Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Heka heka za CHADEMA za ahirisha mbio za Mwenge Mkoani Mbeya

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by SG8, May 13, 2011.

  1. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #1
    May 13, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Katika hali isiyo tarajiwa zoezi la kuwashwa mwenge lililokuwa lifanyike Mkoani Mbeya tarehe 29.05 limeahirshwa na na kuhamishiwa mkoani Mara hapo Oktoba 14. Sababu zilizotajwa ni kuwa zoezi hilo lifanyike sambamba na maadhimisho ya kifo cha Baba wa Taifa na kuzimwa Desemba 9 siku ambayo Tanzania itaadhimisha miaka 50 ya uhuru. Kwa hali hiii ni wazi kuwa tofauti na ilivyozoeleka, mwaka huu mwenge hautazunguka nchi nzima kwani muda ni mfupi miezi mitatu tu na sehemu kubwa ya nchi kuwa katika hali ya mvua.

    Lakini nyuma ya pazia sababu zinazotajwa kuahirisha zoezi hilo mkoani Mbeya ni hizi hapa
    1. Hali ya sasa kisiasa na kiuchumi: Hapa inatajwa nguvu kubwa ya Chadema mkoani Mbeya na Tanzania kiujumla. Kuna dalili kuwa kama CCM na serikali wangeng'ang'ania kuwashia mwenge jijini Mbeya ni wazi kuwa kingetokea kitu cha ajabu ambacho hakijapata kutokea. hasa ukizingatia anayewasha mwenge ni Mwenyekiti wa CCM na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Inaelezwa kuwa ama kingetokea kilichotokea pale Uyole au watu wasingejitokeza. Kwa hiyo kiusalama haikuwa mufaka kuwasha mwenge Jijini Mbeya.
    Kiuchumi ni juzi akiwa huko Vwawa Naibu Katibu Mkuu wa Chadema Zitto Kabwe alifyatua bomu ambalo limeitikisa sana serikali. Kwamba serikali inakopa hata mishahara ya watumishi. Hilo halina ubishi na kwa kuwa zoezi la kuwasha tu mwenge lingegharimu zaidi ya shilingi Mil 400 na mzunguko wa nchi nzima ungegharimu zaidi ya Bil. 2 ni wazi kwamba serikali isingeweza kumudu gharama hizo.
    2. Mtoa habari wetu toka jikoni ameitaja sababau kubwa kuwa ni ILANI YA CHADEMA KUPINGA MBIO ZA MWENGE. Katika hili amenukuliwa akisema "Unafikiri Chadema wabaya? CCM na serikali sasa wanatekeleza ilani ya Chadema". Alipododoswa zaidi akasema Si unajua Chadema kupitia kwa mgombea wao Dr. W. Slaa walisema mbio za mwenge ni ufujaji wa fedha za umma? Wakasema wao watauweka kwenye jumba la makumbusho? Alipoulizwa utaratibu sas upoje akajibu "ndio imetoka hiyo hakuna kukimbiza mwenge nchi nzima labda itachaguliwa mikoa michache au mkoa mmoja tu.

    Hali halisi ndio hiyo na katika hili binafsi nampongeza JK kwani kila mara amekuwa akitekeleza sera za mbwa wa tajiri (Chadema). Alianza na katiba, amewavua wenzake magamba (na yeye pia ni gamba), akasitisha zoezi la hati ya dharura bungeni kuhusu katiba na hatimaye anaelekea kufuta mbio za mwenge ambazo zilikuwa zinakinufaisha CCM. Bravo CDM
     
  2. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #2
    May 13, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Nguvu ya umma sio mchezo, kwanza huu mwenge nao ni gamba, waurudishi mlima kilimanjaro
     
  3. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #3
    May 13, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    I hate mwenge mwenge

    Hii ni anasa kwa serikali

    haina maana yoyote kwa taifa
     
  4. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #4
    May 13, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Afadhali maambukizi ya ukimwi yatapungua mwaka huu
     
  5. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #5
    May 13, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Ni kweli. Kumbe mambo mengine yanaweza kuepukwa tu
     
  6. THINKINGBEING

    THINKINGBEING JF-Expert Member

    #6
    May 13, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Ikumbukwe SUGU ameshawaambia wananchi wa Mbeya wakiwaona mafisadi wawazomee na ikibidi wawapige mawe(naunga mkono).Ni hatari kwa viongozi wa CCM kuenda sehemu ambayo wameshatangaziwa hali ya hatari.
    Hata hivyo kama wanahamia Mara bado nina mashaka na usalama wao.Ningeshauri wakafanyie zoezi hili nchi jirani.
     
