Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Heri yake Mwalimu!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Nov 8, 2009.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Nov 8, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Hiki chama cha Mwalimu
    Hakina tena nidhamu
    Tunu iliyo adimu
    Nani wa kumlaumu?

    Anayo heri Mwalimu
    Kwani sasa marehemu
    Kutoona udhalimu
    Hakika leo kigumu.

    Kimepoteza hatamu
    Na sasa hakina hamu
    Watukanana kwa zamu
    Kwenye Chama cha Mwalimu

    Wasomi na wataalamu
    Wafuasi wake Mwalimu
    Wajanja na chakaramu
    Chaweza vipi kudumu?

    Walipuana mabomu
    Ya siri twayafahamu
    Dalili za uazimu
    Maskini Sisiemu.

    Yu wapi mtu timamu
    Hayupo Dar-es-Salamu
    Ndani yake Sisiemu
    Mpaka twende huko Lamu?

    Wenzangu na mfahamu.
    Tumeandika kolamu,
    Na tumetuma salamu
    Kumbe sisiemu ngumu

    Vipi tutawaheshimu
    Sisi wana wa Adamu
    Mafisadi wadhalimu
    Kwenye chama cha Mwalimu

    Siyo tena cha muhimu
    Kukipa tena hatamu
    Tusiwe hivyo karimu
    Jukumu hili adhimu

    Na tupandishe alamu
    Ya ujumbe maalumu
    Wasikie sisiemu
    Hatujageuka Utamu!

    Tuache kutabasamu
    Tukikenua kwa zamu
    Aibu ya Sisiemu
    Tanzania yetu humu.

    Twapaliza baragumu
    Twakemea Sisiemu
    Mmemwaga yenu sumu
    Nchi imekuwa ngumu!

    Isije kuwa lazimu
    Watu wakamwaga damu
    Kisa hii sisiemu
    Ivyopoteza hatamu!

    Tutabaki kushutumu
    Nani wa kumlaumu
    Na jumbe za kwenye simu
    Hadi ngoma za msimu!

    Kikwete mambo magumu
    Kaishindwa Sisiemu
    Nani atamlaumu
    Vigogo wakishutumu?

    Tumejawa na magamu
    Sababu ya sisiemu
    Hiki chama cha mwalimu
    Tukubali kusalimu?

    Moyo umeshikwa ghamu
    Chakula sinacho hamu
    Hakuna kilo kitamu
    Natamani ninywe sumu!

    Nchi itatugharimu
    Kosa lao Sisiemu
    Kwenda mbele ni kugumu
    Tukiwaachia humu!

    Haliendi gurudumu
    Kisa hawa sisiemu
    Tumefikia patamu
    Sasa tutawahukumu.

    Naweka chini kalamu
    Nijiunge sisiemu?
    Kwenye chama cha Mwalimu
    Kuing'oa hii sumu?

    Ama mtanilaumu?

    Na. M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Kijiji)
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Nov 8, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Big-Up Mkjj for a very interesting poem!

    Babu zetu walinambia Sikio la kufa halisikii dawa!

    Yaliyoongelewa vyumbani sasa yanapatikana masokoni na kwenye Njiapanda za miji!

    Hivi hawa ndugu zetu, pamoja na kuadhiriana huko walikofanya, bado watashikamana tena kama chama na kushinda uchaguzi 2010?

    Watatushinda tukiwa bado hai au maiti zinazotembea?

    Mungu bariki Tanzania, tuongoze vyema katika uchaguzi huo!
     
  3. G

    Gashle Senior Member

    #3
    Nov 8, 2009
    Joined: Mar 30, 2007
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkjj, hongera kaka shairi zuri japo sijidanganyi kuwa wakati unaliandika ulikuwa na tabasamu usoni. najua uchungu wa kusalitiwa na hawa wahuni, forgive my language. aluta continua, if we must day, lets not die like hogs...
     
