Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hemorhoids

Discussion in 'JF Doctor' started by Jituoriginal, Jun 8, 2011.

  1. Jituoriginal

    Jituoriginal JF-Expert Member

    #1
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 355
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni kitu gani?
     
  2. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #2
    Jul 8, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,550
    Likes Received: 2,823
    Trophy Points: 280
    Jaribu hii maji ya ganda la mgomba unaponda na kupaka kwenye unyeo kutwa mara tatu kwa wiki mbili.mi nimepona .anusol haikunisaidia pamoja na kuitumia kwa miaka miwili .mgomba just two wiki. usipopona nenda hospitalini kafanye Oparesheni ya ukataji hiyo Hemorhoids source http://www.jamiiforums.com/jf-doctor/147367-kinyama-sehemu-ya-haja-kubwa.html
     
  3. s

    salustian Member

    #3
    Jul 8, 2011
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Labda wengine hatujaelewa una tatizo gani, maanake kama wewe si Medical personnel ni vigumu kuelezea hasa nini maana ya haemorhoids. Lakini kuna nnamna nyingi za kutibu haemorhoids sio tu kutumia rectal suppositories (anusol). Nenda kwa madaktari waliosoma watakutibu.
     
  4. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #4
    Jul 8, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,550
    Likes Received: 2,823
    Trophy Points: 280
    Hemorhoids au Anal Fissure au Piles kwa kiswahili ni Mwatuko wa mfereji wa haja kubwa (Anal Fissure) Imeandikwa Na Dr.Henry Mayala




    [​IMG]Ni tatizo ambalo huathiri wote wanaume na wanawake, vilevile watu wa rika yote kwa ujumla. Tatizo hili husababishwa na mpasuko au mchaniko katika eneo la mwisho la mfereji wa haja kubwa.

    Nini husababisha mwatuko wa mfereji wa haja kubwa?


    -aina yoyote ya ajali katika mfereji wa haja kubwa husababisha mwatuko kama ifuatavyo:


    • Kupata choo kingi na kigumu kwa muda mrefu
    • Tatizo sugu la kuharisha
    • Kuvimba kwa eneo la mfereji wa haja kubwa (inflammation)


    -sababu nyinginezo ni kama zifuatazo:



    • Ngono ya njia ya haja kubwa
    • Kansa
    • Virusi vya ukimwi
    • Kaswende
    • Kifua kikuu
    [​IMG]Watu gani wanaweza kupata tatizo hili?


    • Watoto chini ya mwaka mmoja (infants)
    • Umri mkubwa- kwasababu kuna upungufu wa ugavi wa damu katika mfereji wa njia ya haja kubwa
    • Kupata choo kigumu kwa muda
    • Wanawake wakati wa kujifungua
    • Crohn’s disease

    Dalili:

    • Maumivu mara baada ya haja kubwa
    • Damu kwenye kinyesi na huonekana kwenye karatasi ya chooni (toilet paper)
    • Maumivu huweza kuwa makali mpaka kumfanya mtu ajizuie kwenda msalani.
    • Kuwashwa
    Vipimo na uchunguzi:

    • Sigmoidocopy
    • Colonoscopy
    Matibabu:

    1. Huweza kutibiwa kwa dawa katika hatua za hawali;


    • Dawa za kulainisha choo

    • Sitz bath
    • Cream za kupaka (Anusol, zinc oxide)
    • Nitroglycerin
    • Botox
    • Calcium channel blockers (nifedipine and diltiazem)

    2. Kama tatizo hili limekuwa sugu na halitibiki kwa tiba nyingine, basi Upasuaji ndio huwa tiba mwafaka

    • Partial lateral internal sphicterotomy
    • Anal dilation

    Jinsi ya kuzuia mwatuko wa mfereji wa haja kubwa:

    • Vyakula vya kulainisha choo- matunda na mbogamboga
    • Kunywa maji mara kwa mara
    • Na fanya mazoezi

    Source:Mwatuko wa mfereji wa haja kubwa (Anal Fissure)

    Chanzo:
    http://www.jamiiforums.com/jf-doctor/146913-mwatuko-wa-mfereji-wa-haja-kubwa-anal-fissure-bawasiri-au-futuro.html

    chanzo
    http://en.wikipedia.org/wiki/Hemorrhoid

     
Loading...