Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hedhi yangu ni mabonge ya damu

Discussion in 'JF Doctor' started by Kanjunju, Apr 15, 2011.

  1. K

    Kanjunju Member

    #1
    Apr 15, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba msaaada wenu madaktari wa jf hedhi yangu ni mabonge kwa siku tatu mfululizo.je ni kawaida au ni matatizo kiafya?
     
  2. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #2
    Apr 15, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Umeelezea kifupi sana Kanjunju....kwa miaka mingapi sasa unapata hedhi? kuna mabadiliko yoyote? kama yapo ilikuwaje huko mwanzo tofauti na sasa? Ilianza lini? unapata hedhi kwa jumla ya siku ngapi ukijumlisha hizo 3 unazotoa mabonge? unabadilisha pad mara nagpi kwa siku? zilnaloa damu completely? unapata maumivu makali unapopata hedhi?
    Ni maswali muhimu kujua ili kukupa ushauri mzuri...

    Generally, hedhi si kawaida kuwa na mabonge ya damu. Mara nyingi mabonge ya damu yanaonyesha kuwa unatoa damu nyingi kupita kawaida kwa hedhi. Damu nyingi inajumuisha pia kutoa kwa siku nyingi (zaidi ya siku 5).

    Kama utapenda kuwa na 'privacy' (nakushauri hivyo) ukajibu maswali hayo kwa PM fanya hivyo...nitajitahidi kukupa ushauri unaostahiki.
     
  3. m

    menny terry Senior Member

    #3
    Apr 15, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 180
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Yavunje vunje yawe chengachenga.
     
  4. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #4
    Apr 15, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Angalia isijeikawa ni mimba iliyoharibika!!
     
  5. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #5
    Apr 15, 2011
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    una ulazima gani kumjibu kama huna cha kumsaidia?..watu wengine wa ajabu kweli.
     
  6. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #6
    Apr 15, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,908
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    ingekuwa wewe umepata jibu hilo ungejisikiaje
     
  7. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #7
    Apr 15, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Mkuu, angalau kwenye jukwaa hili (JF Doctor) jaribu kupunguza jokes/kejeli...watu wanamatatizo. Kama hatuwezi kuwasaidia ni vema kukaa kimya kuliko kuanza kuwakejeli!
     
  8. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #8
    Apr 15, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Utakuta ni mshenzi fulani aliyezoea kukutana na wanawake wakiwa Ok tu hajui matatizo ya kina mama.
     
  9. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #9
    Apr 15, 2011
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ni vizuri pia ungetueleza umri wako. Maana kuna magonjwa ambayo ni nadra kutokea ktk umri fulani.
     
  10. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #10
    Apr 15, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,030
    Trophy Points: 280
    pole sana kanjunju,kwa ushauri zaidi,jitahidi kwenda hospital ukaonane na Doctor.naamin tatizo lako litaisha.
     
  11. K

    Kanjunju Member

    #11
    Apr 15, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hayajakukuta nashukuru kwa ushauri mpendwa.
     
  12. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #12
    Apr 15, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hivi jamani mnaonaje msio madoctor mkafunga vinywa vyenu kama mabubu. Au mmezoea kuchangia mada hata zisizowahusu? Hii ni doctor Riwa tu anaweza kujibu.

    Msionyeshe ujinga wenu kwa watu, ukimya unamaanisha kuliko kuongea ukaonekana pumbavu.
     
  13. K

    Kanjunju Member

    #13
    Apr 15, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    27years
     
  14. m

    matambo JF-Expert Member

    #14
    Apr 15, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 728
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Many women worry that blood clots during period is a sign of something serious.
    After all the news about cervical cancer and abnormal pap smears, most women are on the offensive.
    However, these changes do not always mean that something is wrong, or out of order. Blood clots during period can be completely normal. In most cases, this is simply your body passing blood too quickly.[​IMG]
    Normal Blood Clots During Period

    During your period, your body will release anticoagulants that keep the blood fluid and thinned. However, if your flow is extremely strong, the blood may pass before the anticoagulants can work. In this case, the blood may clot as it is passed.
    However, there are times when menstrual blood clots should be a reason for concern. If you are passing clots that are bigger than a quarter on a regular basis, it could be a sign of something else.
    In this case you should consult with your doctor immediately to find out the cause. The following conditions could be causing you to pass larger than normal clots.
    Hormonal Changes Can Cause Blood Clots During Menstruation

    The menstruation cycle can be affected by fluctuations in the hormones progesterone and estrogen. These hormones control how the body sheds the lining of the uterus. When these hormones get out of balance, the wall of the uterus can become very thick.
    Once this occurs, you may experience a heavier flow, and more menstrual blood clots. Hormonal changes can be caused by a number of things including menopause, excessive weight loss or gain, or as a result of some medications. In this situation, your doctor may put you on a hormone therapy.
    Enlarged Uterus

    [​IMG]During pregnancy the uterus will become enlarged to accommodate the child you are carrying. After pregnancy, the uterus is supposed to shrink and go back to the normal size.
    However, in some cases this may not happen. If the uterus does not shrink, blood may pool inside before being passed on. The blood may begin to clot inside before passing, and you will see several large blood clots during period.
    Endometriosis

    Endometriosis is a condition where the tissue that is supposed to grow inside the uterus, grows on the outside. This condition can be very serious, and should be treated by a physician.
    If this condition develops it can lead to a heavier flow, and excessive clotting during menstruation. This condition can be treated by medication in the early stages, but may require surgery later in development.
    In all of these cases, there are treatment options available. However, a doctor will be required for proper diagnosis and treatment. If you suspect that your menstruation cycle has changed or become heavier in the past few months, it is best to contact your physician or gynecologist.
    Only they can confirm, through testing, whether the blood clots during period you are experiencing are normal, or a sign of something more serious. This can usually be confirmed through a Pap smear, or ultrasound, conducted by your physician.
     
  15. K

    Kanjunju Member

    #15
    Apr 15, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    naweza kupata namba zako?
     
  16. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #16
    Apr 15, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0

    stupid
     
  17. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #17
    Apr 15, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    CD...kuna madaktari weengi tu hapa JF Doctor, wana michango mingi mizuri tu. Nakubaliana nawe kuhusu watu wanaotania matatizo ya watu, sio vizuri.
     
  18. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #18
    Apr 15, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Kwa ushauri hasa katika matatizo yanayohitaji 'faragha' ni PM tu...I always check my JF account mara kwa mara.
     
  19. DaMie

    DaMie JF-Expert Member

    #19
    Apr 15, 2011
    Joined: Mar 24, 2010
    Messages: 686
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nimekereka na hii. Siku nyingine usikurupuke kuandika hasa katika suala ya ugonjwa. Ugonjwa hauna mwenyewe tafadhali.
     
  20. K

    Kanjunju Member

    #20
    Apr 15, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ok nimekuelewa nakuchek sasa hivi.
     
Loading...