Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Help,how to install Window XP and 7 using Flush drive?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Sizinga, May 6, 2011.

  1. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #1
    May 6, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Nimejitahidi kuangalia sites mbalimbali via google nimetoka patupu. sasa kama kuna mtu keshawahi fanya hii kitu naomba animwagie maujuzi hapa. Optical drive-cd rom yangu imegoma na sina option nyingine ya kuinstall window XP.

    N.B. Nimeinstall linux-ubuntu through pendrive na ndiyo ninayoitumia kwa sasa na kwa msaada tu how to install Linux using flush ni kwamba:
    Niliweka live dvd ubuntu(at the time rom inafanyakazi)..kwenye system-adminstration-start up disk creator. Kutoka pale unachagua file lako la OS unachagua tena pendrive-unaformat then unatengeneza bootable OS to the flush. hope nimeeleweka.
     
  2. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #2
    May 6, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0

    Umejaribu hii?
    Install Windows 7 From USB Drive [Requires 2 Simple Steps]

    Key tool utazohitaji ni

    Kwa windowx XP inaweza kuwa ngumu hasa kama HDD ni SATA. But uki google zaidi utafanikiwa
     
  3. Fatma Bawazir

    Fatma Bawazir JF-Expert Member

    #3
    May 6, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 500
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    mmmhhhh kwa njia hiyo hata mimi hayo maujuzi nayasubiri kama yapo
     
  4. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #4
    May 6, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    hii ndio naifatilia sasahivi online...bt kama kwa XP itakuwa ngumu tatizo litakuwa palepale!!coz Xp ndio nimeiweka first priority,hii window 7 inazingua bt i need to knw also.
     
  5. z

    zamlock JF-Expert Member

    #5
    May 6, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    akuna kitu hicho lazima iboot from cd ila unaweza fanya installation kwa kupitia networking kwa kushare cd rom drive, lakin kwa kuboot from divece ni ngumu
     
  6. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #6
    May 6, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    The problem windows XP nadhani haikuwa orginally il designed na option ya boting from USB. Pia na suala la. BIOS kwani mashine yako BIOS version zake zikoje

    Anyway endelea kucheki ukifanikiwa utatujulisha kama unataka XP na kama HDD yako ni SATA iitabidi utengeze custom ISO image yenye drives za SATA. Hii tena ni issue nyingine

    Uzuri wa Window 7 OS ina generic SATA drive so inaondoa some complication.

    Its all depend na hardware specs ulizonazo . jinsi ilivyorahisi kwenye ubuntu inaweza isiwe rahisi hivyo kwenye windows

    Kuna nyingine hii hapa ni kwa XP. http://windows-xp.uwish.us/2009/02/09/installing-microsoft-windows-xp-from-usb-device/

    Hii nyingine ni instruction za USB kwa windows 7 http://kmwoley.com/blog/?p=345

    but I guess wewe ni mtaalam so u have your back ups

    sio vibaya kuanzia leo ukielewa kuwa with some twiks inawezekana kusintall windows from USB if u have the right hardware. Hata hiyo ya uinstall wenye network inategemea kama BIOS ya mashine inaruhusu.
     
  7. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #7
    May 6, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Offcoz BIOS yangu inahitaji drive za SATA na tayari nilishazi-extract and i knw how to proceed with it for window XP installation, so hii hainisumbui sana. Sasa kam XP haikuwa designed for USB intallation nadhani nitakuwa nimestack na nisijisumbue tena kufatilia this issue. Otherwise ninategemea mtu ambaye tayari ameinstall successful animwagie maujuzi alifanyajefanyaje.
    Bt thanx for wasting/taking ur time on this. Nikifanikiwa nitakujulisha hapahapa.
     
  8. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #8
    May 7, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    hah!! nimejaribu hii njia ya uNetbootin imegoma....all copying file in USB was successfull lakini nilivyoboot ikaja window yenye maandishi yafuatayo:


    UNetbootin

    Default

    Press [tab] to exit option

    automatic boot in 10 seconds...

    hafal baada ya 10 sec inarudia tena automatic boot in 10 sec...then inarudia tena na tena ....hata nilivyoprees tab nothing happen....so nimekwama bado
     
  9. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #9
    May 7, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Ooopss!!! Finally nimefanikiwa wazee..kwa kutumia SB_MultiBoot_10. Ngoja nkale kwanza. Kama kuna mtu anahitaji maelezo aandike hapa...nitamwaga maujuzi.

    Big up sana Mtazamaji.
     
Loading...