Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Help is needed...!!!!

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by gracious86, May 1, 2011.

  1. g

    gracious86 JF-Expert Member

    #1
    May 1, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 433
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    salama wakuu? Tatzo langu ni moja,kuna jamaa yangu nilimuazima external yang aina ya transcend 500gb akacopy movie,sasa sijui alifanyaje nikiikonect kwenye pc huweiz kuiona kwenye my computer japo ukienda pale kwenye taskbar kuna option ya 'remove usb device' inavoonesha inasoma bt haiwez onekana. Hata ukienda kwenye device manager unaikuta kwenye list of hard drives tatizo linakuja siwez kuiacess. Naomba msaada wenu wakuu!
     
  2. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Jaribu kwenda kwenye My Computer kisha kwenye address bar ya juu type directly drive letter so kama hiyo external ni drive E type E:\ kama ni F type F:\ etc.
    Probably imepata virus.
     
  3. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #3
    May 1, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,220
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    ukiiona usiifungue,jaribu kuiscan kwanza
     
  4. mazd

    mazd Senior Member

    #4
    May 1, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ikiwa njia ya Kang imefeli, tumia Windows Xp live (ile inayorani katika CD, unaweza kuikuta katika CD/DVD ya Royel XP na Media Center DVD ) au tumia LINUX UBUNTU live CD, fungua harddrive yako kupitia hiyo then remove virus(mafaili ya exe usio yaelewa chanzo chake wewe weka katika trash bin)
     
  5. PongLenis

    PongLenis JF-Expert Member

    #5
    May 1, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 419
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Mshakjai wako kakupa virus.. scan hiyo kitu
     
  6. g

    gracious86 JF-Expert Member

    #6
    May 1, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 433
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    tatzo ni kwamba haionekan kabsa,hata kwenye list of devices huion,unaxia 2 kale kamlio unapokonect a device
     
  7. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #7
    May 1, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    ?????

    Umejaribu kuandika drive letter kwenye address bar?
     
  8. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #8
    May 1, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    [​IMG]
     
  9. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #9
    May 1, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    DOWNLOAD usb shield security,RUN SETUP,REBOOT MC,ukija connect any usb itakuwa solved before it read
     
  10. Buggy

    Buggy JF-Expert Member

    #10
    May 2, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 239
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    imeingia VIRUSI tu...... na mwisho wake itabidi uifomati tu na utafuta kila kitu!!!!
     
  11. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #11
    May 2, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    click start.then nenda control panel.kama control panel yako in clasic view setting. double click administrative tools.followed by computer management.halafu fungua disk management.Kama control panel yako iko in category view.nenda performance and maintance,chagua administrative tools,followed by disk management under storage category.Hapo utaona al hard drives.sasa check kama external yako iko detected.if yes.right click on the external and create new partition.ur done.
     
  12. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #12
    May 2, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    naona itakuwa just has been deleted as a partition.haiwezi kuonekana.itakuwa as unlocated space.hope it helps
     
  13. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #13
    May 2, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    buggy virus wa aina gani anaweza fanya mpaka hard drive iwe detected lakini isionekane?give us the name if possible
     
  14. Buggy

    Buggy JF-Expert Member

    #14
    May 2, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 239
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mie najua nilishawahi shuhudia incidence kama hiyo, na mwisho w cku nikuwa hiyo external drive ilikuwa ni VIRUS tu! Na virus si unajua wapo wa kila aina....Mwisho wake utaishia kui-reformat tu! Mie natumia MAC laptop, si unajua jinsi Mac computers huwa hazisumbuliwi na virus wa PC, basi mie naweza kufungua external drive zlizoshambuliwa na virus wa PC bila shida. Kwahiyo NYANGIEZ jaribu kuifungua hiyo xternal drive kwenye MAC NA unaweza ku-restore ma-file yako!
     
  15. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #15
    May 3, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Man sasa with mac,i mean file system ya Microsoft and mac ni sawa in storage,i mean like would it be detected in windows kama itaformatiwa in mac?beside nahisi huy jamaa ashapata solution,,,ndio maana yuko kimya...
    but he is spposed atupe feedback kama amefanikiwa na je amefanikiwa kwa njia ipi?
     
  16. mazd

    mazd Senior Member

    #16
    May 3, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wakuu kwa Mac mtampa shida kama hana jee?--na kama mnavyojua mac ni commercial OS so mnaonaje solution yangu ya UBUNTU live CD?
    ----------------
    @Zasasule ni kweli feedback atoe ndio na wengine tukifikwa tujue best solution.
     
Loading...