Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Heslb yatoa siku 21 tu....

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Adolph, Jan 27, 2012.

  1. Adolph

    Adolph JF-Expert Member

    #1
    Jan 27, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 845
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    kwa wale ambao tumemaliza katika vyuo hapa nchini na kufanikiwa kupata mikopo kupitia heslb, HESLB wametoa siku 21 tu iliyoanza tarehe 23/01/2012 ili uwe umewasilisha information zako kwao au kwa debt collectors ili waanze kula chao..kinyume na hapo wamesema watafanya haya yafuatayo...

    1. Shall be liable to legal action as per Sect. 19 (a) (1) of the HESLB Act.
    2. Shall be subjected to additional monthly Penalty of 5% p.a. on the outstanding loans, over and above the 5% that was levied earlier.
    3. Shall have his/her outstanding loan loaded with the cost of tracing that will be charged after being traced by the Debt Collection Agent of the Board.
    4. Shall be blacklisted and his/her information shall be submitted to the Credit Reference Bureaux, following which they shall be barred from access to credit facilities from all Financial Institutions.
    5. Shall be barred from securing Government scholarships or admission for Postgraduate studies in any Higher Learning Institution within and outside the country.
    6. Their details shall be submitted to the Ministry of Home Affairs, Department of Immigration and all Embassies where they will be denied approval for travelling abroad.
    kwa taarifa zaidi ingia hapa Loan Defaulters/Wadaiwa

    nawasilisha!!!!
     
  2. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #2
    Jan 27, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,724
    Likes Received: 1,849
    Trophy Points: 280
    Mkwara tu huo,
    Nishasema SILIPI, ule ulikua ni MSAADA uliobatizwa jina feki la MKOPO.
    Hii imekula kwao.
     
  3. Adolph

    Adolph JF-Expert Member

    #3
    Jan 27, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 845
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    sijaajiriwa wala sijajiajri...hapa wataisoma no.
     
  4. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #4
    Jan 27, 2012
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,585
    Likes Received: 2,522
    Trophy Points: 280
    Mbona wengine tunakatwa kila mwezi kwenye mshahara?Aisee halafu nimeona jina langu.
     
  5. PHOTOVOLTANIC

    PHOTOVOLTANIC Member

    #5
    Jan 27, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Mliopata mikopo muwe waungwana msipolipa wenzenu watasoma na nini wakati inaeleweka fika kuwa kila mwaka wanaohitaji mikopo wanaongezeka kwa kasi kuliko makuasanyo ya serikali.
     
  6. Keren_Happuch

    Keren_Happuch JF-Expert Member

    #6
    Jan 27, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 1,880
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mimi nilishalipa siku nyingi lakini jina lipo, naona wamechukua tu majina yote.....sidhani kama hii list iko sahihi!
     
  7. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #7
    Jan 27, 2012
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,773
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Hiyo orodha iko wapi labda wamenisahau wanawanee
     
  8. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #8
    Jan 27, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Chakujiuliza je hao watu wanauwezo wa kuzirudisha?unaweza kuta walivyo sasa ni hoi kuliko walivyokuwa kipindi cha nyuma
     
  9. I

    IMWANAMATE Member

    #9
    Jan 27, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Heslb hawapo makini, hawawajui wadaiwa wao, badala yake, wamechukua majina ya wanafunzi karibu yote ya wale waliosoma katika vyuo mbalimbali kwa miaka husika na kuwaweka katika matangazo; huenda labda ndiyo wanawatafuta wadeni wao, mimi nimemaliza deni langu tangu September 2010. lakini cha kushangaza nipo katika lisit. pia kuna watu ambao nawajua wamemaliza kulipa au wanaendelea kulipa lakini wapo katika lists. Wana- JF advice us, steps to be taken to Heslb for disclosing our name sas loan defaulters while we have already repaid our loans.
     
