Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hela ya bodi heslb utailipa tumia vizuri

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Parata, Sep 2, 2012.

  1. Parata

    Parata JF-Expert Member

    #1
    Sep 2, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 3,096
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    nimeona ni vema kuwaeleza ndugu zangu walioko chuo na wanaotarajia kuingia chuo mwaka huu kuwa pesa tunayopewa na bodi ya mikopo ya elimu ya juu(heslb)Kama mtu umebahatika kupata utailipa kama wanavosema ingawa kuna maneno ya kufarijiana tukiwa chuo kuwa ooh sitalipa ila kiukweli kila mtu atalipa na kuna kupingwa faini kama umechelewa kuanza kulipa nadhani mmesoma haya sasa cha kufanya ni kuhakikisha kuwa unatumia pesa hiyo vizuri lasivyo kuna kujuta.kuna wapenda kuiga na starehe za ajabu ajabu,kuna wanaozani kuwa hela hizo ni nyingi na si kweli...kwaiyo kama mwanajamii nimeona ni vema kuwashauri haya tusije baadae tukapata malalamiko hatukuwaambia na tahadhari ni kuwa usije ukatoka huko kwenu kama first year na ukaja na ela ya nauli ukizani kuwa eti kuna mkopo tu ukiripoti,serikali na bodi yake na vyuo vingi sana havieleweki kwenye kutoa hiyo pesa na first year kwa uelewa wangu ni mpaka wafanyiwe registration wakae kidogo ndio wapewe kwaiyo jiandae vema.......
    NAWASILISHA
     
  2. QUALIFIED

    QUALIFIED JF-Expert Member

    #2
    Sep 2, 2012
    Joined: Jun 13, 2012
    Messages: 711
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    umesomeka vyema mkuu
     
  3. Parata

    Parata JF-Expert Member

    #3
    Sep 2, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 3,096
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    tuko pamoja sna
     
  4. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #4
    Sep 2, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kwani nikinunua computer a.k.a laptop ntakua nimetumia vibaya???
     
  5. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #5
    Sep 2, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 17,298
    Likes Received: 13,170
    Trophy Points: 280
    Mkuu naomba ufafanuzi.Hivi meal allowance kwa sasa ni sh 7500 au sh 10,000 kwa siku?Na je wanalipa kwa semister au ni kwa muda gani?Na ni kiasi gani kwa mkupuo mmoja mtu unalipwa?Mkupuo huo ni pamoja na stationary and book allowance?

    Naomba majibu mkuu au mtu mwingine yeyote anaejua naye anijuze.
     
  6. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #6
    Sep 2, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    swali zuri sana, ningependa lijibiwe
     
  7. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #7
    Sep 2, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    jamani mtu kama mimi nilisha zoea kupewa pocket money Tsh.10,000/= si nitachanganyikiwa nikishika hizo!! kwelibmungu atusaidie
     
  8. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #8
    Sep 2, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    we jidanganye tu, hiyo hela ya bumu hainunui laptop hata siku moja.
     
  9. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #9
    Sep 2, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    I was just asking!! maana kunajamaa yangu mmoja anaplans za kununua SunLG
     
  10. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #10
    Sep 2, 2012
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tena kwa kuwasaidia wale wanafunzi, Sheria imebadilishwa makato ni asilimia nane ya basic salary.Kwa hiyo baada ya kumaliza masomo yenu mjiandae kwa hili
     
  11. d

    dy/dx JF-Expert Member

    #11
    Sep 2, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 610
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ela ya kujikimu ni 7,500 kwa siku,unalipwa kwa semester mbili kila semester ina siku 120 na huwa wanatoa kwa mikupuo 4 ya miezi 2,hivyo kila baada ya miezi 2 unapewa 450,000...ela ya stationaries utapewa na bum la kwanza,which means bum la kwanza litakuwa 650,000 ivi...
     
  12. Parata

    Parata JF-Expert Member

    #12
    Sep 2, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 3,096
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    utakua umetumia vizuri sana kama mimi st year nilinunua laptop kama kitu cha kwanza ila uwe na uhakika wa wapi pa kula la sivyo kama we mkristo uwe unafunga
     
  13. Parata

    Parata JF-Expert Member

    #13
    Sep 2, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 3,096
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    ushajibiwa kaka ndio hivyo
     
  14. k

    king rockie ATL JF-Expert Member

    #14
    Sep 2, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 265
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    daaa kazi sana na hizo pesa
     
  15. Parata

    Parata JF-Expert Member

    #15
    Sep 2, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 3,096
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    na ukijichanganya huwa zinaisha kama mchezo
     
  16. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #16
    Sep 2, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 17,298
    Likes Received: 13,170
    Trophy Points: 280
    Mkuu nashukuru sana.
     
  17. QUALIFIED

    QUALIFIED JF-Expert Member

    #17
    Sep 2, 2012
    Joined: Jun 13, 2012
    Messages: 711
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    ndo mana wanasema hiyo ela ni kama ya madin
     
  18. TZ boy

    TZ boy JF-Expert Member

    #18
    Sep 2, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    hahaha nilijua tu!
     
  19. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #19
    Sep 2, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ulijua nini tena mkuu??
     
  20. k

    kazi2000 Member

    #20
    Sep 2, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 69
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kuna watu wanataman hata kuacha chuo kwa sababu ya pesa ya bodi kutokuwatosheleza
     
Loading...