Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hii imekaaje?- Daraja la Mbutu/Igunga lisijengwe!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by masopakyindi, Aug 26, 2012.

  1. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #1
    Aug 26, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,654
    Likes Received: 1,001
    Trophy Points: 280
    Haya wanasheria wa vijiweni na mashabiki wa kisiasa naomba maoni yenu.

    Kutokana na ukweli kuwa katika kesi ya ubunge Igunga , Mbunge wake Dr Kafumu ameangushwa kutokana na sababu nyingi.
    Lakini sababu moja kubwa ilikuwa ahadi ya daraja la Mbutu, ahadi iliyotolewa na Waziri wa Miundombinu Dr Magufuli wakati wa kampeni.
    Jaji aliyetoa hukumu hakugusia ujenzi wa daraja hilo ambalo sasa inaonekana dhahiri watu wa Igunga hawakustahili kujengewa.

    Viongozi wa upinzani hasa Dr Slaa alikuwa Igunga jana, lakini yuko kimya juu ya hili.
    Sasa nauliza ujenzi huu ukome kwa vile ulikuwa rushwa?

    Wasalaam
     
  2. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #2
    Aug 26, 2012
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Mradi Dr Slaa hajaongea lolote juu ya hili wana CDM hawawezi au hawaruhusiwi kufikiri juu ya suala hili.

    Lakini hiyo sasa ni rushwa?
     
  3. kupelwa

    kupelwa JF-Expert Member

    #3
    Aug 26, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 652
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35


    kesi iyotoa hukumu ilikuwa ya kubatilisha uchaguzi igunga , kwa tuhuma za rushwa za kisiasa, kama ahadi za magufuli.lakini serikali hata bila kutoa ahadi za rushwa ya kisiasa, inatakiwa kuwatumikia wananchi wake na kuwaletea maendeleo.daraja ni mojawapo ya mikakati ilikuwa imepangwa hata kabla ya kampeni za kisiasa.Hivyo mahakama kwenye kesi iliyomwangusha kafumu, haiwezi kutoa zuio la utekelezwaji wake kosa lilikuwa kutolewa wakati wa kampeni.Ikumbukwe tayari serikali imetoa fedha na kuingia mikataba na wakandarasi wa ndani kujenga daraja hilo, na mikataba hiyo ni halali, hivyo mahakama haiwezi kuingilia mikataba halali iliyoingiwa.hivyo litandelea kujengwa bila tatizo.
     
  4. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #4
    Aug 26, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,654
    Likes Received: 1,001
    Trophy Points: 280
    hapa ndo tunapata undumila kuwili kwa \cdm.
    Hapa sipati msimao wala falsafa ya wanachama wa CDM , wanataka kutumikiwa tu!
    Kama wana nchi wa Igunga wanaona wameonewa katika kukubambikiwa mbunge basi wasiwe wanafiki, kwa kupitia chama chao wakane huu mradi ili waondokane na athari za rushwa.

    Wana CDM JF najua hawachangii hapa maana wanajua wanasutwa na unafiki wao wenyewe pamoja na kushangilia maamuzi ya mahakama.
     
  5. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #5
    Aug 26, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Ujenzi wa mradi huo unatokana na kodi ya watanzania wote wakiwemo wewe na wananchi wa igunga! Kama ni suala la rushwa, mbona tanzania tuna miradi mingi ya rushwa tunayoitumia ikiwemo rada?
     
  6. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #6
    Aug 27, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,014
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Kuna mdau aliweka picha enelo hilo pamewekwa mawe kama ma lorry matatu tu... na hakuna kinachoendelea
     
  7. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #7
    Aug 27, 2012
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Acha uongo!!
    Unachofanya ndicho kinaitwa rumour mongering.
    Nakuwekea picha iliyochukuliwa mnamo mwezi July 2012 juu ya maendeleo ya hapo kwenye mradi.
    View attachment 62919
    Katika background waweza kuona vifaa vya ujenzi kazini.
     
