Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Help me with this business question plz

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Sungurampole, Aug 31, 2011.

  1. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #1
    Aug 31, 2011
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Qn: The money or money worth put in business by the owner is known as:

    a. Assets
    b. business
    c. capital
    d. Investment
     
  2. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #2
    Aug 31, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    e. none of the above
    f. owners equity
     
  3. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #3
    Aug 31, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,787
    Likes Received: 894
    Trophy Points: 280
    Hamna jibu
     
  4. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #4
    Aug 31, 2011
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nashukuru wakuu: Ila kwa nini hakuna jibu naomba utfafanulie na pia Rich dad kwani Owners equity na Capital vinatofauti gani?
     
  5. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #5
    Aug 31, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    inategemea kama swali ni trick question au unataka jibu la kwenye paper...,

    kama shida yako ni kuelewa na kimtaani mtaani basi inategemea na scenario na majibu yote yanaweza yakawa correct......(lakini ambayo yapo karibu sana na jibu ni Capital na process yenyewe ya kufanya hivyo ni investment

    Akiweka vitu kwenye biashara ili kuanzishia au kuendeshea biashara yake kama nyumba, magari n.k. (baada ya muda hizo zitakuwa ni assets zake kwenye hio biashara)

    Akiunganisha biashara yake nyingine kwenye biashara nyingine au kuanzisha biashara nyingine (au kuombea mkopo kama collateral au merge ya business mbili.... au kama yeye kazi yake ni kuanzisha biashara na kuzifanya profitable na kuziuza (basi hiyo itakuwa ni Business yake)

    Vile vitu vyote alivyotumia kuanzisha hii biashara pamoja ni hio money injetion aliyoweka ni Capital

    Process ya kuweka hizo pesa kwenye biashara ili baadae aje apate faida ni Investment


    Therefore I can argue successfully kwamba jamaa alichofanya ni:- Investment pia kwamba alichokiweka ni Capital although pia naweza nikajitahidi kusema alichofanya kulinganisha na ambavyo huwa anafanya na ni mara ngapi kwamba hii ni Business Ingawa hii process haiwezi kuitwa Assets lakini naweza nika-argue anachokiweka hapo kama kwenye hii biashara ni Assets (mfano kama mimi mwenyewe talent yangu ni ya hali ya juu basi takuwa ni Asset kwa hiyo biashara)
     
  6. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #6
    Aug 31, 2011
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nashukuru mkuu(voiceof reason) umenifungua zaidi- mimi nilipokutana nalo nikaona linachanganya na hivyo linasifa ya kujadiliwa na great thinkers. niliona halikuwa fair question kwa form 2- bk paper
     
  7. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #7
    Aug 31, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kama sio multiple choice question yaani inahitaji kujieleza basi andika explanation kuanzia definition ya kila neno ni nini na ni kwa jinsi gani hicho kitu kinaweza kikawa any of the above..., na kwa jinsi ipi the accurate definition inabidi iwe sababu ukitoa definition ya kila neno utaona ni vipi inakaribiana maana au ni wide of the mark.
     
  8. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #8
    Aug 31, 2011
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Actually lilikuwa la multiple choice na nikapata kidogo utata kumridhisha kijana wangu kuwa ni capital na siyo investment- hakukuwa na room ya kuelezea. ningependa hili liwekwe upande wa kujieleaza ili kupima uelewa wa mwanafnzi juu ya concept zote hizi'
     
  9. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #9
    Aug 31, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Capital.
     
  10. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #10
    Aug 31, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Okay kama ni hivyo inategemea sababu capital ni mtaji (hivyo basi kama hii ni new business ndio ameanza basi hio pesa atakayoweka itakuwa ni mtaji yaani capital) kwahiyo sababu investment ni process hapa jibu litakuwa capital... (yaani zile pesa anazoweka na sio ile process ya kuzalisha)

    Kwahiyo mkuu mwambia kijana wako jibu ni CAPITAL na kama swali lingekuwa process ya kufanya hicho kitu basi jibu ndio lingekuwa Investment

    Kwahiyo kwa hapa jibu ni CAPITAL sababu swali ni multiple choice na Capital ndio inafaa zaidi (Mtaji)
     
  11. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #11
    Aug 31, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    capital kwa jina lingine huitwa owner's equity au net worth.
     
  12. howard

    howard Senior Member

    #12
    Aug 31, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 188
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    owner`s equity mara nyingi ni jina kwa ajili ya capital za kampuni kwa kuwa huwa waissue share ila sole proprietor and partnership inaitwa capital na kwa kampuni pia itaitwa capital in addition to the owner`s equity, (that is, capital =owner`s equity)
     
  13. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #13
    Aug 31, 2011
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    asanteni kwa michango mizuri nimeelimika
     
  14. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #14
    Aug 31, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    karibu.
     
  15. L

    LAT JF-Expert Member

    #15
    Sep 1, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    capital investment ni sawa pia
     
  16. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #16
    Sep 1, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Capital na investment yote naona ni majibu sahihi. Umetoa wapi hili swali?
     
  17. L

    LAT JF-Expert Member

    #17
    Sep 1, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    haa haaaa haaaaa ..... unataka kudesa nini?
     
  18. P

    Pete2011 Member

    #18
    Sep 1, 2011
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asanteni kwa michango mizuri nimeelimika
    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
     
  19. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #19
    Sep 1, 2011
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kwa wale ambao wangependa kujua nimelipata wapi - Ni swali la National Form II exam 2010(Book keeping) part of section A
     
  20. c

    conversant Member

    #20
    Sep 1, 2011
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nipo sure kuwa kwenye instruction waliambiwa choose the most correct answers kwa nionavyo mimi jibu ni Capital as the most correct although kwenye double entry una dr hiyo cash kawaida na ni current asset kwenye b.Sheet na hiyo money worth pia itakuwa current asset bt lazima uibalance na utaicredit kwenye capital.Bt mjue kuwa hii hela ni from the owner directly ingekuwa hajaspecify tungesema ni asset tu cuz hata busness inagerate cash..Na argue sio investment cuz by defn ni expenditure for future benefits so money or any asset ikiwa idle sio investment
    Capital is a residual amount between assets and liabilities n is contributed by owners of the business.
    Wakuu hii imenikumbusha chuo kuna mwl alitufundisha masuala ya FDIs akatupa test ya multiple choice afu usimamizi ukawa tight watu hali ikawa mbaya kweli multiple choices inapima uelewa kama unafanya mwenyewe hucopy na kupaste bt mambo ya kuelezea watu wanakuwa tu wamezaji!!!
     
Loading...