Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hesabu ya Kura Nayo ngumu- Kikwete ahesabu kura Milioni 15!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Njilembera, Oct 6, 2010.

  1. Njilembera

    Njilembera JF-Expert Member

    #1
    Oct 6, 2010
    Joined: May 10, 2008
    Messages: 1,344
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Ukiniuliza kwa nini ninaweka hii posting sitakuwa na jibu! Ila imenifurahisha kwamba JK anadai CCM ina wanachama 5m. Akamtaka kila mwanachama akamate watu watatu ambao sio wanachama. Halafu akapata jibu, kwamba atapata sasa support kutoka kwa watu 15m! Je amepatia hesabu au kalamba chini. Msilikize

    http://www.youtube.com/watch?v=3L-3ayFRk1E&feature=related
     
  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    Oct 6, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Assuming every CCM member supports him. There may be a possibility that some CCM members do not support him and they would call on their friends to vote for Dr. Slaa.
     
  3. Njilembera

    Njilembera JF-Expert Member

    #3
    Oct 7, 2010
    Joined: May 10, 2008
    Messages: 1,344
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Jasusi you did not get it.

    If every CCM member gets 3 other non-CCM members to vote for JK, then the total votes expected should be the 15m Non-CCM members and the 5m CCM Members, i.e 20m votes. How many Tanzanians registered to vote this election( is it close to 20m, I cannot remember, but it is not important now).

    My take was that JK was asking his members not to vote for him but rather ask 15m other people to vote for him, and that was to me COOL!
     
  4. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #4
    Oct 7, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Hahaaaaa Jk ban a. Unaniacha hoi san a na hesabu zako za makengeza
     
  5. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #5
    Oct 7, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Ha!ha,
    Now I get it!
     
  6. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #6
    Oct 7, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,178
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Duu Jamaa aliangukia pua kwenye Hisabati!! Nadhani huyu alipata zero kwenye hesabu kama sivyo basi alichakachua. halafu waliojiandikisha 19m yeye anapata kura20m! uchakachuaji at its best.
     
  7. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #7
    Oct 7, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Mimi ni CCM damu damu lakini nimekamata wapigakura 10, 000 na ushehee kidogo ambao nimewashawishi safari hii tukiadhibu chama chetu kwa kuendekeza ufisadi. Ninaamini siko pekee yangu.
     
  8. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #8
    Oct 7, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,760
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Ndio maana kila kukicha anadanganywa, hata na mkewe na mwanae Riz1
     
  9. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #9
    Oct 7, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Atasingizia tena kuwa wasaidizi wake wamemdanganya kama ilivyo desturi yake. Hahahaha. Hii hesabu atakuwa ameifanya makamba (yule mwalimu wa UPE) na jamaa akaichukua kama ilivyo. Du, huyu ndo rais mtarajiwa....naomba tumsaidie kwa kumpumzisha kazi. He will thank us a lot that we did (baada ya muda)
     
  10. tempo_user1

    tempo_user1 Senior Member

    #10
    Oct 7, 2010
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    JK bado ana ndoto za kiajabu ajabu, katika hiyo hesabu ya wanachama 5m anawahesabia wengi sana ambao walishaondoka ccm siku nyingi kama akina Kuga Mziray ambaye amesema ana kadi ya ccm kaiweka kwenye kumbukumbu zake ili akiingia madarakani atumie kuwadai michango yake aliyowachangia, tehe tehe.

    My take: ccm has les than 2m members, wengi wa wanaoitwa wanachama wa ccm hawachangii michango halali ya chama au walishajiunga na vyama vingine vya siasa bila kurudisha kadi na wengine wanagombea nafasi mbalimbali kupitia vyama vingine.
     
  11. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #11
    Oct 7, 2010
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kadi za CCM zinagawiwa kama njugu, hasa wakati wa kura za maoni. Inaonekana kila mtu anayegombea nafasi katika CCM anachapisha kadi zake na kuwagawia watu ambao hawakuwa wanachama wa CCM. Nina mashaka kama CCM wanayo orodha ya uhakika ya wanachama wao. Takwimu zinatumiwa kutujenga kisaikolojia kwamba chama kina nguvu. Ukitazama matamko ya nyuma kama miaka mitatu iliyopita wameanza na namba ya 3m, wakaja 4m na sasa wanadai ni 5m. Hiyo recruitment drive imefanyika lini na wapi? Uongo mtupu.
     
  12. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #12
    Oct 7, 2010
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    JK bana!!! Kachoka!!!
     
  13. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #13
    Oct 7, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    sina muda wa kusikiliza pumba
     
Loading...