  4. Zitto

    Zitto MP Kigoma Urban

    #4
    Nov 8, 2009
    Joined: Mar 2, 2007
    Messages: 1,192
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Nani wa kuku Laumu?
    Kila mtu baragumu
    Nchi imekuwa Ngumu
    Sasa twende Lamu
     
  5. Zitto

    Zitto MP Kigoma Urban

    #5
    Nov 8, 2009
    Joined: Mar 2, 2007
    Messages: 1,192
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    [ame]http://www.youtube.com/watch?v=8MYhp-2-Flc&feature=related[/ame]
     
  6. Semenya

    Semenya JF-Expert Member

    #6
    Nov 8, 2009
    Joined: Sep 5, 2009
    Messages: 571
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Kila siku twalaumu
    Viongozi wamekosa nidhamu,
    Ufisadi washika hatamu,
    mpaka kukosa adabu.
     
  7. M

    Masatu JF-Expert Member

    #7
    Nov 8, 2009
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Una beep eeh! watakupigia sasa hivi.....
     
  8. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #8
    Nov 8, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    we muache tu
     
  9. Semenya

    Semenya JF-Expert Member

    #9
    Nov 8, 2009
    Joined: Sep 5, 2009
    Messages: 571
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    IF u can't fight them join them...inaweza saidia pia to win the bottle.
     
  10. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #10
    Nov 8, 2009
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 135
  11. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #11
    Nov 8, 2009
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 135

    Kwa nini umem single out Zitto wakati na Mwanakijiji kaandika ? Zitto ni mtanzanoa ana hali ya maoni yake juu ya Kyame Kyenu hiki kya kutuibia na kuonyesha maajabu ya Kilimo Kwanza .Kila mara mnabadili Kauli mbiu wacha tuone baada ya Kilimo kwanza itakuwaje
     
  12. M

    Masatu JF-Expert Member

    #12
    Nov 8, 2009
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135

    Lunyungu uwe unasoma kwanza na halafu try to engage ur brain before kukurupuka ovyo. Wapi nimem single out Zitto? Hiyo quote yangu hapo juu unajua ni ya nani?
     
  13. Zitto

    Zitto MP Kigoma Urban

    #13
    Nov 8, 2009
    Joined: Mar 2, 2007
    Messages: 1,192
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135

    Tulieni jamani. Tuzungumze kwa furaha. Lunyungu - Masatu alisema Mwanakijiji anabipu na sio mimi. Masatu anaju mie siwezi kuwabip na lichama lao ambalo ndani yake kuna vyama 7

    Lunyungu mtake radhi Masatu maana umemvamia
     
  14. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #14
    Nov 8, 2009
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 135

    Nakutaka radhi Mkuu Masatu nimesoma vibaya . Tuendelee sasa mbele .
     
  15. Scientist

    Scientist JF-Expert Member

    #15
    Nov 8, 2009
    Joined: Feb 7, 2009
    Messages: 392
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MKJJ,
    Hili shairi safiii....
     
  16. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #16
    Nov 8, 2009
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Hii inaitwa ustaarabu! God bless you
     
  17. N

    Nurujamii JF-Expert Member

    #17
    Nov 8, 2009
    Joined: Jun 14, 2007
    Messages: 413
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Najaribu kutengeneza scenario kichwani ya CCM kumeguka. Nani watakaoondoka? Mafisadi au wapambanaji? Wakiondoka mafisadi hakuna kumeguka. Nani atapoteza muda kuwafuata? lakini wakiondoka wapambanaji then CCM itakuwa vipande. Just thinking aloud!
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    Nov 8, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Sisiemu haimeguki kwa kuombewa na kungojewa; sisiemu itavunjika kwa kusukumwa! - quote me!
     
  19. O

    Ogah JF-Expert Member

    #19
    Nov 9, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    ukijiunga na sisiemu
    utakuwa umetuhujumu
    uliyohukumu sisiemu
    ni sawa na dhalimu

    vita hii ni ngumu
    kupigana uwe mgumu
    kamanda wa foramu
    wataka kutujuhumu?

    mbali tumetokea
    ufisadi kuukemea
    leo wachechemea
    ufisadi kuuendea?

    hakuna kusalimu
    sisiemu ni wadhalimu
    mapambano humu humu
    kumuenzi Mwalimu


    ............duuh hii kazi ya tenzi ni ngumu sana.......
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #20
    Nov 9, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    kwa kweli mwenzenu nimeshaomba kadi kabisa... kwa sababu wanaamini tunashindwa kupambana nao humo humo CCM.. nyie ngojeni.
     
Loading...