Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Herufi 'A' na mikoa TZ. Whyyyyy?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Yusuph Salehe, Jan 31, 2011.

  1. Y

    Yusuph Salehe Member

    #1
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana JF kama kunamtu yeyote anaefahamu lolote kuhusiana na mikoa mingi ya Tanzania bara kuishia na herufi 'A' na sio herufi nyingine. Mfano mikoa isiyoishia na herufi 'A' ni kama LINDI, MOROGORO, KILIMANJARO, DAR ES SALAAM na PWANI (mikoa mipya haijahusishwa) lakini yote iliyobaki inaishia na 'A'. Kwa mwenye kujua atueleze au unahisi ni kwa nini?
     
  2. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #2
    Jan 31, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    That is a mere concidence!

    Hakuna u-Sheikh Yahya hapo!
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Jan 31, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    wewe ndio utuambie unahisi nini ...sisi tutahisije kitu unachohisi
     
  4. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #4
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Nadhani lugha ya kiswahili / kibantu maneno mengi yanaishia na A.., Think about it hata kwenye hii sentensi yangu am sure A ndio nyingi...
    Sina uhakika Just Thinking
     
  5. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #5
    Jan 31, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,066
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mwl nyerere alikuwa mshairi,mkali wa vina na mizani! Natania mjomba.
     
  6. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #6
    Jan 31, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Labda ufanye research ya kwa nini majina yawe na herufi fulani!
     
  7. Freetown

    Freetown JF-Expert Member

    #7
    Jan 31, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 888
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    majina ya mabara yote, herufi ya mwanzo inafanana pia na herufi ya mwisho
    Africa, America, europe, Asia, Australia
     
  8. T

    TEGEMEA JF-Expert Member

    #8
    Feb 1, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani ilitokea tuu hakukua na mpango wowote.
     
  9. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #9
    Feb 1, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Yeye mwenyewe aliikuta hiyo mikoa Kigoma, Mwanza, Dodoma, Ruvuma, Iringa, Tanga, Mbeya, Mtwara, Singida in fact kazaliwa tayari hizo sehemu zina majina tayari yaani Nyerere mnadhani aliishi karne ya 14 vile?????
     
  10. B

    Baruhongerachi Member

    #10
    Feb 1, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hongera kwa huo utafiti ndugu yetu,ckjua kama Europe inaanza na kuishia na e. Anyway hii issue ni majina na yalitokea katika hali ya arbitrariness hakukuwa na mpango wowote...umeona eeh!
     
  11. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #11
    Feb 1, 2011
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,472
    Likes Received: 803
    Trophy Points: 280
    Hakuna freemasons apo.
     
  12. b

    bwakea Member

    #12
    Feb 2, 2011
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimeipenda hii
     
Loading...