Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Help: Huu mlio wa laptop unanishtua

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by UncleUber, Aug 28, 2012.

  1. UncleUber

    UncleUber JF-Expert Member

    #1
    Aug 28, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 4,922
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Recently laptop yangu ambayo hata mwaka haina imeanza kubehave unusual, tatizo limeanza kama wiki ivi, nikiizima au ikisleep au ku hibernate inatakiwa kuwaka ntakapo bonyeza kitufe cha POWER lakini badala ya kuwaka huanza kutoa BEEP sound kama gari inarudi reverse kisha haiwaki nikiiacha muda mrefu kama 15min hivi kisha nikirestart inawaka na inakuwa sawa balaa linatokea ikisleep tu kosa,
    Mashine yenyewe ni DELL INSPIRON M5010 Ina Windows 7, na processor ni AMD Phenom II Quard Core

    wataalam wa hardware nawategemea
     
  2. E

    Elizabeth Dominic Platinum Member

    #2
    Aug 28, 2012
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 4,543
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Pole...............labda wataalam wa JF watakusaidia
     
  3. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #3
    Aug 28, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Sasa mkuu itakuwa ni vigumua kuweza kutambua tatizo lako bila kuwa na uhakika na hizo beep sound maana kila beep sound ina maana yake ni vyema kama unaweza unihesabie hizo beep codes au unirekodie halafu unitumie nami nitatroubleshoot na kukupa ufumbuzi wa tatizo lako.
     
  4. N

    Nyasiro Verified User

    #4
    Aug 28, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    inabeep mara ngapi?
     
  5. UncleUber

    UncleUber JF-Expert Member

    #5
    Aug 28, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 4,922
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    mara tatu kisha inatulia then inaanza tena beep beep beep nyasiro Young Master yani hapa sijaizima tangu jana maana naogopa ikizima tu napotea hewani mpaka nianze kubahatisha tena
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #6
    Aug 28, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Ntajaribu kushughulikia kutokana na maelezo yako baadae ikishindikana itabidi unirekodie hizo beep sounds ili nizisikilize mwenyewe.
     
  7. UncleUber

    UncleUber JF-Expert Member

    #7
    Aug 28, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 4,922
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #8
    Aug 28, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,938
    Likes Received: 2,773
    Trophy Points: 280
  9. leh

    leh JF-Expert Member

    #9
    Aug 28, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    two beeps na one long one au? hiyo sana sana ni kuwa RAM haijakaa vizuri

    kingine naweza think of quickly ni kuwa hdd yako inapata failure. kabla hujapost sample ya hiyo beep sound, ningependa kujua kama inafuanania na ile beep unayoskia ukiwasha hiyo laptop. kingine ni kuwa inatoka kwa speakers au mle nyuma wa PC yako? sikiliza kwa umaakini, utaweza kutambua. then nijulishe and tutakuwa karibu na kujua wats up with ur PC
     
  10. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #10
    Aug 28, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    it depends mkuu maana beep sound zinaweza kutofautiana kati ya pc moja na nyingine. Ni vyema kusoma manual
     
  11. leh

    leh JF-Expert Member

    #11
    Aug 28, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    true, but most things across PCs ni universal. hii inatokana na kuwa watengeneza computers wanatumia the same hardware (intel & amd processors, ati & nvidia gpu, toshiba, sony, huawei {hapa list ni refu}, motherboard za AT, ATX, LPX & BTX {most common}, watengeneza bios ni wachache (top of my head nakumbuka Phoenix, IBM na AMI) na karibu 80% ya modern PCs zinatumia bios za phoenix. so while its true things may be different between different computers, matatizo mengi solution ni almost sawa especially kwa bios beeping sounds

    almost every computer inaenda hivi kwa start up, ina beep once to show that everything is ok na kama kuna shida kwa power supply haitoi beep. kuna zingine nyingi but I cba writing them all down right now
     
  12. N

    Nyasiro Verified User

    #12
    Aug 28, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    kwa harakaharaka na kutokana na mawazo ya wadau hapo juu tatizo liko kwenye hardware. Kumbuka kufanya BACKUP kabla ya kuanza marekebisho.
     
  13. UncleUber

    UncleUber JF-Expert Member

    #13
    Aug 29, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 4,922
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    chief-mkwawa, Young Master, leh, nyasiro, leo asubuhi ilisleep baada ya kuiacha on usiku kucha kuwaka imeshindikana mpaka mchana huu baada ya kuhangaika sana, sauti inatoka kwenye speaaker coz niliunganisha laptop na subwoofer ili nirekodi sauti vizuri ikatoka kwenye woofer kama kawaida, kweli tatizo ni hardware coz hairespond kwenye step ya kwanza kabisa unapowasha pc, uwa logo ya kampuni husika uwa inatokea mfano DELL then process zingine hufuata.....

    ntapost sauti niliyorekodi as soon as possible leo na ahsanteni kwa msaada mpaka hapo mlipofikia nahisi RAM au hard disk hazijakaa poa japo sijawahi ifungua, na kama itakufa nahisi kuzimia coz report na kazi zangu zoooooooooooooote zimo humu ndani
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. Clajago

    Clajago Member

    #14
    Aug 29, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 92
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa mawazo yangu machache na yasiyo mengi ni kwamba,kama inawaka fresh na haisumbui kwa muda kiasi cha usiku kucha it means hardware zote ziko poa kabisa kasoro trigger/switch ya kuwezesha hibernation or sleep pili check na Display settings kama ipo kwenye Presentation Mode + Laptop LCD change iwe kwa Laptop LCD only.
     
  15. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #15
    Aug 29, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    kama imefail kuwaka then probably tatizo linaweza kuwa ni CPU au RAM...Maana hayo mambo mawili yanachangia kwa kiasi kikubwa computer kugoma kuwaka na hata kama ikiwaka basi inaweza isidisplay chochote.
     
  16. UncleUber

    UncleUber JF-Expert Member

    #16
    Aug 30, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 4,922
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
  17. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #17
    Aug 30, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Naipenda JF
     
  18. N

    Nyasiro Verified User

    #18
    Aug 31, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kompyuta inapowaka huwa inafanya kitu kinaitwa POST (Power on Self Test) hapa inakagua hardware zote na kama kuna tatizo ita respond kwa message au beeps kama hizo. Nilivyo sikiliza nimegundua hiyo kama inabeep mara 7 halafu inarudia hivyo mara tatu. Nimepata hizi links labda zinaweza saidia.

    Inspiron M5010 - 7 beeps - Laptop General Hardware Forum - Laptop - Dell Community

    [Solved] Bios codes for a Dell Inspiron M5010 - General-Laptops-Notebooks - Laptops-Notebooks
     
Loading...