  7. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #7
    May 13, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Umenikumbusha mkuu...vijijini mtoto wa kike wanalindwa mbaya kabisa lakini inapofika siku kama ya mwenge wanajisahau wanawaruhusu kwenda kukesha....ndiyo siku ya kuwapata watoto wakike siku hiyo
     
  8. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #8
    May 13, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,571
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Mwenge siupendi kbs nnakumbuka shule ya msingi tulikuwa tukichangishwa sn hela za mwenge,bora wauchome moto kbs kwanza mimi sioni maana yake zaidi ya kuteketeza pesa zetu(Watanzania)walipakodi
     
  9. z

    zamlock JF-Expert Member

    #9
    May 13, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    tarime kwetu wasijaribu na hivi awampendi mbunge wao ambaye amekimbilia dar badala ya kuwa tarime na kuangalia wananchi wanataka nini
     
  10. L

    Laura Mkaju Senior Member

    #10
    May 13, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Afadhali umepelekwa huko Mara mie ningeuona huku kwetu ningeupiga mawe.
     
  11. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #11
    May 13, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Mwenge ni masuala ya kiimani zaidi
     
  12. Ernesto Che

    Ernesto Che JF-Expert Member

    #12
    May 13, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,118
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hahaha na bado.. gamba la mwenge linaelekea kuvuliwa.. JK anaogopa kupigwa mawe tena asithubutu kabisa kukanyaga Mbeya atakiona cha mtema kuni full kumzomea... Mbeya, Mwanza,Kilimanjaro, Mara, Shinyanga, Arusha, Iringa, Mpanda, Songea, ni ngome zetu CCM hawana chao... Baada ya operesheni ya sasa tutapata ngome zaidi mikoa ya Rukwa, Kagera,Singida, Tabora, naamini this trend itatupelekea kushika nusu ya nchi mwaka huu... then next move should be Tanga, Mtwara, Lindi, Morogoro, Pwani, at last Dsm - this will be difficult battle kwani ni ngome muhimu kwa CCM & CCM B
     
  13. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #13
    May 13, 2011
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Mwenge mzuri jamani. Huwa natajirika sana ukija hapa Sikonge maana uuzaji wa Kondom huwa ni wa hali ya juu sana.

    Pato la siku moja, huwa ni sawa na pato la miaka miwili. Mwenge Oyeeee.....

    Nausubiri SIKONGE. KARIBUNI SANA.
     
  14. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #14
    May 13, 2011
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    RED ALERT:
    Sio ngumu mwanaharakati,unapopambana usiangalie kushindwa,angalia zaidi kushinda.Usikate tamaa kabla hujajaribu.
    Mashindano yoyote lazima kuna kushnda na kushindwa,CHADEMA mpaka sasa hivi ukiona hivi imekaribia kushinda.
     
  15. Mpiga Nyoka

    Mpiga Nyoka JF-Expert Member

    #15
    May 13, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 253
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    waende kwa m7 au vipi mzee ?
     
  16. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #16
    May 13, 2011
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mlima Kilimanjaro walishaukataa kitambo. Kumbuka vuguvugu la mageuzi lilikoanzia!
     
  17. King Zenji

    King Zenji Senior Member

    #17
    May 13, 2011
    Joined: Feb 18, 2008
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ,,,,,Shame on them,tena juzi wamekuja kwangu na KUGONGA ati kila nyumba itoe MCHANGO kwa ajili mafuta ya taa,,,,,hii mijitu hii bana daaah!!!!
     
  18. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #18
    May 13, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,905
    Likes Received: 445
    Trophy Points: 180
    wameogopa kupigwa mawe mbeya... sijui cdm tutangulie musoma?
     
  19. D

    Dwork1 Member

    #19
    May 13, 2011
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 33
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    na bora hawaja washia mby kwasababu wiki iliyo pita walianza kuwa nyanyasa wafanya biashara kisa hela ya mwenge na kwa upande wangu sija wahijua manufaa ya mwenge zaidi ya ku chochea maambukizi ya ukimwi katika mikesha ya mwenge
     
  20. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #20
    May 13, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,489
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    kudadadeeki cdm inawapotezea kiundavaundava
     
Loading...