  10. g

    germstone jnr Member

    #10
    Jan 27, 2012
    Joined: Dec 27, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    ni kweli aisee hata mimi nimebakiza mz 5 tu nimalize deni tena ghafla mwezi dec walibadili makato toka 5 hadi 15% ya mshahara lkn nipo kwenye orodha ya defaulters!
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Jan 27, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    toitoi geresha tu hiyo.


    M
    k
    w
    a
    r
    a

    tu huo
     
  12. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #12
    Jan 27, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    mie jina langu halipo lakini wananikata,sijui deni wamelitoa angani
     
  13. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #13
    Jan 27, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    du sasa ambaye hajafanikiwa kupata kazi anakatwa nini?
     
  14. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #14
    Jan 27, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,983
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    tutalipa vipi wakati tangu tumemaliza chuo tupo mitaani hatuna ajira,wanawaajiri watoto wao,hatuna mitaji ya kujiajiri sisi ni watoto wa wakulima wanataka tulipe kimuujiza au? serikali nayo haijali inaajiri kwa kujuana,we are sick and tired tena sitaki kusikia bodi inadai hela maana hiyo mikopo kupewa tulikua tunapewa kwa mbinde tena baada ya mgomo sasa ni zamu ya bodi kugoma ili warudishiwe hela zao
     
  15. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #15
    Jan 27, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Malipo yangu ya mkopo wachukue katika zile Mil.90 za Ester Budili.
     
  16. B

    BINARY NO JF-Expert Member

    #16
    Jan 27, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Kwanini serikali isisomeshe wanafunzi bure mbona kiasi inachowapa wanafunzi ni kidogo lakini ni mzigo mkubwa kwa wanafunzi wengi wa tanzania....kwanza kwa umri wao wengi ni vijana ambao familia wanazotoka ni duni pili wengi wanaomaliza ajira hakuna zaidi ya ualimu tatu vijana wengi wanaomaliza ndo kwanza wanaanza maisha ya familia yani ya mke na mume japokua wengi wameshindwa kuoa baada ya kukosa ajira tano ata wanaobahatika kupata ajira na kufanikiwa kupata wenza wao maskini hawa vijana huanza kufikiria kupata kiwanja na kujenga apo apo ndo vifamilia vinaanza yani mtoto wa kwanza mara asaidie ndugu na jamaa mshahara wenyewe kiduchu basi ni shida tupu na nimzigo na ndomwanzo wa kutafuta njia mkato kwa vijana wetu......nashauri serikali iliangalie hili kusomesha vijana wetu hasa wa elimu ya juu wenye vigezo iwe ktk ilani na iwe ni lazima with free of charge......asilimia 95 ya viongozi wetu wa juu walisomeshwa bure kwa kodi za watanzania....better late than never..........kuwadai vijana na uku migodi waliyopewa na mungu ni laana na mwisho wake we create another tunisia.....
     
  17. il dire

    il dire Member

    #17
    Jan 27, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    yeah am shocked mi nina karibia mwaka na ki2 naona wananikata, inamaana hayo makato ya kila mwezi kuna mwehu anakula nn.
    inapain kma unalipa halafu still unaona jina lako kwenye list ya loan defaulters
     
  18. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #18
    Jan 28, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    watu watalipaje na hawana kazi
    mbona wanakuwa kama hawatumiii akili,wangekuwa wanatoa na ajira ili wakidaiu wadai wakiwa wanajua kila mtu yupo ofisini
     
  19. The secretary

    The secretary JF-Expert Member

    #19
    Jan 28, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 4,158
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    kulipa tutalipa ili wadogo zetu na watoto wetu wapate kusoma.tatizo hao debt collector hata siwaamini inaweza tukawa tunapeleka hela kwenye kikundi kidogo cha watu!
     
  20. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #20
    Jan 29, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,073
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    Fuatilia Madame KH, kusanya rekodi zako zote za kuwaonyesha kwamba huna deni nao au siku za usoni wanaweza kabisa kukuadhiri. Nimeliona jina la Madame KH :):)
     
Loading...