Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hekaya za Abunwasi....zinakutufunza nini wa-TZ?

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by Mpasuajipu, Feb 21, 2011.

  1. Mpasuajipu

    Mpasuajipu JF-Expert Member

    #1
    Feb 21, 2011
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 838
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Katika mwaka mmoja, Abunuwasi aliamua kuwa mfugaji mbuzi. Alinunua mbuzi na akanza kufuga na huku akiwa na tamaa ya kumuongezea kipato chake pindi tu mbuzi huyo atapoanza kuzaa watoto, naye atawafuga hadi wawe wengi na kuwa tajiri mji mzima kwa mbuzi wake hao.
    Siku moja Abunuasi akipokuwa anampeleka malishoni mbuzi wake njiani alikikuta kiatu kimoja kizuri sana kati kati ya njia. Alisimama na akakingalia na kilimpendeza na alisema "kiatu hiki ni kizuri lakini mbona kipo kimoja tu" alitafuta kiatu chengine pembezoni mwa ile njia hakukiona. Akaona hakina maana kukichukua kwani hawezi kuvaa kiatu kimoja.
    Abunuasi akachukuwa mbuzi wake na akakiwacha kile kiatu pale pale. Aliposonga mbele kidogo akakikuta kiatu chengine kama kile ambacho kilikuwa ni cha mguu mwengine wa kile cha mwanzo. Abunuasi alishangaa na akaona bora angelikichukua kile cha mwanzo na kwa sasa vingelikuwa tayari vishatimia pea moja. Ndipo alipoamua kumfunga mbuzi wake pembeni ya njia na akakiweka kiatu kile pale pale alipomfunga mbuzi ili arudi akakichukuwe kiatu kile cha mwanzo.
    Aliporudi pale kilipokuwepo kiatu cha mwanzo hakukikuta tena kiatu kile, alijaribu kukitafuta lakini hakukiona. Basi akaona kuwa ametokea mtu amekiokota. Akarudi haraka alipomfunga mbuzi wake. Nako pia hakumkuta mbuzi wala kile kiatu kimoja. Ikawa amemkosa mbuzi na pia viatu hakuvikuta, Abunuasi ndoto zake zote za utajiri ziliruka na akabaki na umasikini wake kwa ubaya wa tamaa zake.

    Hapo nilipiga mstari: Mafisadi inabidi tuwadhibiti sasa, la sivyo tukisema tutawarudia baadaye tutakosa kila kitu!
     
  2. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #2
    Jun 15, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    hivi vitabu vizuri sana!
     
  3. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #3
    Jun 15, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    "Zinakutufunza" ndo kitu gani? Au ni moja Kati ya misamiati mipya iliyoundwa karibuni pamoja na mkukuta, mkurabita, umitashumta, nk?
     
  4. dfreym

    dfreym JF-Expert Member

    #4
    Jun 16, 2012
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    i like it
     
  5. ZeMangi

    ZeMangi JF-Expert Member

    #5
    Jun 16, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 439
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi abunuwasi alikuwa raia wa wapi?
     
  6. f

    filonos JF-Expert Member

    #6
    Jun 16, 2012
    Joined: Oct 13, 2011
    Messages: 618
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 45
    ABUNUWASI alikua RAIA wa MESEPOTANIA...ambayo vijana waleo hawataijua kamwe kwani sasa inajulika kama IRAQ Kwa zamani kabla ya BC..dunia ilikua ina ma bara ma tatu 3..tu ndio yalikua yanajulikana nayo ni UYUNANI ..greec...UAJEMI...iran..na METHEPOTANIA ...IRAQ
     
  7. Going Concern

    Going Concern JF-Expert Member

    #7
    Jun 16, 2012
    Joined: Jul 25, 2011
    Messages: 927
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 60
    kama unanyingine mwaga kaka...
     
  8. ngulinho

    ngulinho JF-Expert Member

    #8
    Jun 18, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 336
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    dah! hii kali
     
  9. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #9
    Jun 19, 2012
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mi sikumbuki nchi yake ila najua alizaliwa maeneo ya Msoga pale Chalinze.
     
  10. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #10
    Jun 19, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    huu uzi umejirudia!

     
Loading...