Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hii elimu yetu vp?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by kuringe, Oct 2, 2011.

  1. k

    kuringe Member

    #1
    Oct 2, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jaman mimi ni mwalimu wa shule ya sekondari ,nashangazwa na huu utaratibu wa wanafunzi wa kidato cha nne kufanya mitihani ya vitendo[practical] wakati shule huska hazina maabara .kinachofanyika ni kwamba walimu wa masomo ya sayansi wanawafanyisha wanafunzi practical miezi ya mwisho wakishakaribia mitihan hasa wiki za mwisho wakishapokea maagizo ya baraza kuhusu vifaa na samples za kuuanda kwa ajili ya mitihan,wasiwasi wangu ni waha wanafunzi wanaandaliwa kuwa wanasayansi ama wanasaidiwa wafaulu mitihan?kwan kwa sasa shule nyingi zinakwepa mitihani ya alternative to practical kwa madai ni migumu sana,ushauri wangu wakati wa ukaguzi hili suala la maabara liangaliwe kwa upana wake ili shule zinazofanya mitihan ya vitendo ziruhusiwe kwa kuwa zmekamilika kimiundo mbinu na sio vingnevyo.wakati wa mitihan ya vtendo wanafunz wanahangaika, nafasi ni ndogo ,vifaa ni vichache,uelewa ni mdogo ambao hupelekea hatar nyingi.
     
  2. Kijuche

    Kijuche JF-Expert Member

    #2
    Oct 2, 2011
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 418
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tumekuelewa teacher. Wahusika wajibikeni kwa hili.
     
  3. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #3
    Oct 2, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Unalalamika nini wakati wengine tulifanya mtihani wa Chemistry, Physics na Biology kwa mtindo wa alternative to practical na tukachana pepa?
     
  4. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #4
    Oct 2, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,706
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    hoja sio kuchana pepa. hoja hapa ni uwezo wa mhusika kufanya hayo mambo kwa vitendo baada ya mitihani?
     
Loading...