtaka kwenda kuvaa sare halisi za shule.
    Hata hivyo, maandamano ya wanafunzi hao, yalizimwa na polisi walipokaribia kufika katika ofisi hizo na kushauriwa kumpeleka mwenzao hospitalini wakati suala hilo likiendelea kushughulikiwa.
    Wakizungumza kwa masharti ya kutotajwa majina wakati wa maandamano hayo, baadhi ya wanafunzi, walisema mwenzao alipigwa na mwalimu huyo (jina tunalo) Januari 31, mwaka huu asubuhi wakati wakiwa katika ukaguzi.
    Mkuu wa Wilaya, Nyamubi, ambaye alikwenda katika shule hiyo, aliwataka wanafunzi kuwa watulivu wakati serikali ikiwa inalifanyia kazi suala hilo na kuwataka kurejea madarasani.
     
  2. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #2
    Feb 3, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hii ndi bongoland, kila sehemu maandamano!!
     
  3. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #3
    Feb 3, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    unajua nimeangalia mtiririko wa hiyo habari nikaona kwamba mwanafunzi hakuvaa sare za shule,then karudishwa akavae akakataa,then akapigwa mateke na vibao wao wakaamua kumbeba na kumpelekea mkuu wa wilaya kwanini wasianze na headmaster?halafu hata hivyo kwanini huyu mwanafunzi alimgomea mwalimu kwenda kuvaa sare za shule?mie sikuona sababu ya maandamano kwa hapo sema sababu tu umeshakua ni mtindo ndio maana wameandamana
     
  4. M

    MaMkwe JF-Expert Member

    #4
    Feb 3, 2011
    Joined: Sep 5, 2007
    Messages: 284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kijana na mwalimu wote wamevuma mazao ya walichopanda. Kijana hana adabu na mwalimu amevamia fani kuganga njaa. Mwalimu hapaswi kupiga mtoto kwa mateke na magumi. Watoto watukutu wanahitaji busara kuwashughulikia.
     
  5. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #5
    Feb 3, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    hivi viboko viliishafutwa sasa njia mbadala walipendekeza iwe nini?maana zamani kulikua na adhabu balaa kuchimba mashimo,kubeba matofali nk
     
  6. KIMICHIO

    KIMICHIO JF-Expert Member

    #6
    Feb 3, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
  7. M

    Mwan mpambanaji JF-Expert Member

    #7
    Feb 3, 2011
    Joined: Apr 3, 2008
    Messages: 467
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    two wrong does not make one correct
     
Loading...