  8. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #8
    Aug 27, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    KULA kwa CCM, KURA kwa CHADEMA. Pesa inayojenga daraja sio ya CCM, hivyo ilikuwa ni makosa kwa Magufuli kutoa ahadi kwa wapiga kura kuwa atajenga daraja kana kwamba pesa ni yake binafsi.
     
  9. Triple G

    Triple G JF-Expert Member

    #9
    Aug 27, 2012
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 691
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    duuh?mkuu unanikumbusha mbali nimezaliwa sehemu moja inaitwa Mwanzugi sio mbali sana na igunga.
     
  10. U

    Udaa JF-Expert Member

    #10
    Aug 27, 2012
    Joined: Jun 8, 2012
    Messages: 727
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hawa thithiem wana laana ya wtz,hawawezi kujitapa hadharani watajenga nn sijui ihali wanajua fedha ni kodi yetu.
     
  11. U

    Udaa JF-Expert Member

    #11
    Aug 27, 2012
    Joined: Jun 8, 2012
    Messages: 727
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Watajicheki,nape punguza kulialia.
     
  12. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #12
    Aug 27, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Ebwana vipi tena ubongo umeuwekea parandesi?
     
  13. Gedeli

    Gedeli JF Gold Member

    #13
    Aug 27, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 415
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35

    tafadhali kuwa mwelewa huu ulikuwa ni mradi wa serikali kwa wanachi wake. magufuli alichokosea ni kusema msipokichagua CCM daraja hilo halitajengwa ikiwa inamaana pesa hizo zingehamishiwa sehemu nyingine kama si kwao Chato Kwa hiyo wanachi wa Igunga wa na haki kabisa na daraja hili na kama limesitishwa wanahaki kuhoji hiyo pesa iko wapi?
     
  14. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #14
    Aug 27, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,654
    Likes Received: 1,001
    Trophy Points: 280
    Ni kweli mkuu maana mtaji wa kushinda pale ilikuwa hilo daraja ,sasa akili inapata mchecheto kupigwa bao, ndio maana nasema imekaaje?
     
  15. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #15
    Aug 27, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,654
    Likes Received: 1,001
    Trophy Points: 280
    Naelewa sana mkuu ndiyo maana nauliza hili limekaaje?
    Jaji tayari kasema daraja hilo ni tunda la rushwa sasa tunda mwalipenda lakini hiyo rushwa je?

    Jaji alikuwa mwoga kwa kutotoa maamuzi ya kusitisha ujenzi huo.
    Nashangaa hata mlalamikaji mkuu wa CDM , DR Slaa hakufika site wala kusema lolote juu ya hili!
    Huu ni unafiki.
     
  16. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #16
    Aug 27, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,014
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Soma vizuri nilichoandika kuna Mdau aliweka Picha eneo hilo Sasa uongo wangu ni kuhusu hiyo Picha? Wacha niitafute niiweke
     
  17. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #17
    Aug 27, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,654
    Likes Received: 1,001
    Trophy Points: 280
    Ha ha ha!

    Umekamatika mkuu, lete picha ya kusafisha uongo wako.
    Lakinibado hujajibu swali langu.
     
  18. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #18
    Aug 28, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,841
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    cdm walipinga kitendo cha rushwa na si kudai hiyo rushwa.What if hiyo rushwa ilikuwa mapenzi ingedaiwa?By the way kuitoa ni kujenga uadui na raia tena, na daraja ni mradi wa manufaa.Yaani ni kama mtoto haramu vile huwa hauwawi na haitii furaha kuwazuia kuja kuwa superstar.
     
  19. Makete Kwetu

    Makete Kwetu JF-Expert Member

    #19
    Aug 28, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    masopakyindi mgumu wa kuelewa...hilo daraja hata angechanguliwa mgombea ya cdm lingejengwa tayari lilikwa kwenye budget....usifikiri hivi vitu wana plan jion vinafnyika asubuhi....hakukua na haja kwa waziri kurubuni watu...haihijai degree ya sheria kupambanua hapa
     
Loading...