Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hesabu hii imekaaje?

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by Katavi, Mar 25, 2010.

  1. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #1
    Mar 25, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,665
    Likes Received: 2,836
    Trophy Points: 280
    Nimepewa swali la hesabu na mtoto wa darasa la nne, nimeumiza kichwa kutafuta jibu nimeshindwa, na imebidi nimdanganye kuwa ni ya chuo kikuu! Hesabu yenyewe ipo hivi:
    "watu 3walikula mgahawani gharama zikawa sh.25@1. Walimpatia mhudumu sh. 75. Kaunta alimpa sh. 5 mhudumu na kumtaka awarudishie wateja hao kwani amewapa punguzo. Mhudumu wakati akiwaendea aliwaza vipi atazigawa sh. 5 kwa watu 3, hivyo akaficha sh.2 na kuwagawia sh.1 kila mtu. Sasa kila mmoja alitoa sh.24 na 24x3=72. Ukijumlisha ile sh.2 aliyochukua muhudumu zinakuwa jumla 74. Sasa ile sh.1 ipo wapi?"
     
  2. Iramusm

    Iramusm JF-Expert Member

    #2
    Mar 25, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 401
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Siku zote ukitaka kujua kiasi ulichokuwa nacho mwanzo inabidi uchukue kiasi ulichotumia + chenji ulopewa. Mfano, umeenda dukani, umenunua mkate 800/= umerudishiwa 200/=, ina maana ulitoa 1000/=

    The same applies, Jamaa wamerudishiwa 3/=, alafu 2/= kachukua muhudumu(tuchukulie kama tip), af kaunta imebaki 70/=; kwahiyo total walotoa mwanzo ni 70+2+3 = 75/=
     
  3. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #3
    Mar 25, 2010
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Mkuu, umefanya kosa moja kubwa sana kimahesabu.

    Jamaa kama aliwarudishia shilingi 1, kila mtu ni kweli katoa sh.24 na hii inatoa jumla ya shilingi 72. Kama gharama ilikuwa shilingi 70, ina maana shilingi 2 ndiyo kavuta mhudumu. Ukichukua mbili na kujumlisha 3 unapata 75.
     
  4. b

    buliba Member

    #4
    Mar 25, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Jamani na mie narusha ka-hesabu kangu haka.....

    At the end of a banquet 10 people shake hands with each other. How many handshakes will there be in total?
     
  5. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #5
    Mar 25, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,665
    Likes Received: 2,836
    Trophy Points: 280
    Karibu sana jamvini!
     
  6. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #6
    Mar 25, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Watu 10 x 10 - 1 = 99
     
  7. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #7
    Mar 25, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Kichwa kinafanya kazi, huo mchanganuo sahihi.
     
  8. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #8
    Mar 25, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    10+(9+(8((...+(1)..))=10+9+8+7+6+5+4+3+2+1.
    kwa wanahesabu, Sn=10(1+10)/2 = 55 shakes.
     
  9. Iramusm

    Iramusm JF-Expert Member

    #9
    Mar 26, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 401
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    kama kuna watu kumi,kila mmoja atashake hands na watu tisa,manake huwezi kujishake hands mwenyewe,so 9 handshakes kwakila mmoja wa hao watu kumi ni 9 x 10 = 90 handshakes.

    Buliba,sema,tumepata au tumekosa?
     
  10. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #10
    Mar 26, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    It is vely thimpo kweshen.

    Here it comes
    = 0 + 1 + 2 + 3 + 4 + 5 + 6 + 7 + 8 + 9

    Meaning the
    first person shook no body = 0
    second person shook with one person = 1
    third person shook with two person = 2
    fourth person shook with three person = 3
    fifth person shook with four person = 4
    sixth person shook with five person = 5
    seventh person shook with six person = 6
    eighth person shook with seven person = 7
    ninth person shook with eight person = 8
    and the tenth shook with nine = 9
    so the total hand shakes = 0 + 1 + 2 + 3 + 4 + 5 + 6 + 7 + 8 + 9 = 45
     
  11. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #11
    Mar 26, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Very interesting.
     
  12. Konakali

    Konakali JF-Expert Member

    #12
    Mar 26, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 1,495
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145

    Kwani kama kila mmoja alichangia sh.24, na wote kwa pamoja walitoa sh.75, je ile sh.1 ya ziada imetoka wapi?
     
  13. KATIZAJI

    KATIZAJI Member

    #13
    Mar 26, 2010
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 58
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    EVERY ONE WILL SHAKE HANDS WITH OTHER NINE (9), SO 10x9=90
     
  14. senator

    senator JF-Expert Member

    #14
    Mar 26, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 1,927
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Mtoa mada alete majibu ya maswali hayo au kwakuwa ipo kwa jokes ndo mana hakuna kumalizia??:confused:
     
  15. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #15
    Mar 27, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    hehehehehehe!
     
  16. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #16
    Mar 28, 2010
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kwa jinsi ulivyojichanganya, huwezi kupata jibu. In maths, lazima ulichambue swali. Na hapa unafanya:
    75 - Waliyotoa mwanzo
    - 5 - Change
    70 - Iliyobaki hotelini
    + 3 - aliyowapa mhudumu
    73 - jumla yake
    + 2 - aliyobaki nayo mhudumu
    75 - jumla la hesabu zima

    Hivyo hakuna hela iliyopotea. Ni wao wamejaribu tu kukuchanganya. Lazima ujue pa kuanzia katika hesabu siku zote.

    10 x 9 = 90 - hii ni total possible number of handshakes
    90/2 = 45 - kwa sababu "a" akimshika "b" mkono, basi "b" hawezi kumshika "a" mkono tena. Hivyo inabidi tugawanye kwa mbili!!!
    Answer: 45 Handshakes
     
  17. handsomeboy

    handsomeboy Member

    #17
    Mar 28, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Wamelipa........75

    Wamerudishiwa........5-2=3

    Hivyo wamelipa Sh 73 na sio Sh 72

    Na mchango wa Kila mmoja utakuwa 73/3= 24.33

    Muhudumu kazuia mbili Sh mbili ya watu watatu ni sawa na 2/3= 0.67

    24.33
    + .67
    25.00 x 3= 75@3
     
  18. senator

    senator JF-Expert Member

    #18
    Mar 28, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 1,927
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Nimeipenda hii imekaa kimahesabu zaidi!
     
  19. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #19
    Mar 29, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,629
    Likes Received: 3,896
    Trophy Points: 280
    Hebu cheki hiyo bold vizuri!!!
     
  20. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #20
    Mar 29, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Kwa nini toa moja?
    elezea tu, maelezo ni sehemu ya mahesabu bana.
     
Loading...