Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hii imekaaje? Virusi vya ukimwi vyanichanganya!!

Discussion in 'JF Doctor' started by Redey, Oct 11, 2009.

  1. R

    Redey Member

    #1
    Oct 11, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tumeoana miaka mitano iliyopita, mara baada ya kuoana mmoja kati yetu alifanya HIV test na kugundua yuko reactive, bila kumshirikisha mwenzi wake kwakuamini kuwa yeye ndiye chazo. Hivi majuzi tumeenda wote kwenye VCT centre na ikabainika kuwa mmoja kati yetu ni nonreactive na mwingine ni reactive. Cha kushangaza ni kwamba mda wote huu hatujawahi tumia kinga. Sasa ni nini kinamfanya mmoja kuwa non-reactive wakati tumeishi miaka mitano kwenye hii hali?
    Naomba nieleweshwe nini kinasababisha. Wataalam nawategemea mnieleweshe.
     
  2. J

    Joyceline JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 1,012
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kwa uelewa kidogo, nadhani wakati wa tendo la ndoa michubuko haikutokea ndo maana mkapunguza uwezekano wa 1 wenu kuambukizwa
     
  3. Dr. Chapa Kiuno

    Dr. Chapa Kiuno JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2009
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Yah!`Michubuko ndy reason I think... Inaelekea huwa mnaandana vema kiasi kwamba lubricant inakuwa tele kwenye chungu
     
  4. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #4
    Oct 13, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kweli chungu kinajaa tope la utelezi kiasi kwamba hata bao ni unazungusha mbili tu kitu
     
  5. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #5
    Oct 13, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Na kama ni kweli muanze kukandamizana kwa makini zaidi
     
  6. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #6
    Oct 13, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Kuna matatu,

    1. Kama walivyosema wengine, inawezekana hakuna mchubuko uliosababisha maambukizi.Ingawa kama mnakutana hata mara moja kila wiki mbili kwa miaka miano ni vigumu kutopata mchubuko, labda uniambie mmetumia mpira muda wote, kitu ambacho haielekei kuwa kilitokea kwa mujibu wa maelezo yaliyotolewa.

    2. Inawezekana umeambukizwa lakini kinga yako ni kali sana na virusi ni vidogo sana kiasi havionekani.

    3. Inawezekana una natural immunity na virusi haviwezi kukuambukiza. Watu wa kundi hili wanatafutwa sana kwa research. Jaribu kuongea na research teams wanaweza kukuchunguza zaidi.Inawezekana ufunguo wa dawa au chanjo ya AIDS unayo.
     
  7. Violet

    Violet Member

    #7
    Oct 13, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sio kila mtu anapata
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Oct 13, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Wewe;

    1. Yupi kati yenu ni reactive
    2. Je ni huyohuyo amekuwa reactive tangu mwanzo? au kumetokea mabadiliko?
    3. Mmeshacheki kwa vipimo vingine vya juu au mnatumia rapid test alone?
    4. Mmepata watoto?
    5. Nao status zao zikoje?
    Ukitoa hayo, itasaidia zaidi
     
  9. R

    Redey Member

    #9
    Oct 13, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  10. b

    bnhai JF-Expert Member

    #10
    Oct 14, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,684
    Likes Received: 754
    Trophy Points: 280
    Bluray!
    Hiyo point ya pili nina mashaka nayo saana. Immunity (kinga) na kuonekana kwa virus ni vitu tofauti kabisa. Si kweli kama mtu anaimmunity kubwa anaweza kusababisha maambukizi yasionekane bali immunity inatengeneza reaction (mambo ya antibody and antigen) na hivyo kumprotect mtu from disease. Mie si mtaalam wa biology but that is what I remember. Na kwa structure ya virus wa ukimwi kuanzia life cycle yake sinahakika km uko sahihi.
    Kwahiyo please ninashauri mambo ya kiafya tuwaachie wataalam maana jamaa anaweza kuendelea bila tahadhari akapata maambukizi. hapo mie nakubaliana nawaliosema ile fluid inakuwa nyingi then hakukutokea friction. Jamaa anapaswa achukue tahadhari kwa kushauriana na mwenzi wake.
     
  11. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #11
    Oct 14, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Mbona unajicontradict? Unasema mambo ya afya tuwaachie wataalamu, unasema wewe si mtaalamu halafu unaleta opinion zako zisizo na utaalam?

    Unajua maana ya immunity? Unajua immunity system inavyofanya kazi?

    Unajuaje kama mie si mtaalam?
     
  12. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #12
    Oct 14, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    habari inanitisha hii na kunishangaza hivi inawezekana ?
     
Loading...