Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hii elimu ya bongo mbona inanitisha!!!!!!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by SURN, Oct 25, 2011.

  1. S

    SURN JF-Expert Member

    #1
    Oct 25, 2011
    Joined: Sep 5, 2011
    Messages: 313
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jaman polen nakaz kwa wale waliobahatika kuajiliwa.na wale ambao wamejiajir.kwa wale wezangu na mimi 2naosoma kama mimi 2kazana one day yes----kuna ki2 kimoja kinanisumbua sana kichwani mwangu.why wa2 wasome mpaka huko juu(degree.mastaz nk)mwisho wakakosa kazi?je sisi 2naosoma 2nachukua picha gan kama si kukata tamaa ya masomo maana kuna kaka ze2 weng wapo mitaan na walikuwa wanauwezo wakimasomo.but now nipo first year ardhi unversity lakn nikichek soko la ajira nakata tamaa kabisa ya masomo.sasa wana JF 2fanye nin ili2ondoe tatizo hili ktk nchi ye2 iliyopoteza mwelekeo na inaelekea kwenye shimo baya?
     
  2. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #2
    Oct 25, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    hapo kwenye red kweli imedhihirika upo first year..................kazana na masomo.
     
  3. S

    SURN JF-Expert Member

    #3
    Oct 25, 2011
    Joined: Sep 5, 2011
    Messages: 313
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    so ulijua nimekuja kudanganya wa2.kama umeelewa toa maon 2okoe taifa.kwan nimekosea au
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    Oct 25, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,228
    Trophy Points: 280
    Dawa ni kutengeneza ajira.
     
  5. Pdraze

    Pdraze JF-Expert Member

    #5
    Oct 25, 2011
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 606
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    It can be done play your part!!
     
  6. S

    SURN JF-Expert Member

    #6
    Oct 25, 2011
    Joined: Sep 5, 2011
    Messages: 313
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  7. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #7
    Oct 25, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,534
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Ni kweli kabisa, kwa mtu mwenye degree kufikiria kuajiriwa/kutumikishwa ni jambo la aibu sana. Kuna tatizo somewhere kwenye hii elimu. Kama darasa la 7, form 4 au form 6 anaweza kujiajiri na kufanikiwa, msomi kazubaa vijiweni kutafuta kazi! shame upon the scholars!
     
  8. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #8
    Oct 25, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,693
    Likes Received: 403
    Trophy Points: 180
    Wewe unasoma ardhi course gani? Maana kile chuo vijana wakiwa 3rd year wanapata michongo ya kufanya,mfano course ya real estate karibu wote wapo NHC pale,mi kuna wadogo zangu wanasoma hiyo,ila kwa wewe ni mapema sana kuwaza hizi ishu,nina maanisha unaweza kupoteza peace of mind halafu ikaathiri juhudi zako katika masomo.

    Cha msingi soma kwa bidii na hicho chuo bado soko lake la ajira halijawa flooded maana ardhi na majengo ni vitu endelevu na wataalamu wa hayo mambo wanapatikana hapo ardhi university na sio pengine.KOMAA DOGO YOU WILL MAKE IT.
     
  9. DullyJr

    DullyJr JF-Expert Member

    #9
    Oct 26, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Tatizo lenu mnawaza kuajiriwa tu,
     
  10. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #10
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,711
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Hili ndo tatizo kubwa, elimu ya Kibongo haimuandai kijana kuwa mwelewa,
    ili aje ashindane kwenye soko la ajira na vijana wenzie wa mataifa mengine
    ila inamfanya awe tegemezi katika kusubiri kuajiriwa, na ajira wengi wetu
    tunaitafsiri kuwa ni kuajiriwa serikalini au kwenye taasisi binafsi tu lakini
    kujiajiri wenyewe (ujasiamali) hatuoni kama ni ajira. Ni aibu kwa msomi kama
    huyu kuanza kulilia ajira akiwa mwaka wa kwanza tu...
     
  11. Engager

    Engager JF-Expert Member

    #11
    Oct 26, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Nimemuota Gadaffi leo.
     
Loading...